Cow Brand Mutenka โฟมล้างหน้าที่สุดของความไม่ใส่อะไร เพื่อคนเป็นสิวผิวแพ้ง่ายโดยเฉพาะ

10 3

โฟมล้างหน้าที่สุดแห่งความไม่ใส่สารอะไรเลย ใครเป็นสิว ผิวแพ้งอแงง่ายมาทางนี้เลยสวัสดีค่า กลับมาพบกันอีกเช่นเคย รีวิววันนี้คือแบรนด์

Cow Brand Mutenkaカウブランド 無添加

ตัวผลิตภัณฑ์คุมโทนขาว มีหัวใจสีชมพูน่ารักใสๆ อยู่ตรงกลาง

ตัวนี้ได้รับรางวัลจาก Cosme สาขาผลิตภัณฑ์ล้างหน้าอันดับ 1 ปี 2016 ด้วยนะ เรียกได้ว่าได้ใจสาวๆญี่ปุ่นไปเต็มๆ การันตีด้วยรางวัลขนาดนี้

---------------------------------------------------------------------------------

จุดเด่นของตัวนี้คือ  No สารทุกสิ่งอย่างที่อาจก่อให้เกิดอาการแพ้และผิวระคายเคือง เหมาะกับคนที่เป็นสิวหรือผิวฉันช่างงอแงง่าย บอบบ๊าง บอบบาง มี 4 ข้อเด่นๆดังต่อไปนี้ค่ะ

• ไม่ใส่สี น้ำหอม สารกันเสีย Mineral Oil พาราเบน แอลกอฮอล์หรือสารมัลติฟายเออร์ที่เขาใส่เพื่อผสานส่วนผสมเวลาเขาผลิตเครื่องสำอางกัน ไม่มีทั้งหลายทั้งปวงนี้
  • คัดสรรส่วนผสมที่มาจากธรรมชาติโดยไม่มีการปรุงแต่ง
  • ผ่านการทดสอบอาการแพ้จากแพทย์ผิวหนังญี่ปุ่น
  • มีสารเซราไมด์หรือไขมันเคลือบผิวตามธรรมชาติที่จะช่วยปกป้องผิวจากความแห้งและอุณหภูมิที่ไม่เป็นมิตรต่อผิว

*เซราไมด์คือ ไขมันบางๆที่จะคอยเคลือบผิว ไม่ให้สูญเสียความชุ่มชื้นและป้องกันผิวจากสิ่งสกปรก มลภาวะและอุณหภูมิ

เนื้อครีมข้น สีขาว ไร้สีและกลิ่น

-------------------------------------------------------------------

และขณะที่ล้างหน้าตัวโฟมจะมีเทคโนโลยีอย่างหนึ่งที่เรียกว่า โฟมคุชชั่น เป็นโฟมบางๆที่จะช่วยป้องกันแรงเสียดสีระหว่างผิวหน้ากับตัวครีมล้างหน้า เรียกได้ว่า ปกป้องผิวกันเหมือนไข่ในหินเลยทีเดียว

แล้วยังมีลูกเล่นอีกนิดหน่อย เจ้าตัวนี้สามารถเอามาตีโฟมได้ด้วย วันไหนที่เบื่อๆโฟมล้างหน้าปกติ อยากใช้ฟองบ้างก็สามารถตีฟองได้สนุกสนานด้วยตาข่ายตีโฟมธรรมดาๆนี่ละ

ความรู้สึกหลังใช้ถึงสรรพคุณและรางวัลจัดเต็มมาขนาดนี้ ความสำคัญอยู่ที่การใช้จริง เราใช้ตัวนี้เวลาล้างหน้าตอนเช้าค่ะ เพราะตัวนี้ไม่ได้ล้างเครื่องสำอางได้นะ หลังจากตื่นนอนก็ใช้ตัวนี้ล้างค่ะ ขอบอกว่าชอบในระดับนึงเลยเพราะมันไม่ทำให้หน้าแห้งตึงและหนาก็ไม่เหลือความมันทิ้งไว้ ใช้มา 2 เดือนแล้วค่ะ หลังล้างรู้สึกหน้านุ่มๆดี ไม่มีอาการแพ้อะไรทั้งนั้น

ที่สำคัญตัวนี้ราคาเบาๆด้วยค่ะ สนนราคาที่ 550เยนหรือแค่ประมาณเกือบ 200บาทเท่านั้นเอง ให้ 2 คำเลย ถูกและดี หาซื้อได้ตามร้านดรักส์สโตร์ญี่ปุ่นทั่วไปค่ะ

จบกันไปแล้วกับรีวิวสั้นๆ วันนี้ขอบคุณมากค่า :)

ส่วนอันนี้เป็นคลิปรีวิวนะคะ ข้างในจะละเอียดกว่าหน่อย มีสอนวิธีตีโฟมด้วยตาข่ายให้ดูด้วย ใครสนใจเข้าไปดูกันได้นะคะหรือมีข้อสงสัยอะไรสอบถามได้ค่า

Chocky Pig

Chocky Pig

สวัสดีค่ะ ชื่อ จ๋า นะคะ ชอบเครื่องสำอางญี่ปุ่นค่ะ บางทีก็ชอบใช้เครื่องสำอางน่าสนใจๆ มีอะไรมาแลกเปลี่ยนกันได้นะคะ

FULL PROFILE