หมวกอบไอน้ำแทงกีโมรี ของเล่นใหม่จากเกาหลี ใช้ง่ายจริงมั้ย? มาลองดูกัน...

11 6

สวัสดีเพื่อนๆ ชาวจีบันค่ะพึ่งลองซื้อหมวกอบไอน้ำ แบรนด์แทงกีโมรีมาใช้เพราะเห็นมันมีโปร 199 บาท เลยจัดมา 2 อัน ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว เลยทำรีวิวมันเลยละกัน 555มาดูหน้าตากันก่อน ชื่อเต็มๆ คือ daeng gi meo ri vitalizing nutrition hair pack ขนาด 35 g. เป็นหมวกอบไอน้ำ ที่สามารถทำเองได้ที่บ้าน เค้าเคลมว่า เหมือนไปอบไอน้ำผมที่ร้านทำผม ผมนุ่ม มีน้ำหนัก เงางาม อยู่ทรงนาน 3 วันแน่ะ

เหมือนหัวเห็ดมั้ยคะ 555 แลดูแพง แต่ถ้าเทียบกับเข้าไปอบไอน้ำที่ร้าน ก็คุ้มอยู่มั้งนะ

จุดนี้เราทำตามรูปวิธีใช้หลังซองเลย (เค้ามี Sticker วิธีใช้ภาษาไทยกำกับไว้ด้วยนะคะ ลืมถ่ายมา) แต่แอบเพิ่มเติมขั้นตอนไปนิดนึง เพราะเห็นจากคลิปของเกาหลีทำกันมาเริ่มกันเลยค่ะ1. สระผมก่อนนะคะ แล้วเช็ดผมพอหมาด

2. มัดรวบผมเก็บแบบคลายๆ ไม่ต้องแน่นมาก แล้วนำหมวกอบมาครอบศีรษะ เก็บผมเข้าไปในหมวกให้หมดนะคะ

ใส่ครั้งแรก วืดเลยจร้า นึกว่าใครปิดไฟ อิอิ3. ดึงสติ๊กเกอร์ออก และปรับขนาดให้พอดีกับศีรษะ (อ๋อ อย่างนี้นี่เอง)

เป๊ะปัง!!!!!!4. นวดเบาๆ ให้เนื้อครีมในหมวกอบซึมเข้าสู่เส้นผมอย่างทั่วถึง ขั้นตอนนี้เราเพิ่มขั้นตอนเข้าไปคือไดร์จ้า เป่าอุ่นๆ ประมาณ 15 นาที เมื่อยแขนกันไป  ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้วเต้นตามไปด้วยก็เหมือนได้ออกกำลังกายเพลินๆ

หลังจาก 15 นาทีผ่านไป ก็มาถึงขั้นตอนสุดท้ายแล้วววตอนแกะแอบแกะยากนิดนึง สติ๊กเกอร์เค้าแน่นมาก แกะออกมาแล้วผมนี่สภาพเป็นแบบนี้เลย ครีมบนหมวกซึมเข้าผมเกลี้ยง

**แนะนำว่า ใส่หมวกแล้ว นวดวนๆ ให้ทั่วศีรษะก่อนค่อยติดแถบกาวจะทำให้ทรีทเม้นท์ทั่วถึงกว่า บำรุงจัดเต็มดีค่ะ

เสร็จแล้วล้างผมให้สะอาด ขั้นตอนเค้าบอกให้ใช้น้ำอุ่น แต่เราใช้น้ำอุณหภูมิปกติ 55 เอาซี๊

เรียบร้อยแล้ว สภาพผม ก่อน และหลังใช้ ดังนี้ฮะ

ความรู้สึกหลังใช้ : ดูจากภาพมันเห็นไม่ชัดมาก แต่จากที่สัมผัส รู้สึกว่าผมนุ่มลื่นขึ้น มีน้ำหนักทิ้งตัวมากขึ้นระดับนึง และผมเงาขึ้นค่ะ

ถือว่าผลลัพธ์ดีเลยทีเดียว ไม่เสียดายเงินค่ะ  สำหรับราคาโปร 199 บาทลดจาก 349 บาท พิกัดที่ซื้อ >> ร้านบิวเทรียม อีฟแอนด์บอยก็น่าจะมีนะคะ 

มีวิธีใช้แบบวิดีโอมาให้ดูกันด้วยนะจ๊ะ

skye1112

skye1112

FULL PROFILE