รีวิว Mirene Blue Plankton ขวดจิ๋วๆคุณภาพแจ๋วๆ | Thekymism

10 4

สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้กลับมาเจอกันแล้ว เย้ๆ วันนี้นะคะคิมจะมาแนะนำให้ทุกคนได้รู้จักกับ blue plankton serum ตัวจิ๋วๆตัวนี้ แต่บอกว่าเลยว่า จิ๋วแต่แจ๋วนะค่า 

และ นี่ ก็ ครือออ Mirene Blue Plankton Serum ซึ่งคิมได้ใช้เป็นที่เรียบร้อยแล้วติดใจมากเลยค่ะ

หลายๆ คนอาจจะสงสัยเหมือนคิมว่า... เอ้อ Plankton มันดีอย่างไรหรือ?ไม่ต้องห่วงค่ะ คิมทำการบ้านมาให้ทุกคนเรียบร้อยละ

ข้อดีของ skincare ที่เป็น plankton ก็คือ มันสามารถฟื้นฟูและบำรุงผิวได้อย่างล้ำลึก แถมให้พลังงานกับผิวเพิ่มยิ่งขึ้นมากถึง 40% และกระตุ้นการเกิดคอลลาเจนมากถึง 54% ด้วย และยังปกป้องแสง UVB ได้ด้วย

สำหรับตัวมิเรเน่ตัวนี้เค้าก็เคลมไว้ว่าเค้าช่วยให้ผิวเรียบเนียน กระจ่างใส ลดริ้วรอยและยังลดต้นตอการเกิดสิว ซึ่งจากที่คิมใช้ คิมรู้สึกว่าผิวคิมค่อนข้างจะฟื้นฟู เวลาตื่นเช้ามาผิวจะอิ่มน้ำจากการทาคืนก่อนตลอด

หลักๆแล้วสารสกัดเค้าก็คือ แพลงตอนทะเลน้ำลึกจากสเปน และวิตามินต่างๆเช่น Vitamin C, B3, B5เวลาคิมใช้คิมชอบทาช่วงกลางคืนเพราะรู้สึกว่าสามารถปล่อยให้เค้าซึมเข้าผิวได้โดยไม่ได้แบบทาเครื่องสำอางไปก่อกวนทับ 55555 แต่จริงๆละคือจะทาตอนเช้าตอนกลางคืนได้หมด

สำหรับแพ็คเกจจิ้งนั้นขวดจะจิ๋วๆหน่อยแต่เมื่อเทียบกับราคาประมาณ 359 บาทคิมว่าก็คุ้มอยู่นะ และก็ใช้ง่ายด้วยเพราะเป็น applicator ที่สามารถหยดลงบนใบหน้าได้เลย

เนื้อของเค้าก็จะเป็นน้ำออกสีใสๅประมาณนี้ และคือต้องบอกเลยว่า a little goes a long way มาก เพราะว่าแบบ จริงๆแล้วคิมใช้ทีและ 2-3 หยดก็ทาได้ทั่วหน้าแล้ว 

ฉนั้นแล้วใครที่อยากฟื้นฟูผิวหน้าคิมขอแนะนำเลย คิมว่าผิวแพ้ง่ายก็น่าจะใช้ได้นะเพราะส่วนผสมค่อนข้างอ่อนโยนเนอะ เจอกันใหม่กระทู้หน้าเด้อ

thekymism

thekymism

สวัสดีค่ะทุกคน ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ เราชื่อ คิม 💖
อย่าลืมกด "FOLLOW" กันในจิบันด้วยนะคะ
จะได้ไม่พลาดรีวิว ผลิตภัณฑ์น่าใช้ อาหารอร่อยๆ ที่เที่ยวสวยๆ แล้วก็เมคอัพเด็ดๆค่า

🌈 IG: Thekymism
🍑 YT: Thekymism
💕 Line: Thekymism

FULL PROFILE