Review~ มาขัดผิวด้วยมะขามเปียกกันเถอะๆๆ

9 2

สวัสดีค่าาาา สาวๆจีบัน วันนี้นะคะฟิล์มจะมาชวนสาวๆมาขัดผิวกัน ที่จะนำมาให้สาวๆชมวันนี้ก็เป็นการขัดผิวแบบง่ายด้วยมะขามเปียกนะคะ

|

|

ไปดูกันเลยค่าา

อุปกรณ์ในการขัดผิวครั้งนี้นะคะ

1.ถ้วย

2.มะขามเปียก

3.มะนาว

ขั้นตอนการทำ

1.คั้นน้ำมะขามเปียกค่ะ โดยการเอามะขามเปียกผสมน้ำเล็กน้อยและก็บีบๆคั้น จนได้น้ำมะขามเปียกค่ะ 

2.บีบมะนาว1ซีกลงไปค่ะ

ปล. สูตรที่ผสมมะนาวนี้แนะนำให้ทำอาทิตย์ละครั้งพอนะคะ เพราะมะนาวเป็นกรดอาจจะทำให้ผิวบางค่ะ และสาวๆที่มีสิวก็ไม่ควรผสมมะนาวนะคะ ใช้แค่มะขามอย่างเดียวก็พอค่ะ

3.คนส่วนผสมให้เข้ากันนะคะ เสร็จแล้วเราก็ล้างหน้าด้วยน้ำเปล่าค่ะ ซับพอหมาด และก็เอามะขามที่เตรียมไว้ทาให้ทั่วใบหน้า เว้นรอบดวงตาและปากค่ะ เสร็จแล้วก็เอากากใยของมะขามมาถูวนเบาๆบนใบหน้า เป็นการสครับค่ะ เสร็จแล้วมาร์คทิ้งไว้5นาทีแล้วล้างออกค่ะ

~~~~แค่นี้ก็เป็นอันเสร็จ ทำได้บ่อยตามต้องการนะคะ สำหรับมะขามเปียกเพียงอย่างเดียว และถ้าผสมมะนาว แนะนำอาทิตย์ละครั้งพอค่ะ~~~~

__________ขอบคุณที่เข้ามาชมกันนะคะ___________

kimtaefilm

kimtaefilm

สาวร่างเล็ก นมก็เช่นกัน

FULL PROFILE