Mother's Day (How TO + Review) ย้อมผมให้แม่สวยๆก่อนไปหายาย!!!

8 5

ยาย้อมผมที่ใช้วันนี้คือ Revlon ColorSilk Beautiful Color ซึ่งได้มาจากโปร 1แถม1 ของWatson ค่ะ ในราคา 249 ซื้อมา2เบอร์ คือ revlon colorsilk beautiful color light ash brown 50 และ Revlon ColorSilk Hair Color  Medium Golden Brown 43 

วันนี้(แม่)เลือกทำสีนี้ค่ะ light ash brown 50  จริงๆคือจะเอามาปิดผมขาวนั่นแหละ  

เทียบเฉด และรายละเอียดข้างๆกล่อง

ของต่างๆภายในกล่อง มีถุงมือที่เหนียวและทนทานใช้ได้ ครีมบำรง น้ำยาเปลี่ยนสีผม และรายละเอียดวิธีใช้

ทำการไล่คุณผู้หญิงไปสระผมเช็ดผมให้หมาดๆ เพื่อทำการย้อม

สีผมเดิมของคุณผู้หญิงของบ้านคือ น้ำตาลแดงๆทอง เนื่องจากการย้อมผม(ด้วยยาย้อมผมสมุนไพร)ติดต่อการหลายครั้ง(แต่นานๆครั้ง) คุณผู้หญิงของบ้านผมสั้นบ่า บางเล็กน้อยและมาผมสีขาวเห็นได้ชัดที่ด้านหน้า ตามประสาสาวสวยมากๆวัย 50+

ทำการย้อมโคนเน้นด้านหน้าเพื่อปิดผมขาวโดยเฉพาะ

ทำการย้อมให้ทั่ว ทางแบรน์ให้น้ำยาย้อมมาเยอะอยู่ ทาแบบฉ่ำๆชุ่มๆเลยทิ้งไว้30-40นาที ถามคุณผู้หญิงว่าเหม็นไหม แสบไหม คุณผู้หญิงบอกไม่แสบไม่เหม็นเย็นๆหัวดีด้วย OK ผ่าน 

สีที่ได้เมื่อย้อมเสร็จ ถ้าใครผมสีขาวหรืดกัดสีผมก็จะได้สีแบบ ตรงกลางผมด้านหน้า จัดว่าออกมาสวยใช้ได้อยู่ เป็นน้ำตาลอ่อนเลย ถ้าใครผมสีน้ำตาลดำ ก็จะออกมาสีน้ำตาลเข้มกลางๆ

วันนี้ขอลากันไปก่อนนะคะ สุขสันต์วันแม่นะคะทุกคน

Dara_17

Dara_17

สาวบ้าshopping online ทาสแมว เนิร์ดSuperHero และรักการดูซีรีย์และหนังเป็นชีวิตจิตใจ

FULL PROFILE