Q&A สั่งของจากเว็บนอก + เห่อเสื้อผ้าแฟชั่น

5 3

แตนจะมาตอบคำถาม เกี่ยวกับการสั่งซื้อของจากเว็บไซส์ต่างประเทศ ไม่ว่าจะเป็น www.romwe.com หรือ www.shein.com 2 เว็บนี้เป็นเว็บไซส์ขายเสื้อผ้า ที่เค้าจัดส่งทั่วโลก แต่ของนั้นถูกส่งมาจากจีน ฮ่องกง แตนได้ทำวิดีโอ Haul เห่อของจากสองเว็บนี้บ่อยมาก คำถามที่มีคนถามบ่อยสุดคือ คือ สั่งมาแล้วโดนภาษีมั้ยคะ? เป็นสิ่งที่ทุกคนกลัวกันมาก แตนก็กลัว 555+ 

อันนี้คือหน้าตาของเว็บไซส์ หน้าแรกจะเต็มไปด้วย Promotion code ที่เอาไว้ใส่ขั้นสุดท้ายตอนจ่ายตัง เราจะได้ส่วนลดต่างๆ สำหรับสาวๆที่สั่งซื้อของครั้งแรกให้ใช้ code "SHE3" จะได้ส่วนลด $3 USD ไม่ว่าจะซื้อของเท่าไหร่ก็ตาม 

แตนขอสรุปเลยนะคะ ว่าเราควรคำนึงถึงอะไรเวลาบ้างเวลาสั่งซื้อ

1. อย่าลืมใส่ Promotion code เวลาจ่ายเงิน เพื่อส่วนลด***2. อย่าสั่งของเกิน $50 USD เพราะอาจจะโดนภาษีได้ (มูลค่าของเกิน 1,500 บาทต้องเสียภาษี) ปล. ถ้าเค้าสุ่มเจอ ถ้าไม่เจอก็รอดไป ข้อนี้แล้วแต่ดวงเลยค่ะ ***3. อย่าสั่งของที่มีขายบ้านเรา ถ้าไปเดินแพลทินั่มได้ ไปซื้อที่แพลทินั่มดีกว่า เพราะของที่มันก็มาจากจีนเนี่ยะแหละ***4. อย่าสั่งแบบหน้ามืด มีสติค่ะ สั่งอย่างมีสติ 

รายละเอียดเต็มๆ ดูจากวิดีโอลิ้งได้เลยนะคะ

weartoworkstyle

weartoworkstyle

My name is Tan. I have my Youtube channel call "Wear to Work Style" it is all about how i style my outfit my life style and a little bit of Make up (i am not that good at it but i will try). Please check out my channel!!

FULL PROFILE