อ่านจบแล้วอย่าลืมกดรับของรางวัลด้านล่างนะจ๊ะ

[. รีวิว .] เห่อเล็กน้อยกับพาเลทสุดคุ้ม makeup color จาก Ashley

สวัสดีค่ะ

วันนี้วีมีขอมาชวนให้เห่อกันค่ะ

หลายๆคนคงมีโมเม้นอยากพก eye shadow หรือ lipstick ไว้เติมระหว่างวัน

แต่พกเยอะก็ลำบากอีก กระเป๋าตุงเป็นชะนีขนบ้านไปได้

มาดูกันกับพาเลทของ Ashley ที่สามารถชวนชีวิตไว้ได้

นั่นคือ

Makeup color 

Ashley premium cosmetic 

พาเลทนี้มีหลายเฉดค่ะ

ของเราเป็นพาเลทเบอร์ 3

เป็น earth tone ซะมาก 

อย่ามองข้ามค่ะ โทนแบบนี้ใช้ได้ตลอดกกาล 

ใครยังไม่มีต้องหาติดบ้านไว้เลยนะ

ไม่รอช้า 

ไปดูรีวิว makeup color

กันเลยว่าเจ๋งยังไง!!

มีสองชั้น พาเลทตา และพาเลทปาก มีแปรงจิ๋วมาให้ด้วยค่ะ

1. eyeshadow

• โทนน้ำตาลทอง มี 9 สีค่ะ 

• เนื้อเป็นชิมเมอร์ ฆ่าไม่ตายเหมือนกันนะคะเนื้อแบบนี้ ใช้ได้หลายโอกาส

• สีใกล้เคียง เบลนได้ดี จะสวยเพราะมันจะไม่โดดเกินไป

• มือใหม่ใช้ง่ายเลยจ้า

• เบอร์ 5 ดีงาม ดูนัวๆ น้ำตาลทองอ่อนๆ โคเรียเกิร์ลไปอีก

• เบอร์ 4 จะเป็นสีส้ม(ในพาเลท) แต่ต้องถูกๆหน่อยถึงจะเก็ประกายส้ม
    มันไม่ค่อยชัดค่ะ

• โทนเข้มๆ เนื้อจะติดทน สีติดง่ายกว่าค่ะ

• ลองออกแรงถูบนแขน ก็มีสีที่เลือนไปบ้างนะคะ แต่ก็เห็นเม็ดสีติดอยู่นะ

2.Lip color

• 3 สี 3 สไตล์เลยค่ะ ชมพู ส้ม แดง

• เนื้อ moist วาวนิดๆ เลือนง่าย แต่ยังเห็นความระเรื่อเหลืออยู่นะคะ

• สำหรับเรา ทายากเหมือนกันค่ะ ด้วยความเป็นเนื้อฉ่ำๆ
    แล้วเราปากแห้ง ก็จะติดยาก ต้องบำรุงปากดีๆแน่ะ

ครบ จบ 

พกไปเลยตลับเดียว ไม่ยุ่งยากค่ะ

• ขนาดพาเลทพอดี ไม่หนาไป

• สีใช้ได้ง่าย เลบได้สวย มือใหม่ไม่ต้องห่วงเลย

• มีแปรงมาให้ ใช้แก้ขัดได้

• แปรงลิปดีมาก หนา แน่น ไม่กินเนื้อลิป

• แปรงตา เราไม่ค่อยชอบแปรงแบบหัวฟองน้ำอยู่แล้วค่ะ ใช้นิ้วโลด ง่าย สบาย

วันนี้ลาไปก่อนนะคะ 

ไว้เจอกันใหม่เน้อ

สวัสดีค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น
คลิกเพื่อล็อกอิน

You may like