คิ้วแน่นใน 10 วิ! แบบนี้ก็ได้เหรอออ? กับแสตมป์ปั๊มคิ้วจาก Cathy Doll

18 9

พูดสิคะว่า..เรื่องคิ้วเป็นเรื่องจิ๊บๆ สำหรับสาวๆ อย่างเรา!? หื้มมมมมม!

Review Rock You วันนี้ภูมิใจนำเสนอ "แสตมป์ปั๊มคิ้วจาก Cathy Doll" ที่เค้าอื้ออึงกันว่า

คิ้วเป้ะได้ภายใน 10 วิ หื้มมมมมม ได้หรอ? ได้ไม่ได้ไม่รู้เราต้องลองค่ะ! ดูซิ จะตอบโจทย์สาวๆ ขนคิ้วน้อยอย่างเราได้มั้ย งื้อออออออออ ><

ตัวแสตมป์จะมี 2 ส่วนก็คือ สีฝุ่นและตัวแสตมป์ที่เป็นทรงคิ้ว สีฝุ่นของเค้าจะเป็นเนื้อแป้งๆ ค่ะ

แต่จะบอกว่า ปั๊มลงไปแค่ทีเดียว สีติดขึ้นมาเลยจ้าาาาา ส่วนทรงคิ้วของเค้าเห็นตอนแรกตกใจมาก เพราะทรงมันดูเล็กๆ อ่ะ แต่พอปั๊มลงไปบนคิ้วเราจริงๆ เอ้ออออ มันพอดีกับทรงคิ้วเลย

อยากรู้แล้วใช่มะ ว่าปั๊มจริงแล้วจะเป็นยังไง

ไปดูจ้าา

เพื่อนๆ ที่มีผิวขาวอมชมพูแบบจอย

ถ้าใครอยากได้ทรงคิ้ว cute cute แบบสาย เกา. แนะนำทรงตรงค่ะ ซึ่งสีฝุ่นจะเป็นสีเทาอ่อนกำลังดี ไม่ติดดำจนเกินไป แต่ตัวฟองน้ำมันค่อนข้างนิ่มอ่ะ เวลาปั๊มไปบนคิ้วต้องเบามือนิดนึงไม่งั้นมันเสียทรงอาจทำให้ทรงคิ้วเบี้ยวได้นะจ้ะ 

เพื่อนๆ ที่มีผิวแทนแบบหนูนา

เพื่อความคมในคม แนะนำให้ใช้ทรงค่อนข้างโก่งค่ะ ซึ่งสีก็เป็นสีเทาอ่อนเหมือนกัน แต่ทรงนี้เหมาะกับสาวๆ ที่ไม่มีหางคิ้วเหมือนกันนะ เพราะว่าตัวฟองน้ำเค้าเป็นทรงโก่งที่ค่อนข้างยาวอยู่ ปั๊มปุ๊บเก็บรายละเอียดอีกนิดหน่อย ก็ดูเฉี่ยวแล้วววว

เพื่อนๆ ที่มีผิวขาวอมเหลืองแบบจอย

นอกจากคิ้วที่ดูโก่งจะทำให้หน้าดูเฉี่ยวแล้วยังทำให้หน้าดูเรียวด้วยนะ ซึ่งสีที่ใช้วันนี้เป็นสีน้ำตาลอมแดงอ่อนๆ เหมาะกับสาวๆ ที่ทำผมสีด้วย ซึ่งมันสะดวกนะ ปั๊มทีเดียวติดแต่อาจต้องเกลี่ยสีส่วนเกินออกนิดหน่อยเพราะสีมันติดออกมาค่อนข้างเยอะอยู่

TIP ROCK ROCK          สำหรับสาวๆ ที่อยากได้คิ้วคมเฉียบไว้ไปออกงานหรือไว้ไปกินข้าวกับผู้ชาย >,< วันนี้เรามี Tip ง่ายๆ มาแนะนำแต่รับรองว่าคมกริ๊บแน่นอน!

Step 1:  หลังจากที่เราเขียนคิ้วทรงที่ต้องการเสร็จแล้ว ใช้แปรงทรงแบน ปาดรองพื้นสีที่เราใช้ประจำแล้ววาดลงตามกรอบคิ้ว

Step 2: ใช้นิ้วแท็บๆ รองพื้นให้เนียนกลืนไปกับผิว แค่นี้เราก็จะได้คิ้วที่คมเฉียบแล้วล่ะค่าา :)

เห็นแล้วอยากลองมั้ยล้าาา ถ้าอยากลองก็พุ่งตัวไปหาซื้อกันได้ใน ราคาตลับละ 220 บาท ที่เคาน์เตอร์ Cathy Doll และร้านค้าชั้นนำทั่วไปค่า ไปหามาลองปั๊มกันได้ เพลินๆ สวยๆ

วันนี้ไปก่อนนะค้าาาาา บ๊ายบายยย

wipawant.th

wipawant.th

สวัสดีค่าา ฝ้ายนะค้าา :)

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ :P

*Jeban Team

FULL PROFILE