Review : NIVEA LIP CARE NEON EDITION ลิปเรืองแสง จากแดนกิมจิ! l PEMIKAZ

12 8

สวัสดีค่า สาวๆ จีบัน พบกับเปมิกาอีกแล้วเช่นเคยนะคะเหย! แบบนี้ก็มีด้วยหรอ “ลิปเรืองแสง!” คือได้ยินมาจากแฟนอิชั้น และ โอ้ว!ต้องรีวิวค่ะ แล้วอิชั้นก็ถามแฟนต่อว่า ยี่ห้ออะไร ไหนเล่าให้เปรมฟังหน่อย?

NIVEA LIP CARE NEON EDITIONลิปมันรุ่นออริจินอลของทางนีเวียนี่เองค่ะ บอกเลยว่าข้างในเหมือนเดิมทุกสิ่งอย่างค่ะเพิ่มเติมคือ “ปอกลิปเรืองแสงได้” เท่านั้นเองค่ะ และด้ามลิปไส้ในยังได้เยอะเท่าเดิมนะคะ*อันนี้เปรมฝากแฟนซื้อ 7-11 ทั้ง 4 สีทั้งหมดนะคะ  (หายากนิดนุงบอกก่อน)
ก่อนที่เราจะมาเรืองแสงกันเปรมขอมาเม้าท์ในส่วนของแพ็คเกจด้านนอกสุดก่อน (คืออยากถ่ายให้ดู)คือไม่เหมือนรุ่นทั่วไป นางมีภาษาเกาหลี (ซึ่ง Colletion นี้มาจากเกาหลีนะคะ) อบ อบ ป้า ไปอีกอ่ะ เข้าสรรพคุณนิดนุงก็ได้ เค้าเคลมมาว่า “ช่วยให้ปากชุ่มชื้นได้ 12 ชม.” อันนี้ไว้ว่ากันนะแต่เปรมมาโฟกัสของเด็ดคือ “ฟิล์มติดแฟลชมือถือ” ค่ะ เพราะนางคือสิ่งสำคัญเลยในกาเรืองแสงค่ะ…..วิธีการทำให้ลิปเรืองแสงได้นั้น แบบนี้ง่ายๆ สรุปให้เลยละกันเอาฟิล์มติดแฟลช/ ถ่ายในที่มืด/ จ่อในแนวใกล้ๆ พอแค่นั้น แล้วจะได้แบบนี้!!
สีเขียว > ส้ม > ชมพู > ฟ้า สะท้อนได้ดีตามลำดับปล. ถ้าชอบสีไหนก็ซื้อสีนั้นนะคะ ถ้าให้คุ้มสีเขียวอะ ดีสุด ดูสิ ถ่ายสวยสุด….ส่วนความชุ่มชื้นของลิป เอาจริงๆ เฉยๆ กับรุ่นนี้นะ แต่ถ้าใครชอบดีค่ะ ไม่ว่าอะไร กิกิ….ราคาเท่าไหร่? หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง?ราคา 89 บาท หาซื้อได้ที่ 7-11 เท่านั้นนะคะซิส….รอบนี้ไม่ได้มา Swatch นะคะเพราะอยากเห่อมากกว่าและก็มันคือลิปไม่มีสีเลยไม่อยาก Swatch ให้ลำใย จิงมะ อ่ะ เอาเป็นว่า ซื้อสะสม จบๆ ทาบ้าง ไรงี้บาย#pemikaz

pemiikaz

pemiikaz

เปมิกา ตุ๊ดขี้บ่น บ้ารองพื้น ชอบรีวิว

FULL PROFILE