วิธีปิดโคนผมดำ โดยที่ไม่ต้องย้อมใหม่ทั้งหัว

5 1

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ทุกคน      ปัจจุบันนี้การทำสีผมจัดว่าเป็นเรื่องปกติมากๆ เลยค่ะ วัยรุ่นหลายๆคน โดยเฉพาะฟาร์ม (วัยรุ่นตอนปลาย 55+) ก็ทำสีผมมาตลอด ที่ชอบเพราะทำแล้วหน้ามันสว่างดีค่ะ แต่เราก็มักจะเจอปัญหาเดียวกันใช่มั้ยคะ ที่พอเวลาผ่านไปสองสามเดือน เจ้าโคนผมสีดำๆ ซึ่งเป็นผมธรรมชาติของเรามันก็จะยาวงอกออกมาสักเกือบ 3 นิ้ว บางคนอาจมองว่าเท่ เป็นแฟชั่น (แต่เบ้าหน้าทุกคนก็ไม่ใช่จะทำแบบนั้นได้นะเหยยยยย เห็นใจกันบ้าง 55+) แถมคนที่ชอบทำสีผมเป็นประจำอีกปัญหาที่ตามมาคือผมแห้งและพังมาก ครั้งจะโกรกสีเข้มเพื่อที่จะพักผมไม่ต้องทำสีสักครึ่งปี หรือปีนึง แต่แบบ พอผมสีเข้มปุ๊บก็รู้สึกว่าตัวเองหน้าหมองคล้ำราวกับโดนของซะอย่างงั้น! สุดท้ายเลยตัดใจไม่ได้ ต้องกลับมาทำสีสว่างใหม่อีกรอบ      วันนี้ฟาร์มเลยมีวิธีการมาทำสีผมเฉพาะจุดให้ได้สีที่ใกล้เคียงปลายผม โดยที่ไม่ต้องโกรกใหม่ท้ั้งหัว ให้ผมพังพินาศกว่าเดิมมาฝากกันค่ะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ ทุกคนนะคะ

Baifarm

Baifarm

สวัสดีค่ะ ชื่อใบฟาร์มนะคะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ
ขอบคุณสำหรับทุกการติดตามและการรับชมนะคะ

FULL PROFILE