นิทรรศการ ดิน น้ำ ป่า ฟ้า แรงบันดาลใจจากพ่อ @BACC หอศิลป์กรุงเทพฯ

7 3

นิทรรศการ ดิน น้ำ ป่า ฟ้า แรงบันดาลใจจากพ่อ

จัดโดย หอศิลปวัฒนธรรมแห่งกรุงเทพมหานคร

10 สิงหาคม - 12 พฤศจิกายน 2560

ห้องนิทรรศการหลัก ชั้น 7

จัดขึ้นเพื่อน้อมรำลึกพระอัจฉริยภาพของพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช ในฐานะองค์อัครศิลปิน และพระมหากรุณาธิคุณ ในฐานะองค์อุปถัมภ์งานด้านศิลปวัฒนธรรมไทย

การเดินทางง่ายมากค่ะ ลงบีทีเอสสนามกีฬาถึงเลย

วันนี้ได้ลองไปมา จริงๆเวลาว่างๆเราก็จะเข้าไปที่หอศิลป์กรุงเทพเป็นประจำ เราชอบไปตอนเวลาใกล้ปิด คนจะน้อยๆหน่อย มันทำให้เราได้ซึมซับอะไรๆ ได้มากขึ้น ได้ยืนดูศิลปะ ความคิดที่เจ้าของงานได้สร้างสรรค์ออกมาเป็นรูปเป็นร่าง เราชอบมาก มันเหมือนทำให้เราได้นั่งอยู่กับตัวเอง ไม่ต้องสนใจสิ่งรอบข้าง

ยิ่งนิทรรศการนี้เป็นของพ่อ สิ่งที่สร้างขี้นมาเป็นแรงบันดาลใจที่เกิดมาจากพ่อ มันทำให้เราอยากจะเดินเข้าไปสัมผัสมากเป็นพิเศษ

จริงๆค่อยๆเดินตั้งแค่ชั้นล่างมายันชั้นบนสุดค่อยๆดูงานศิลป์ต่างๆไปเรื่อยๆก็ได้นะคะ

ถ้าใครมีเวลาว่างช่วงหยุดยาวไม่ได้ไปไหน ก็ลองแวะมานะคะ เราว่าดีมากจริงๆ เดินไปก็ซึ้งไป แหะๆ

Aor_napapat

Aor_napapat

FULL PROFILE