อัพเดทเมคอัพหน้าฝน ของบล็อกเกอร์สาวเกาหลี โทนไหนต้องรู้ไว้ จะได้ไม่ตกเทรนด์

11 2

อันยองฮาโย!!ช่วงนี้อากาศที่เกาหลี เรียกว่าเป็นช่วงที่ร้อนเกือบที่สุดของประเทศเค้าเลยนะคะ แต่เดี๋ยวสิ้นเดือนนี้ ความร้อนก็จะทยอยโบกมือลากันไปแล้ว เช่นเดียวกับบ้านเรา ที่ก็ยังร้อน (มากอยู่) แต่ฝนก็เข้ามาทักทาย (หนักๆ) กันแล้วในหลายพื้นที่ ฤดูเปลี่ยน เทรนด์การแต่งหน้าก็เปลี่ยนนะคะ คิคิ

วันนี้เราเลยจะมาอัพเดทลุคแต่งหน้าของบล็อกเกอร์สาวเกาหลี  ว่าในช่วงหน้าฝน เค้าแต่งหน้ากันโทนไหน จะได้ไม่ตกเทรนด์ ไปดูกันเลยยยยย

Pony : Pony's beauty diary - Rainy day make-up

บล็อกเกอร์สาวคนดังอย่าง PONY ไม่มีใครไม่รู้จักแน่นอน เพราะนางเก่งมาก ไม่ว่าจะแต่งลุคไหน ก็ปังทุกลุค จะอัพเดทเมคอัพหน้าฝน ก็คงขาดลุคใสๆ รับหน้าฝน ของ PONY ไม่ได้เด็ดขาด คิคิ ซึ่งคลิปสอนแต่งหน้าลุคนี้ ไม่ยากเลย แถมใช้ของน้อยมาก ใครมือใหม่ จัดไป ได้สวยอย่าง PONY แน่นอนจ้าาาาาา

: Power beauty radiating makeup

คนนี้เราชอบมากกกกกกเป็นการส่วนตัว แบบนางแต่งหน้าได้เก่งมาก เปลี่ยนจากสวยน้าหมวย (ขั้นสุด) เปลี่ยนเป็นสาวลุคแซ่บ ใส หวานได้หมด นับถือเลยค่ะ ส่วนเมคอัพรับหน้าฝนของนางที่เราเลือกมาคือลุคนี้ ลุคเมคอัพเกือบล่าสุดของนาง เพราะว่าเป็นลุคใสๆ ไม่เข้ม ไม่อ่อนจนเกินไป เหมาะกับสาวๆ ที่ไม่อยากเหงาในวันฝนตก คิคิ ส่วนสาวหน้าหมวยคนไหน อยากลองแต่งตาม บอกเลย แต่งเดี๋ยวนี้ ! แล้วจะรู้ว่า Makeup is Magic ที่แท้จริงงงง

: Glossy Rain Make-up

สาวๆ สายแซ่บ สาวฮอต เชิญมาดูเมคอัพลุคนี้ของ Heizle เลยจ้าา รับรองว่าถ้าแต่งตามนาง หน้าในนี้ คุณเกิด เกิด เกิด แน่นอน ความแซ่บของการแต่งสโมกกี้อายส์แบบไม่มาก ไม่เยอะเกินไป บวกกับสีปากที่ออกแนวนู้ด ให้ลุคเซ็กซี่ แต่ก็ยังไม่ขาดความหวานนะคะ ส่วนงานผิว บอกเลย สไตล์สาวเกาหลี ผิวโกลว์สุด

Sunkissed Makeup

วันฝนตกพร่ำๆ แต่อยากได้ลุคที่น่าดึงดูด แต่งตามบล็อกเกอร์สาวเกาหลี สไตล์ฝรั่งอย่าง Risabae กันค่ะ ขอบอกเลยว่า ลุคนี้แต่งง่ายมาก จุดเด่นคือคอนแทคเลนส์สีฟ้าประกายนั่นเอง แล้วยิ่งถ้าเปียกหน่อยๆ ได้ลุคแบบ wet look นะ เซ็กซี่มาเลยยยย ใครชอบแนวเกาหลี ผสมกับสไตล์สาวฝรั่ง คนนี้ต้องโดนใจสาวๆ แน่นอน!

Korean water glow makeup

สาวจีบันคนไหนผิวแห้ง หรือชอบงานผิวแบบโกลว์ ฉ่ำน้ำ ต้องมาตามบล็อกเกอร์เกาหลี UNA ได้เลย เพราะสไตล์นางจะใสๆ ผิวโกลว์ดู เมคอัพโนเมคอัพซะส่วนใหญ่ แต่ก็ไม่ได้แต่งแบบธรรมดานะจ๊ะ ยังมีเทคนิคมากมาย อย่างลุคเมคอัพผิวโกลว์รับหน้าฝนของนาง ผู้ชายคนไหนที่กำลังเซ็งกับฝนตก เจอคนแต่งหน้าแบบนี้ โลกสดใส ไม่นกแน่นอนจร้าาาาา คิคิ

: Fresh Spring Rain Makeup Tutorial

มาพบกับความสดใสในวันฝนตก กับลุคเมคอัพรับหน้าฝนของ Sang Ah กันค่ะ สาวๆ คนไหนที่ชอบเมคอัพสีสดใส หรือคิดว่าเราแต่งโทนเข้มๆ ไม่เข้า ก็สามารถแต่งตามนางได้เลยในลุคนี้นะคะ แถมเครื่องสำอางที่ใช้ในคลิปนี้ของนาง สาวๆ สามารถหาซื้อตามได้ด้วยนะคะ แต่งง่าย ใช้เวลาไม่นาน ช่วยเซฟเวลาให้สาวๆ ที่คิวทองได้เลย ><

เวลาเปลี่ยนใจคนก็เปลี่ยน ฤดูเปลี่ยนลุคเมคอัพก็เปลี่ยนเช่นกัน (เกี่ยวกันมั้ย 555) ลุคที่เราหามาให้ในวันนี้ ไม่ใช่ลุคที่แต่งยากเลยนะคะ าวๆ หรือน้องวัยมหาวิทยาลัย ก็สามารถแต่งไปเรียน ไปทำงานได้ด้วยน้า แต่ถ้าลุคไหนดูจัดจ้าน ก็สามารถลดสี เพิ่มสีของเมคอัพได้ตามใจเลย

บ๊ายบายค่า เจอกันกระทู้หน้านะคะ

AMPIE.PIE

AMPIE.PIE

K 패션 & 트렌드 브러그 라이터
K-fashion & trend writer

FULL PROFILE