Review Dermadict >> Skin care ใช้ดีบอกต่อ ผิวแพ้ง่าย สิว ฝ้า กระ ช่วยได้ มีดีอะไรมาดูกันคร่า

7 2

สวัสดีคร่า ซันนี่เองนะคะ เป็นกระทู้แรกในจีบัน วันนี้จะมารีวิวบอกต่อแบรนด์ไทยใช้ดี เหมาะกับผิวแพ้ง่าย ใช้ได้ทุกสภาพผิว โดยปกติ ซันนี่จะผิวแพ้ง่ายมากๆ และเป็นสิวง่าย ดูจากภาพสิวผด กระบ้าง หน้าหมองคล้ำค่ะ

ซึ่งลองครีมมาหลายแบรนดืเหมือนกัน ไม่ว่าเคาเคาเตอร์แบรนด์ หรือของเกาหลี รวมทั้งยุโรปหรือเวชสำอางค์ต่างๆ ซึ่งไม่ใช่ว่าไม่ดีนะคะ บางตัวก็เข้ากับผิวเรา ได้ผลลัพธ์ดี แต่ก็ยังไม่ดีที่สุดสำหรับเรา จนวันนึงได้รู้จักแบรนด์นี้ คือแบรนด์ Dermadict เป็นเวชสำอางค์ เราเลยลองเปิดใจ ก่อนลองก็กลัวจะแพ้ กลัวอุดตันกลัวเป็นสิว ปรากฏลองใช้คือ ไม่แพ้ ไม่อุดตัน หน้าดีระดับนึง และหาซื้อได้ง่ายค่ะ แต่ตอนนี้หาซื้อยากเพราะขายดีมากๆ แต่ตอนนี้มีช่องทางในการสั่งซื้อหลากหลายค่ะ ทำให้เราได้ความสะดวกมากขึ้นค่ะ 

ตัวแรกที่เราลองใช้เลยคือตัวนี้คร่า  Dermadict NATURAL MOISTURIZER COMPLEX มี 2 ขนาด 15กรัมและ 50 กรัมจร้า

***ปราศจากสารทำให้ผิวบางและไม่ทำให้ผิวแสบแดง***ครีมตัวนี้ขอบอกว่าชอบมากๆค่ะและเป็นครีมที่เราลองใช้ตัวแรกเลยตั้งแต่ออกมาใหม่ๆ เพราะเนื้อครีมเค้าเข้มข้นจริง แต่เวลาทาไปกับผิวหน้าแล้วเนื้อครีมเกลี่ยง่ายมากๆ ระหว่างวันไม่มันค่ะ สำหรับเรา อีกทั้งครีมตัวเดียวจบทุกปัญหาผิว ไม่ว่าเรื่องความขาวใส กระชับรูขุมขน ฝ้า กระ จุดด่างดำ ลดริ้วรอย และช่วยควบคุมความมันส่วนเกินได้ดีค่ะ อีกทั้งครีมตัวนี้ที่เราชอบมากๆคือ จะมีส่วนผสมของ แลคติก เอชิต (Lactic acid ) ช่วยควบคุมความมมันป้องกันการเกิดสิว ช่วยต้านเชื้อแบคทีเรียได้ดีค่ะ ที่เป็นสาเหตุนึงที่ทำให้สิวเกิดขึ้นอีกด้วยค่ะ**หลังจากลองใช้มานาน** ผลลัพธ์ที่ได้คือ ผิวแข็งแรงขึ้นค่ะ ขาวระดับนึงจนเพื่อนทัก ผิวเนียน และรูขุมขนกระชับ รอยดำจากสิวจางลงค่ะทริคเล็กๆน้อยคือ เราเอามาทำ Mask หน้าค่ะ โดยนำครีมแช่เย็นแล้วมามาร์คหน้าก่อนนอน ตื่นขึ้นมาหน้าดูอิ่มน้ำมากขึ้นค่ะ รู้สึกดีมากๆชอบผิวหน้าตัวเองมากๆ ให้คะแนน 10/10 เลยค่ะ ชูป้ายๆๆ ยาวไปๆวิธีใช้ครีม Dermadict: เกลี่ยครีมบางๆ ตามจุดทั่วใบหน้า ลูบไล้ให้ทั่วใบหน้าเป็นประจำตอนเช้าและเย็น

ตัวต่อมาเลยคือตัวนี้คร่า Dermadict MELASMA WHITENNING CREAM มีขนาดวางจำหน่าย 15กรัม และ 50กรัมจ้า

***ปราศจากสารที่ทำให้ผิวบางและไม่ทำให้ผิวแสบแดง***ครีมตัวนี้เป็นครีม Whitening แต่เพิ่มเติมที่ชอบมากๆคือช่วยลดฝ้า และผิวกระจ่างใสในตัวเดียวกันค่ะ ซันนี่อายุ25 ปี แต่ยังไม่มีมีปัญหาฝ้ากระมากเท่าไร แต่เชื่อว่าเราควรกันไว้ดีกว่าแก้ค่ะ เพราะฝ้าอยู่ภายในใต้ชั้นผิวที่เรามองไม่เห็นมาก ฉะนั้นเลยป้องกันฝ้าตั้งแต่ตอนนี้เลยเพื่อนาคตโอกาสเป็นฝ้าจะน้อยมากๆค่ะ

• เนื้อครีมจะขาวข้น เวลาเกลี่ยจะง่ายและไม่มัน ที่สำคัญปราศจากสารที่ทำให้ผิวบางและให้ผิวแสบแดงด้วยนะคะ  เพราะ
  • ครีมช่วยเรื่องความขาวต่างๆ จะกัดผิวค่ะ เวลาใช้ไปนานๆ เวลาออกแดดจะแสบและแดง เป็นเพราะเกิดจากการครีมไปกัดผิวให้ขาวทำให้ผิวบาง 
  • ครีมตัวนี้ถ้าเลิกใช้ก็จะไม่กลับไปคล้ำหรือเกิดการเป็นฝ้าอีกค่ะ 
  • ทำให้ผิวเรามีความแข็งแรงมากขึ้น เพราะมีส่วนผสมของ โคจิก( Kojic ) ที่ช่วยให้ผิวลดการสร้างอนุมูลอิสระกระตุ้นระบบภูมิคุ้มกันและซ่อมแซมผิวในตัวจร้า
  • ให้คะแนน 9.5/10 ค่ะ 
ครีมตัวนี้เหมาะกับทุกสภาพผิว เลิกใช้แล้วหน้าไม่ดำ ผ่านการทดสอบแล้วว่าไม่ทำให้ระคายเคือง และไม่ทำให้ผิวอุดตันวิธีใช้ครีม Dermadict: เกลี่ยครีมบางๆ ตามจุดทั่วใบหน้า ลูบไล้ให้ทั่วใบหน้าเป็นประจำตอนเช้าและเย็น

ต่อมาเลยเป็นตัวที่เราใช้ประจำมากๆหมดหลายหลอดแล้วคือกันแดดเองคร่า มีชื่อว่าDermadict  UV Protection face milk SPF 50 pa++++ (for sensitive and acne prone skin)

•     อยากบอกว่ากันแดดตัวนี้เริ่ดมากๆ ก.ไก่ล้านตัวค่ะ ชื่ออีกอย่างที่เค้าเรียกกันมากมายคือ กันแดดน้ำนมคร่า เพราะอะไรคะ 
  • กันแดดตัวนี้มีส่วนผสมของโปรตีนน้ำนมและวิตตามิน บี3  แค่นั้นยังไม่พอนะคะ
  •  เวลาปั๊มกดออกมาเป็นตัวครีมข้น แต่เวลาทาและเกลี่ยไปที่ผิวหน้าปรากฏว่ามันเป็นน้ำนมค่ะ มันไม่ใช่ครีมค่ะคุณ !!!! 
  • ให้ความรู้สึกว่าไม่มัน ให้ความชุ่มชื่น 
  • อีกอย่างนึงคือผิวแพ้ง่าย ผิวบอบบางก็ใช้ได้ด้วยนะเธอ และไม่เป็นสิวอุดตันด้วยอีกค่ะ  ซันนี่ลองครีมกันแดดมาหลายแบรนด์  ทำให้เครื่องสำอางค์ดรอปอีกนะคะ  
ขอให้คะแนน 10/ 10 คร่า

หลังจากลองใช้มาเกือบนานมากๆเป็นปีผลลัพธ์ที่ได้ดีมากๆค่ะ จากสภาพผิวที่แย่ ทาครีมอะไรก็ไม่หาย

• ผิวหน้าขาวขึ้น แข็งแรงขึ้น ไม่แสบเวลาเจอแดดหรือใช้เครื่องสำอางค์มาแต่งหน้า
  • กระ จุดด่างดำ หายไปชัดเจน 
  • รอยสิว สิวผดดีขึ้น
  • ชอบมากๆคือรูขุมขนดูกระชับมากขึ้นคร่า
ขอบพระคุณที่ติดตามกันนะคะสาวๆ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร่า บ๊ายบาย

ขอบพระคุณที่เข้ามารับชมนะคะ อาจจะยาวไปหน่อย ไม่เบื่อกันน๊าา เพราะใช้ดีจริงๆค่ะ สาวๆ ลองกันรึยังคะ ใช้ดีบอกต่อ

sunny mephung

sunny mephung

สวัสดีค่า ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ชื่อซันนี่ ชอบแต่งหน้าและดูแลตัวเองมากๆค่า

FULL PROFILE