Review เปลี่ยนหน้าพังให้กลับมาปังด้วย Acne-aid และ skin care อื่นๆอีกมากมาย

9 5

• Review,,เปลี่ยนหน้าพังให้กลับมาปังได้ยังไง?
ต้องบอกก่อนเลยว่า ก่อนหน้านี้เป็นคนที่ใช้ครีมบำรุง หรือ แชมพูอะไรก็แล้วแต่ไม่เคยแพ้เลย มีบางคนชอบถามว่าใช้อะไรทาหน้าทำไมหน้าเนียนจังไม่มีสิวเลยนั่นนี่ บลาบลา.. แต่ตอนนั้นคือไม่รู้จะบอกยังไง เพราะเป็นคนใช้หลายอย่างมาก ดูรีวิวอันไหนดีน่าสนใจก็ใช้ไปหมด(แต่ไม่เคยใช้ครีมหน้าขาวพวกนั้นนะ) คือใช้เคาน์เตอร์แบรนด์ทั่วไปนี่แหละ จนไม่รู้ว่าอันไหนใช้แล้วดีเพราะตอนนั้นใช้แล้วหน้าก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย จนมาช่วงหลังไม่รู้เนื่องจากสาเหตุอะไร อายุเพิ่มขึ้นหรือสภาพผิวเริ่มบกพร่องก็ยัง งง อยู่ดี เพราะใช้อะไรก็แพ้ไปหมด จากที่เคยดูรีวิวครีมนั่นนี่ ที่เค้าว่าดีเห็นแล้วก็อยากซื้อมาใช้แต่ก็ต้องเบรก!!  อย่างแรง><! จนตอนนี้ต้องมาใช้ skin care แทบทุกอย่างที่เป็นเวชสำอางค์ ตามรูปด้านล่างเบยย

แต่ก็ยังมีบางตัวที่ไม่ใช่เวชสำอางค์ที่ยังใช้ได้อยู่

แต่ละตัวราคานี่ไม่เบาเล๊ยยย

รูปด้านล่างคือช่วงพีคมากก!! ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยมีสิวขึ้นเยอะขนาดนี้ ที่เห็นว่าไม่ได้เป็นหัวสิวเพราะเป็นคนชอบบีบชอบแกะ เลยเป็นรอยแดงรอยดำทั้งนั้น ซึ่งรักษายากมาก สาเหตุที่ขึ้นเยอะขนาดนี้เท่าที่สังเกต น่าจะมาจากแชมพูเพราะส่วนใหญ่จะขึ้นบริเวณโคนผม กรอบหน้า แค่นั้นลองเปลี่ยนแชมพูอยู่หลายตัวมาก สุดท้ายมาจบลงที่

1.  Eucerin dermo capillaire ph5 mild shampoo
ตัวนี้จะเป็นน้ำใสๆ กลิ่นหอมอ่อนๆ ถ้าเวลาสระจะรู้สึกว่าผมสากๆแข็งนิดๆ แต่พอมาเป่าไดร์จะบอกว่าผมนุ่มลื่นมากค่ะ คือ เหมาะสำหรับหนังศรีษะที่บอบบางแพ้ง่าย ช่วยทำให้หนังศรีษะแข็งแรงขึ้น รังแคไม่มีด้วยนะ ที่สำคัญสิวที่กรอบหน้าหรือใครที่ มีปัญหาสิวขึ้นที่แผ่นหลังตัวนี้เหมาะมาก เพราะเป็นสูตรอ่อนโยน รายละเอียดเพิ่มเติมลองศึกษาดูอีกทีเน้อ ส่วนราคาถ้าตามห้างทั่วไปประมาณ 350-390 บาท แต่ถ้าอยากได้ราคาถูกแนะนำซื้อร้าน เพชรรัตน์เลยจ่ะ เหลือ 312 บาท ถ้าจำไม่ผิดนะ คริคริ >< เราไปดูต่อกันเลยดีกว่า

พอรู้สึกว่าตัวเองเริ่มแพ้เยอะขึ้นก็เลยเปลี่ยนทั้งครีมบำรุงและโฟมล้างหน้าที่ใช้หมดเลยเช่นกัน5555 นี่สินะที่เค้าว่า (ผู้หญิงอย่าหยุดสวย) ตัวนี้เลยจ้าา ที่แนนใช้ล้างหน้าตอนนี้

2.Acne-Aid gentle cleanser (สูตรสีน้ำเงิน)

เป็นสูตรอ่อนโยนและบอบบางมีแนวโน้มเป็นสิวง่าย ตัวนี้สามารถใช้ร่วมกับยารักษาสิวได้นะ ตัวนี้จะเป็นเนื้อน้ำสีขาวขุ่น ไม่มีกลิ่นนะ  เท่าที่ใช้คือโฟมล้างหน้าทั่วไปอะ พอล้างหน้าเสร็จหน้าจะตึงบางยี่ห้อก็ทั้งตึงทั้งแสบ ใครเป็นบ้างลองสังเกตนะคะ แบบนั้นคือไม่โอเคนะ ยิ่งถ้าเป็นคนผิวแห้งแบบแนนมันยิ่งทำให้หน้าเกิดการระคายเคืองเลยแหละ แต่พอใช้ตัวนี้ล้างหน้าเสร็จหน้าไม่แห้งตึงเลยอะ เริ่ดเว่อร์ มันจะนุ่มๆอะ บอกรายละเอียดคร่าวๆละกันเนาะ ลองไปหาข้อมูลก่อนซื้อกันอีกทีนะจ๊ะ ส่วนราคาตามห้างทั่วไป ประมาณ 180-200 บาท ถ้าถูกกว่านี้ก็ตามร้านขายยาบางร้าน หรือร้านเพชรรัตน์ เหมือนเดิมเลยจ้า จำราคาไม่ได้งะ แต่ถูกกว่าจริงๆน๊าา

ตัวต่อไปกันเล๊ยยย

3. เจลสมุนไพรบำรุงผิวรอบดวงตา อภัยภูเบศร

ตัวนี้ใช้มานานมากกกก แล้วมันก็ดีเลยแหละ เป็นเนื้อเจลสีเหลืองอ่อนๆ ไม่มีกลิ่น เวลาทานี่เนื้อเจลซึมไวมาก เท่าที่เคยใช้ยี่ห้ออื่น เวลาทารู้สึกว่ามันจะเยิ้มๆหน่อยกว่าจะแห้งคือนาน แต่ตัวนี้ไม่เลยทาปุ๊ปแห้งเลย ดี๊ดีย์ อยากรู้ต้องลองเนาะ^^ หาซื้อง่ายมาก ในห้างที่เป็นร้านขายพวกสมุนไพรเยอะๆ หลายอย่างหรือร้านโครงการหลวงไรงี้อะ ถ้าบอกผิดพลาดยังไงขออภัยเด้อค่า 555 ในส่วนของราคา ประมาณ 320-350 บาท ไม่เกินนี้ค่ะ

มาถึงตัวต่อไปนะคะ ตัวนี้แนะนำสำหรับคนที่ต้องการรักษารอยแผลเป็น รอยดำบนใบหน้า หรือทุกส่วนในร่างกายเลยค่ะ เฉพาะทาภายนอกนะคะ

​​​​4. Dermatix ultra gel

ตัวนี้พระเอกเลยสำหรับการลดรอยแผลเป็น คือตอนแรกเนี้ยแม่แนนซื้อมาใช้ทาแผลผ่าตัดที่หน้าท้องแล้วดีมากก แผลเป็นจากที่แข็งๆนูนๆ มันนิ่มขึ้นแล้วยุบลง ถ้าใครที่มีรอยแผลเป็นระยะแรกๆแล้วได้ทานะรับรองหายแน่นอน ตอนแรกเราก็ไม่รู้ว่าใช้ทาที่หน้าได้ ถามแม่แม่บอกใช้ได้พอไปหาข้อมูลดูเออมันใช้ได้จริงๆ พอใช้ทาที่เป็นรอยดำบนหน้ามาสักพัก มันเริ่มจางลงอย่างเห็นได้ชัดเลยแหละ คือตัวนี้ 10 10 10 ไปเลยจ้าา แต่ในส่วนของราคานั้นแอบสูงอยู่เบาๆ ประมาณ 600-800 บาท ซื้อได้ตามบูธทั่วไปเลย แต่ถ้าถูกก็ร้านเดิมเลยจ่ะ ร้านเพชรรัตน์ไง น่าจะไม่เกิน700 บาทค่ะ เพราะตามห้างราคาจะเกือบ 800 นะเออ

วันนี้แนนขอรีวิว 4 อย่างที่แนนใช้อยู่ตอนนี้ก่อนแล้วกัน แล้วว่างๆจะมารีวิวตัวอื่นเพิ่มให้อีกนะจ๊ะ ถ้าผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยค่าาา

****บางคนอาจจะ งง ว่าทำไมถึงแนะนำแต่ร้านเพชรรัตน์ ว่าราคาถูกกว่า คือจะบอกว่าร้านเพชรรัตน์เค้าเป็นร้านขายส่งขายทุกอย่างที่เป็นเวชสำอางค์เล๊ยย ลองหาข้อมูลดูค่ะ ถ้าที่แนนซื้อบ่อยก็ตรงข้ามกับโรงพยาบาลศิริราช หรือบ้านใครที่อยู่แถวนนทบุรีก็นี่เลย ร้านจะอยู่ฝั่งพันทิพย์ เลยห้างไปนิดนึง ตรงที่จอดวินรถตู้เลยค่ะ****

chanan style

chanan style

สวัสดีค่ะชาวจีบัน
ชื่อแนน นะคะ อายุ 24 ปี
ส่วนตัวชอบดูข่าวสารเกี่ยวกับความสวยความงาม เลยอยากจะแชร์ประสบการณ์ในการใช้ผลิตภัณฑ์ต่างๆ หรือเทรนการแต่งหน้าให้เพื่อนๆชาวจีบันได้เรียนรู้ไปพร้อมกันค่ะ ฝากติดตามเพจด้วยนะคะ
FB: chamaikron hirunrat
IG: chananzz

FULL PROFILE