ดูดวงตามวันเกิด 14-20 ส.ค. ไปดูทริคความรักของสาวโสด และคนมีแฟนกันค่าา

1 0

การเรียนอย่าปล่อยให้ความเกียจค้านของเธอกลายเป็นเรื่องใหญ่นะคะ ช่วงนี้กิจกรรมการเรียนของเธอยังดำเนินปกติ หรือไปถึงจุดที่เข้มข้น แต่เธอกลับอยากสบายซะงั้น?? หรืออยากผลัดวันประกันพรุ่งขึ้นมาดื้อๆ แนะนำว่าต้องรีบกลับมาขยันดีกว่าค่ะ เพื่อนจะช่วยให้การเรียนเธอดีขึ้นได้นะคะซิสสเรื่องเพื่อนอันนั้นก็อยากไป อันนี้ก็อยากทำ ช่วงนี้ได้แต่กดแท็กและแชร์รีวิวให้เพื่อน แต่พอจะเอาจริงใจเธอก็คิดจุกจิก เรื่องมาก ความเห็นไม่ตรงกัน หรือเวลาที่นัดไว้ไม่เป๊ะ เอาเป็นว่าเลือกสักทริป จัดแจงอะไรให้เรียบร้อย ได้ไปแน่นอลลลลลความรัก

• คนโสด ได้เจอจากการแนะนำ มีกิจกรรมใหม่ๆ หรือเพื่อนของเพื่อนค่ะ ช่วงนี้ลองเปลี่ยนตัวเองบ้าง ออกไปเจอโลกใหม่ กิจกรรมอะไรที่เธอสนใจก็ลองไปเถอะ ถึงจะเจอคนที่ใช่ในแบบที่ไลฟ์สไตล์ตรงกัน หรือมีความชอบเหมือนกันเลยทำให้เข้าขากันง่ายมากขึ้น อย่าเขินนะเพราะถ้าเธอมัวแต่อายระวังจะโดนชิงไปซะก่อน 
  • คนมีแฟน ความคิดเยอะจะทำให้เธอปวดหัวใช่เล่น ช่วงนี้งดเสพสื่อโซเชียลหรือเอาดราม่าคนอื่นมากระทบตัวเอง และสิ่งที่ไม่ควรมากๆ คือ เอาความรักของเธอไปเปรียบเทียบกับคนอื่น เพราะจะทำให้แฟนของเธอเสียใจนะคะยูวว์ คิดดีทำดีหากิจกรรมที่ชอบดีกว่าค่ะ จะได้มีเวลาร่วมกันบ้าง
ทริคลองเปลี่ยนกิจกรรม ความคิด สถานที่ หรือทำอะไรที่ตัวเองชอบบ้าง อย่างน้อยการมีเวลาให้กับตัวเองก็ทำให้เราได้รู้ใจ และได้เจอกับสิ่งใหม่ๆ บ้างนะคะ ชีวิตมันถึงจะมีสีสันโอเคมะ?

สีนำโชค ทอง , น้ำตาล , ฟ้า

การเรียนงานค้างงานเก่า เร่งสะสางจะดีมาก เพราะช่วงนี้ระวังทำงานไม่ทัน จนดองเป็นดินพอกหางหมู หากเป็นงานกลุ่มระวังถูกโยนภาระให้ทำในสิ่งที่ไม่ถนัด เอาเป็นว่ามีอะไรพูดกันตรงๆ ช่วงนี้เพื่อนในกลุ่มยังพอช่วยงานได้บ้าง อะไรที่แลกเปลี่ยนกันได้ลองดู แชร์กันไป แต่อย่าลืมว่าตนต้องเป็นที่พึ่งแห่งตนนะคะซิสสสเรื่องเพื่อนความเบลอความเพี้ยน ทำชีวิตวุ่นวายมากเลยนะยูวว ทุกอย่างมีโอกาสล่าช้าหรือดีเลย์ไปหมด เพราะช่วงนี้เธอเองดันลืมนัดหรือสับรางไม่ทันนั่นเอง ระวังเพื่อนน้อยใจ หรือเสียเครดิตที่นัดไม่เป็นนัดได้นะคะ ลองจด List ในปฏิทินน่าจะช่วยให้เธอแบ่งเวลาให้เพื่อนได้บ้างความรัก

• คนโสด โสดไปก่อนดีกว่าค่ะ เพราะช่วงนี้เจอใครเข้ามา หรือปิ๊งใครอยู่แล้วจะเป็นได้แค่เพื่อนค่ะที่รัก โอกาสพัฒนามากกว่านี้คงยาก ไม่ดราม่านะคะคนดี อิอิ 
  • คนมีแฟน ระวังมีปัญหาบางอย่างที่เคลียร์ไม่ลง ช่วงนี้ทำใจให้สบายมีพื้นที่ส่วนตัวให้กันหรือลองฟังคำแนะนำจากคนใกล้ตัวดูบ้าง จะช่วยให้เธอมองเห็นทางออก แต่ทุกอย่างต้องใช้เวลาและความอดทนนะจะ วีนเหวี่ยง ระวังจะโดนเทแน่นอน ท่องไว้ค่ะ!! ฮึบ และหายใจลึกๆ ค่ะซิสสส
ทริคแม้ทุกอย่างไม่เป็นดั่งใจ แต่ถ้าเธอมีไอเดีย มีไฟ อยากลองเรียนรู้ อยากทำอะไรก็ลุยได้เลย อะไรที่เคยทำผิดพลาดหรือเรื่องที่เธออยากแก้ไขในสัปดาห์นี้เป็นช่วงเวลาของเธอนะคะ เริ่มได้เลย

สีนำโชค ขาว , ดำ , ทอง , น้ำเงิน

การเรียนกรี๊ดดด เป็นช่วงเฮงเลยก็ว่าได้ สัปดาห์นี้ไม่ว่าการเรียน กิจกรรม หรือการสอบแข่งขัน และการประกวดมั่นใจแล้วลุยเลยค่ะ ไฟของเธอกำลังมา ความตั้งใจและการใส่ใจของเธอเป็นเรื่องดีมาก แต่จะมีบ้างที่เธอเสียความมั่นใจ หรือยังลังเลกับการตัดสินใจ ขอให้เธอตั้งใจเข้าไว้แล้วมันจะได้สมใจแบบที่เธอต้องการ Go Go!!!เรื่องเพื่อนเพื่อนคนไหนที่เคยผิดใจกันหรือมีปัญหา จะได้กลับมาคุยเปิดใจกันในช่วงนี้ แต่ขอให้เธอแสดงความจริงใจเข้าไว้ เหตุผลจะช่วยทำให้เรื่องที่ผ่านมานั้นดีขึ้น การได้ร่วมงานกับคนที่ไม่ชอบ จะช่วยให้เธอกลับมาสานใจกันได้ดี มันจะดีนะ เพราะเธอจะได้เพื่อนคนเดิมกลับมาไงคะซิสสความรัก

• คนโสด ถ้าไม่นับว่าเธอยึดติดกับคนเก่า ในช่วงนี้จะได้เดินทางไปเจอคนใหม่ที่มีความฮอต ปัง เป็นที่รู้จักในแวดวงสังคม เค้าคนนี้ออกแนวสูง Smart ดูดี แต่งตัวเท่ห์ แต่ว่าเธอดันไม่กล้าเข้าหาเนี่ยสิ ของแบบนี้ต้องลองดูนะ  
  • คนมีแฟน อะไรที่ปล่อยผ่านได้ก็ทำเถอะ ช่วงนี้เธอมัวแต่คิดเล็กคิดน้อย อย่าเอาเรื่องเล็กมาเป็นเรื่องใหญ่ เปลี่ยนบ้าง และช่วงนี้เธอกับแฟนอาจจะมีกิจกรรมอะไรที่ค่อนข้างบู๊และลุยสักหน่อย ทำให้มีเรื่องตื่นเต้นได้อีก คราวนี้ก็อยู่ที่เธอแล้วว่าจะไหว พร้อมลุยกับเค้ามั้ย อิอิ
ทริคช่วงกอบโกยไขว่คว้ามันดีกับเธอซิสสส กิจกรรมการเรียน หรือการประกวดใดๆไม่ว่าเธอจะเป็นเบื้องหน้า หรือเบื้องหลัง แต่มันทำให้เธอได้ประสบการณ์และอะไรดีๆ จากสัปดาห์นี้อีกเยอะค่ะ อยู่ที่เธอจะรับโอกาสและพัฒนาตรงนี้ได้ไกลแค่ไหน ชีวิตต้อง Move On นะคะ

สีนำโชค เหลือง , ส้ม , ชมพู , ฟ้า , เขียว

การเรียนแรงบันดาลใจมาจากนอกกรอบ ช่วงนี้ลองไปสถานที่ใหม่ๆ นอกจากอยู่บ้าน หรือหมกมุ่นอยู่กับการเรียนดูบ้าง เธอต้องลองเปิดใจรับอะไรใหม่ๆ บ้างแล้วล่ะ!! ลองไปหอศิลป์ พิพิธภัณฑ์ หรือร้านหนังสือ จะช่วยได้ทำให้เธอกลับมามีไฟ และมีใจในการเรียนอีกครั้ง ไม่ลองไม่รู้น๊าาเรื่องเพื่อนอยู่คนเดียวบ้างก็ได้ ช่วงนี้เธอแยกร่างแทบไม่ทัน คนนั้นก็ชวนอีกอย่าง คนนี้ก็อยากไปอีกที่ เอาเป็นว่าอยู่กับตัวเองดีที่สุด หากบางครั้งมันกลายเป็นการฝืนเธอมากเกินไป ก็ลองมีพื้นที่ส่วนตัวดูบ้าง หายดีแล้วเมื่อไหร่ค่อยกลับมาเฮฮาอีกครั้ง Be Myself ท่องไว้ ความรัก

• คนโสด เปลี่ยนที่บ้าง อะไรบ้าง ช่วงนี้จะเจอคนที่ใช่จากแหล่งเช็คอิน ตลาดนัดกลางคืน หรือแหล่งรวมวัยรุ่น ลองไปกันเป็นกลุ่มบ้าง จะทำให้เธอดูน่าสนใจขึ้นเยอะ อย่ากลัวว่าเพื่อนจะเด่นกว่าค่ะ ของแบบนี้ทีใครทีมันนะคะ   
  • คนมีแฟน ระวังยิ่งเปิดใจยิ่งอึดอัด ไม่งงนะเธอ? นี่คือความจริง ช่วงนี้ให้พื้นที่ส่วนตัวกันดีกว่า เขาเองก็มีโลกของเขา เธอเองก็มีสังคมของเธอปล่อยวางบ้าง ออกไปเจอเพื่อนบ้าง ทำอะไรใหม่ๆ ให้ปลอดโปร่ง สมองโล่งเมื่อไหร่ค่อยกลับมาคุยกัน ใช้ความอดทนบ้าง ใจร้อนไปก็มีแต่รักพังนะคะ หากไม่เข้าใจ อ่านวนไปค่ะ!!
ทริคหากมุมมองชีวิตบางอย่างหรือกิจกรรมมันมีแต่เดิมๆ ลองกล้าเริ่มต้นใหม่ๆ ออกไปสถานที่ที่ไม่เคยไป ไม่ต้องรอคนอื่น เริ่มต้นที่ตัวเองก่อนค่ะ เธอจะได้อะไรดีๆกลับมาอีกเยอะ จงแสดงความเป็นตัวเองที่โดดเด่นออกมาโล้ดดดดด

สีนำโชค ขาว , ส้ม , น้ำเงิน

การเรียนตามคนเกิดวันพฤหัสไปได้เลยค่ะ ช่วงนี้การเรียนของเธอยังต้องหาแรงบันดาลใจใหม่ๆ อาจจะหาสถานที่ที่สร้างไอเดียให้กับเธอ เช่นร้านกาแฟ คาเฟ่ หรือ แหล่งความรู้อันแน่นปึก!! อ่านไม่ผิดค่ะ มันจะทำให้เธอเก็บข้อมูล Detail รายละเอียดที่ดีส่งผลให้การเรียนเธอนั้นออกมาดีไม่แพ้ใครเชียวนะเออเรื่องเพื่อนตามใจเพื่อนทุกอย่างก็ไม่ดีนะ หรือแม้แต่ตามใจตัวเองก็เหมือนกัน ช่วงนี้งดการเข้าสังคมบ้าง บางอย่างที่มันเหนื่อยเกินไป การที่เธอต้องตามใจคนอื่นไม่เป็นตัวเองแบบนี้ก็แย่นะคะ และระวังเรื่องการใช้เงินทำให้มีปัญหากับที่บ้านด้วย  นอกจากเซ็งแล้วก็นอยด์ไปอีกกกความรัก

• คนโสด สเปคสูง เลือกเยอะอีกที่ก็ขึ้นหิ้งเป็นพญานกแล้วค่ะ หากใครที่เจ็บจากรักในอดีตคงต้องใช้เวลา แต่ถ้าเกิดว่าเธอโสดหนักมาก ก็จงโสดต่อไป หรือลองลดสเปกลงมาบ้างก็ดีนะคะ เพราะมันอาจทำให้เธอมองข้ามใครบางคนไปนะคะซิสสส 
  • คนมีแฟน ช่วงนี้ต่างคนต่างยุ่ง หรือมีบางช่วงที่หายไปบ้าง ก็อย่าพึ่งน้อยใจหรืองอนกันไปซะก่อน ลองหาอะไรที่แฟนชอบกิน หรือสิ่งของอะไรที่แฟนชอบซื้อให้เป็นของแทนใจบ้าง จะช่วยได้นะ แต่ก็มีโอกาสที่ช่วงนี้จะได้กลับมาหวานกันอีกครั้ง
ทริคบางอย่างต้องใช้เวลาค่ะ เร่งรีบหรือใจร้อนไม่ได้ ต้องอดทนเก็บรายละเอียด และเรียนรู้กับสิ่งที่เธอเป็น จะช่วยให้เธอมีประสบการณ์ เพื่อให้ผ่านช่วงเวลาตรงนี้ไปได้ ถ้าเธอ Skip มันไปไม่ได้ ก็ลองเรียนรู้มันไป

สีนำโชค ทอง , ส้ม , ฟ้า , เขียว

การเรียนฮัลโหล! สัปดาห์นี้กิจกรรมการเรียนของเธอนั้นเด่น แต่ระวังมีปัญหาเรื่องเงินที่ต้องเสียไปกับอุปกรณ์การเรียน หรือใช้จ่ายไปกับงานกลุ่ม อยากให้ออกมาเพอร์เฟคแค่ไหนก็ต้องอยู่ที่สตางค์ของเธอด้วย ทำอะไรระวังการใช้จ่ายที่เกินงบ สัปดาห์นี้อาจารย์ที่ปรึกษาช่วยให้งาน และสิ่งที่เธอคิดพัฒนาไปต่อได้ค่ะซิสสเรื่องเพื่อนโอ้วม่ายยย ... เกรงว่าเงินจะหมด คงต้องถึงเวลา Save แล้วแหละ ช่วงนี้ทั้งเธอและเพื่อนใช้จ่ายเพลินไม่มีใครห้ามใคร ตามใจกันมากระวังจะแย่ ทริปบางอย่างโดนยกเลิกทำให้เธอต้องเปลี่ยนแผนใหม่ซะงั้น บวกค่าใช้จ่ายเพิ่มไปอีกกก โอ๊ยย เพลียค่ะความรัก

• คนโสด โสดไปก่อนดีกว่าค่ะ ระวังเจอคนมีแฟนแล้วมาตามตื๊อหรือเจอพวกชอบเช็คเรทติ้งมาลองใจ เปิดไฟว่างทั้งอาทิตย์ได้เลยค่ะ เป็นคนมั่นที่แท้ทรูไปอีกกก 
  • คนมีแฟน ใครที่ชอบคุยหลายคนระวังไว้ เพราะจะทำให้ความรักเธอพังได้เหมือนกัน ช่วงนี้ใครที่ชอบเจ้าชู้แอบเช็คเสน่ห์ ระวังจะโดนดี แฟนเธอจะทำคืนบ้าง กลับมาเป็นคนเดิมที่น่ารักของแฟนดีกว่าค่ะ รักเดียวใจเดียวเท่ห์จะตาย ยูวโนวว์
ทริคช่วงเวลาที่ลำบาก เธอจะได้รู้ว่าใครเป็นมิตรแท้ มิตรเทียม และพร้อมสู้กับเธอ แค่ไหน มิตรภาพในสัปดาห์นี้สำคัญมากค่ะซิส

สีนำโชค ฟ้า , น้ำเงิน , เหลือง

การเรียนโว้ววว ... เห็นเงียบๆ แต่เธอฟาดเรียบนะคะ ช่วงนี้ไอเดียเจ๋งๆ งานกลุ่มทีมเวิร์คดีเริ่ดดด ทุกอย่างออกมาเป๊ะปัง แม้เธอจะอยู่เบื้องหลังแต่ก็ทำให้งานออกมาดีอย่างที่คิดไว้ ใครที่ดูเรื่องการประกวดการแข่งขัน ใส่ไอเดียความคิดสร้างสรรค์ลองแปลกใหม่เจ๋งๆ ไม่เหมือนใครลงไป กล้าแหวกแนว ทำในสิ่งที่คนเขาไม่ทำจะทำให้ตัวงานน่าสนใจมากขึ้นนะ ป่ะลุย!!!!เรื่องเพื่อนระวังดราม่าในโลกออนไลน์ หรือความลับจะไม่ใช่ความลับอีกต่อไป ช่วงนี้ระวังตัวเองคำพูดหรือแสดงความคิดเห็นไว้เถอะ เพราะมันจะกลับเข้าหาตัวเธอเองหรือดึงเธอให้เกี่ยวข้องกับวงจรนี้ ลองอยู่นิ่งๆ เฉยๆ ปล่อยให้ผ่านไปดีกว่า เพราะมิติมืดนั้นช่างน่ากลัวค่ะซิสสสสความรัก

• คนโสด สับรางให้ดี เพราะจะได้เจอทั้งคนเก่า และคนใหม่ที่ถูกใจ ไม่ว่าใครที่เข้ามาการวางตัวให้ดีช่วยได้ และลองเริ่มต้นจากการเป็นเพื่อน ดูดูกันไปก่อนนะคะ เพราะหากเธอออกตัวแรงไป มีหวังโดนเท ออกตัวล้อฟรีแน่นอลลลล 
  • คนมีแฟน จะได้รู้ความลับบางอย่างเกี่ยวกับแฟน ซึ่งหากมันเป็นเรื่องในอดีตก็ปล่อยเถอะค่ะ แต่ถ้าเกิดว่ามันเพิ่งเกิดแบบสดๆ ลองใช้เวลาอีกนิดเพื่อหาความจริง อย่าเพิ่งหูเบาเชื่อคนอื่น มันจะทำให้รักของเธอพังเละได้ไม่น้อย ใจร่มๆ หน่อยสิ และมีเหตุผลเข้าไว้นะยูว์
ทริค โอกาสบางอย่างต้องใช้เวลา แต่กว่าจะถึงเวลานั้นเธอต้องฝึกฝนและตั้งใจให้มากกว่าเดิมนะคะ สัปดาห์นี้ทุกอย่างอยู่ที่การลงมือทำ ไม่ว่ามากหรือน้อย มันก็ส่งผลกับเธอตามนั้นเลยค่ะ เธอเลือกทางเดินได้นะซิสส

สีนำโชค ขาว , ชมพู , แดง , น้ำตาล

Madame Q Swords

Madame Q Swords

FULL PROFILE