รีวิว เครื่องสำอางถูกและดีที่สาวๆต้องมี คุ้มค่าคุ้มราคา !!

21 8

สวัสดีค่ะพี่น้องชาวจีบันวันนี้เดมก็กลับมารีวิวเครื่องสำอางที่ถูกและดี ที่คิดว่าใช้แล้วเวิร์คจริงๆ ชอบสุดๆในตอนนี้ คุ้มค่าคุ้มราคาบอกได้เลยว่าไม่ต้องซื้อของแพงแต่สวยปังอลังเว่อแน่ๆ ถ้าเราเจอเครื่องสำอางที่ดีๆ

-1.CutePressByebyeOilCushionFoundation SPF50+PA+++ ความรู้สึกที่ใช้มารุ้สึกประทับใจที่ได้ลุคที่แมทไม่มันวาว (เพราะเดมเป็นคนหน้ามันง่าย) เนื้อปกปิดอยู่ในระดับนึง ไม่หนาเกินไปเดมชอบความรู้สึกที่ยังคงเป็นผิว สีของเขาทำออกมาได้ดีสีเหลืองจริงๆไม่มีติ่งชมพูให้หน้าเทา แต่ถ้ามีหลายสีมากกว่านี้จะดีมากค่ะ และระหว่างวันที่เขาบอกช่วยเรื่องคุมความมัน เดมว่าเขาทำมาได้ดีเลยหน้าไม่มัน แต่จะมันช่วงทีโซนบ้าง (มันจะไม่มันเลยก็คงเกินไป) ส่วนเรื่องเป็นคราบระหว่างวันนั้นก็ ไม่มีปัญหาเกิดขึ้นแต่อย่างใดเลยค่ะ แต่เดมถ้าคนผิวแห้งใช้มันจะเป็นคราบที่ผิวช่วงแห้งมั้ยอันนี้เดมไม่แน่ใจนะ

เดมซื้อมาที่ EVEANDBOY ราคาประมาณ 303 บาทถูกมาก

before and after !!

ความสบายผิว:4/5 ถ้าใช้กดซ้ำเยอะก็จะหนักหน้าควบคุมความมัน:4.5/5 มีมันบ้างทีโซนแต่ถือว่าดีอยู่ดี555ความหมองระหว่างวัน:0/5สี:4/5 อยากให้มีหลายๆสีมากกว่านี้ระดับการปกปิด:3/5 ลุคใสๆ เพราะปกปิดปานกลาง

- 2. Peri's ink velvet เบอร์ 5ความรู้สึกที่ใช้ ชอบเนื้อลิปมากค่ะมันให้ลุคที่ไม่แมทเกินแบบไม่แห้งจนปากลอกจะทาเป็นทิ้นท์ก็สวยได้ลุคธรรมชาติ ถ้าทาทั้งปากก็ได้ลุคจัดเต็มขึ้นมา ถ้าอยากให้ดูแมทขึ้นก็แค่ซับด้วยกระดาษเช็ดชู่แค่นี้ก็งามหลายๆ สีติดทนมากกกกก ก ไก่ล้านตัว สีสวย ราคาก็ถูก ราคานักเรียนเอื้อมถึงแน่นอนค่า สีอื่นเดมคงต้องไปโดนแน่ๆ

เดมสั่งมาจากร้าน Beauty9shop ราคา360 บาทค่ะ ที่EVEANDBOYก็มีนะคะ

ความติดทน 4/5 คะแนน สีสวย 5/5 คะแนน ความแมท 3/5 คะแนน

-3. NYX Strobe of Genius ชอบในความคุ้มค่าของราคาที่ มีให้ถึง 7 หลุม 7 สี ในพาเลทเดียว มีให้เลือกใช้ได้หลายสี  มาในแพคเกจพลาสติกสีดำฝาใส เนื้อไฮไลท์ค่อนข้างสมูท ปัดง่าย และเบลนด์ได้ดี แต่มีความแห้งไปหน่อยนึงถ้สคนผิวธรรมดาถึงผิวมันน่าจะชอบตัวนี้เลยค่ะสีใช้ง่ายได้ทุกสีผิว

ราคาประมาณ 795 บาทค่ะ ได้7หลุมมาคุ้มค่ามาก

วันนี้เดมขอตัวไปก่อนนะคะพี่น้องชาวจีบันทุกคนแล้วเดมจะกลับมา รีวิวของที่เดมชอบที่คิดว่าเพือนๆจะดูแล้วมีประโยชน์ต่อการซื้อให้เพื่อนดูอีกค่ะ ขอบคุณที่เข้ามาชมค่าา

Nattida dame

Nattida dame

สวัสดีค่ะพี่น้องเพื่อนๆชาวจีบัน เราชื่อ เดม นะคะ
DAMEMADAME

FB: Nattida dame Khajonwiboonphon
IG: damemadame

FULL PROFILE