ตะลุยร้าน Dim Sum Icon ที่ HK ติ่มซัมตัวการ์ตูน น่ารัก กินอร่อย (จริงๆ!)

14 8

สวัสดีค่าสาวๆ วันนี้จะพาไปกิน!!! เย้ ฟังถูกละ อ่ะมาลุยๆๆๆ

คือเมื่อปลายสัปดาห์ที่ผ่านมา ได้มีโอกาสไปฮ่องกงกับครอบครัวค่ะ แล้วในช่วงที่ไป ตรงกับวันที่เป็นวันเกิดหลานสาวตัวแสบพอดี พวกเราก็เลยอยากหาร้านอาหารน่ารักๆ ไปนางไปหม่ำๆ ก็เลยมาเจอกับร้าน Dim Sum Icon ที่มีตัวการ์ตูนกระต่าย Miffy เป็นตัวชูโรง เอาจริงๆ แล้ว Dim Sum Icon เท่าที่หาข้อมูลมามีหลายร้านนะ มีแบบที่เป็นตัวการ์ตูนฮาๆ หน้าตาน่าเกลียดๆ ก็มี แต่เด็กๆ เลือกร้านนี้ค่ะ

MIFFY x DIM SUM ICON

ร้านอยู่ย่าน Tsim Sa Tsui (จิมซาจุ่ย) ค่ะ อยู่ในห้างชื่อ The ONE ถ้าไปตอนนี้จะง่ายมากกก เพราะหน้าห้างมี LINE Friends เต็มไปหมดเลย เข้าไปในห้าง ขึ้นไปชั้น 3 โลดค่ะ!

อาหารถือว่ารอไม่นานนะคะ และในช่วงที่รอ เค้ามีกระดาษกับสีไม้ให้เด็กๆ ได้ระบายสีรอด้วย ก็รอแป๊บบบบนึง ประมาณ 15 นาที อาหารก็มาแล้วค่าาาา

มาถึงตรงนี้ บอกก่อนเลยว่าไม่ได้คาดหวังเรื่องรสอาหาร เพราะคิดว่าร้านที่กิมมิคจ๋าพวกนี้ ไม่ค่อยเน้นรสชาติ แต่พูดเลยว่าร้านนี้อร่อยจริง!! อ่ะ ไปต่อ!!

อ่ะ แล้วอย่างที่บอกว่าวันนี้มากินวันเกิดหลานสาวตัวน้อยครบ 5 ขวบ ดูขนมในร้านก็ไม่มีอะไรจะปักเทียนได้เลย อ่ะ งั้นเอา DIY Birthday Cake ไปก่อนน้าาาาา

สรุป

ที่เห็นสั่งๆ ไปเยอะๆ คิดเงินออกมาประมาณ 2,xxx บาท ถือว่าแพงงงงง แต่ก็ยัง ok ที่มันอร่อยทุกอัน ไม่ใช่ร้าน gimmick ที่อาหารถ่ายรูปสวย แต่ไม่อร่อย เอาจริงๆ เราชอบร้านนี้มากกว่า Din Tai Fung ร้านติ่มซัมยอดฮิตอีกจ้าาาา

ถ้าให้แนะนำ ก็คือให้ทานอย่างอื่นไปก่อน แล้วค่อยไปทานร้านนี้เอาบรรยากาศ ไม่งั้นก็กำเงินไปคนละ 500-600 บาทต่อคนค่ะ ถึงจะอิ่ม

หวังว่าคงเป็นทางเลือกให้สาวๆ ที่จะไปฮ่องกงเร็วๆ นี้นะคะ หรือถ้าใครไปมาแล้ว มาบอกกันมั่งว่าไปแล้วเป็นยังไง อร่อยไหม? ประทับใจหรือเปล่าาาาา

สำหรับวันนี้ ลาไปก่อนค่าาาาบัยยย

fateye_slim

fateye_slim

make up เริ่ดแค่ไหน ไม่เท่ากับความมั่นใจในกระเป๋า :)
Jebanista Since 2008/ Jeban Team Since 2012

FULL PROFILE