แต่งหน้าไปเที่ยวให้สวยเด้งทั้งวัน

8 4

สวัสดีค่ะ

มาเจอกันอีกแล้วนะคะ..ฮาฮา แบบว่าหายไปพักนึงเลย

วันนี้รันมีฮาวทูมาฝากก็ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ

ว่าแต่แต่งยังงัยนั้นไปดูกันเลยค่ะ>>>

หลังจากที่บำรุงผิวแล้ว รันจะเริ่มจากการลงรองพื้น รองพื้นรันใช้รองพื้นของBurberry Cashmere No.26ผสมกับGiffarineFoundatonCream03เพราะจะได้เนื้อรองพื้นที่ค่อนข้างบางแต่ปกติดีเกลี่ยง่ายไม่เป็นคราบ

เฉดดิ้งจมูกด้วยMakeup Store roibus ให้จมูกดูพุ่งเท่าที่จะพุ่งได้แล้วก็เกลี่ยให้เนียน

จากนั้นก็มาเซ็ตรองพื้นด้วยแป้งพัฟของKatvon D Powder Foundation Light45 ใช้พัฟกดเบาๆให้ทั่วหน้าก็พอ

เขียนคิ้วด้วยดินสอSweet Heart Dark Brown เริ่มจากร่างใต้ท้องคิ้วให้เป็นโครงก่อนแล้วค่อยร่างโครงคิ้วเส้นบนตามภาพแล้วถมด้วยอายแชโดว์คิ้วของKate desogning eyebrow N เลยค่ะ

รันใช้อายแชโดว์ของMakeup For Ever1และViolet Vossทาตาตามรูปเลยค่ะ เสร็จแล้วก้เขียนอายไลน์เนอร์ของCosluxeตามด้วยอินเนอร์ของKatec ติดขนตาปลอมของบอกต่อก้ได้ตาสวยๆแล้วค่ะ

เฉดดิ้งด้วยNYXให้ทั่วกรอบหน้าแล้วปัดแก้มด้วยบลัชออนสีOASISของNARSตามด้วยสีชมพูอ่อนของChamonปัดที่หน้าแก้มและใช้ไฮไลท์ที่ออกสีขาวมุกของThebalmสีMary-louManizerไฮไลท์ในจุดที่ต้องการ

มาถึงทาลิปสติกรันทาทั้งหมด4สีนะคะเพราะแต่งตาโทนน้ำตาลขาวมุกทาลิปสติกสีไหนก้เข้ากั้นเข้ากันรันเลยเลือกเอาสีโปรดที่มีอยู่มาทาครบไปเลย..คริคริ

หมดแล้วค่ะ รูปเยอะนิดนึง..คริคริ เพื่อนๆคิดว่าเป็นยังงัยกันบ้างสำหรับลุคนี้

เพื่อนเข้ามาคุยกันได้นะคะ หรืออยากให้แต่งลุคแบบไหนบอกได้ค่ะ

ขอบคุณที่เข้ามาชมค่ะ

วันนี้ไปแล้วค่ะ

บ๊ายบาย

Natthinan

Natthinan

เราชื่อรันคร้า
ติดตามเราได้ทาง
Fb:https://www.facebook.com/Runmakeup/
Youtube:
IG:runny_s

FULL PROFILE