Review & How to : Nonstop Beauty - Liquid Chrome Eyeshadow ♡ Cute Press | GT Hatairat

22 16

สวัสดีค่ะ สาวๆจีบันที่น่ารักทุกๆคนวันนี้กระต่ายขอกรี๊ดเปิดรัวๆให้กับกระทู้ค่ะ กรี๊ดๆๆ ๆ  ๆ ><เพราะกระทู้นี้ กระต่ายมีของใหม่มาอวดให้ทุกคนได้ชมกัน

♡ Cute Press ♡Nonstop Beauty- Liquid Chrome Eyeshadow -กระทู้นี้กระต่ายหอบมาอวดให้ชมกันทั้งหมด 5 สีเลย ขอบอกว่าชอบทุกสี ฮ่าๆๆ

และที่พิเศษกว่านั้นคือ กระทู้นี้กระต่ายไม่ได้จะมาแค่รีวิวอวดให้ทุกคนชมกันเพียงอย่างเดียวนะคะแต่จะมาทำฮาวทู "ตาคมสวย" ง่ายๆตามแบบฉบับของกระต่าย ด้วย Liquid Chrome Eyeshadow ด้วยค่ะ

หลายคนคงอยากเห็นแล้วว่าจะเป๊ะ จะปังขนาดไหนไปชมกันได้เลยคร๊าาาาาาาาาา| Makeup is magic by GT Hatairat |

- Liquid Chrome Eyeshadow -

Liquid Eyeshadow มีทั้งหมด 5 สี มาไล่สีกันค่ะ จากซ้ายไปขวา01 Day Light          02 Firebird03 Bronze Lake       04 Honey Brown05 Midnight Party

Photography with flash and no-flash image

ผลลัพธ์หลังใช้- สีสวย พิกเม้นท์แน่นกว่าอายแชโดว์แบบฝุ่นทั่วไป กลิตเตอร์เนื้อละเอียด- ระยะเวลาในการติดทน 10-12 ชม. (ทดสอบแล้ว ทนจริงจังมากค่ะ)- เช็ดทำความสะอาดง่ายมาก (เช็ดแป๊บเดียวออกอ่ะ)- ราคาถูก อยู่ที่ 1xx บาทต่อแท่ง- เกลี่ยง่าย ไม่เป็นคราบ ระยะแห้งกำลังพอดี ไม่แห้งไว และไม่ช้าจนเกินไปปล. ปาดทิ้งไว้ไม่แห้งง่ายนะจ๊ะสาวๆ ปาดแล้วต้องเกลี่ยให้ฟุ้งให้เนียนด้วยค่ะ จะได้สวยๆปล2.เทคนิคการลงสีของกระต่าย กระต่ายจะใช้วิธีการแท๊ปค่ะ แค่แท๊ปเบาๆสีก็เนียนสวยแล้ว

How to : Nonstop Beauty- Liquid Chrome Eyeshadow -

01 Day Lightสีนี้จะเป็นสีออกไปทางสีมุกค่ะ ด้วยความที่มีกลิตเตอร์ผสมอยู่ บอกเลยว่า แต่งยังไงก็ปังค่ะสีนี้ส่วนตัวกระต่ายคิดว่าแต่งได้หลายลุคเลยค่ะ ลงตัวนี้เดี่ยวๆก็จะได้ลุคใสๆไปอีกแบบ แต่ลุคที่กระต่ายจะพาทุกคนแต่งตามกันกับสี Day Light นี้ กระต่ายจะลงสีน้ำตาล 5 จากพาเลทอายแชโดว์ในการคัดเบ้าตาด้วยค่ะ

Finish LookLiquid Chrome Eyeshadow - 01 Day Light

02 Firebirdสี Firebird นี้จะออกไปทางน้ำตาลสนิมที่มีสีชมพูผสมนิดๆค่ะ สีนี้ทาเดี่ยวๆก็จะได้ลุคหวานๆหรือถ้าเล่นสีเข้าไปอีก ก็จะแซ่บได้อีกหลายลุคเลยค่ะ เวลาทาแล้วกลิตเตอร์ในเนื้ออายแชโดว์จะช่วยเล่นแสงได้ดีมากๆค่ะส่วนลุคที่กระต่ายจะแต่งให้ทุกคนชมกันพร้อมกับสี Firebirdกระต่ายจะใช้สีครีมนู้ด 2-3 จากพาเลทลงช่วงท้องคิ้วด้วยค่ะ เพื่อให้ลุคที่ได้ดูนวลยิ่งขึ้นโดยกระต่ายจะลงสี Firebird แค่รอบเดียวบางๆ เพื่อให้ดูละมุนมากขึ้นค่ะ

Finish LookLiquid Chrome Eyeshadow - 02 Firebird

03 Bronze Lakeสีนี้เป็นสีบลอนด์ทองค่ะ ทองแบบเลอค่ามาก มีกลิตเตอร์เล็กๆยิ่งสวยเข้าไปใหญ่ส่วนตัวกระต่ายคิดว่าสีนี้แต่งลุคสายฝอได้ปังสุดๆค่ะลุคนี้กระต่ายจะนำสี Bronze Lake มาแต่งนี้ กระต่ายจะใช้สีน้ำตาล 5

และสีดำ 6 จากพาเลทมาแต่งร่วมด้วยค่ะ ลุคนี้จะแซ่บมั้ย ไปดูกันจ้าาา

Finish LookLiquid Chrome Eyeshadow - 03 Bronze Lake

04 Honey Brownสีนี้เป็นสีน้ำตาลทองค่ะ ที่เรียกง่ายๆภาษาบ้านเราคือสีทองดำ ฮ่าๆๆๆจะเป็นสีทองที่มีความก่ำกว่าสีก่อนหน้านี้ค่ะ แต่สีสวยไม่แพ้กันเลยจริงๆด้วยความที่สีเขาสวยอยู่แล้วกระต่ายเลยลงสี Honey Brown เพียวๆทั่วทั้งเปลือกตา

และเพิ่มลูกเล่นด้วยสี Day Light ที่หัวตาค่ะ

Finish LookLiquid Chrome Eyeshadow - 04 Honey Brown

05 Midnight Partyสีนี้เป็นสีม่วงอมเทาค่ะ ที่มีความประกายมุกนิดหน่อย ตัวนี้อาจต้องลงซ้ำสัก 2 รอบค่ะเพื่อให้ได้สีที่ได้มีความชัดใกล้เคียงกับสีจากหลอด จากนั้นค่อยๆเกลี่ยค่ะเทคนิคเวลาลงสี Midnight Party กระต่ายแนะนำว่าให้ลงตามกรอบที่คิดไว้ก่อนค่ะ

จากนั้นพอสีเริ่มแห้งให้เกลี่ยด้วยนิ้วอีกรอบโดยไม่ต้องเติมสี สีที่ได้จะฟุ้งสวยมากเลยค่ะส่วนลุคนี้กระต่ายใช้สีดำ 6 จากพาเลทคัดเบ้าเพิ่ม และเติ่มสี Day Light ที่หัวตาค่ะ

Finish LookLiquid Chrome Eyeshadow - 05 Midnight Party

Nonstop Beauty- Liquid Chrome Eyeshadow -

ผ่านไปแล้วเรียบร้อย กับการรีวิวอวด

♡ Cute Press ♡Nonstop Beauty- Liquid Chrome Eyeshadow -ทั้งหมด 5 สีที่กระต่ายมี หวังว่าสาวๆทุกคนจะชอบกระทู้ที่กระต่ายตั้งใจทำมาให้อ่านกันนะคะและคิดว่า How to look "ตาคมสวย" ที่กระต่าย Create มานี้จะตรงใจสาวๆทุกคนเพราะส่วนตัวเค้าแต่งตาลุคเกาหลีไม่ขึ้นค่ะ เลยเบนไปทางสายฝอแทน ฮ่าๆๆกระต่ายเน้นใช้  Liquid Chrome Eyeshadow ในการลงที่ตาซะส่วนใหญ่ก็เลยทำให้แต่ละลุคแต่งตามกันได้ง่ายมากกกกกก (หวังว่าสาวๆจะโคฟตามกันได้สบายๆนะคะ ><)

ขอบคุณทุกคน ที่เข้ามาอ่าน มาชมกระทู้กันมากๆนะคะ ไว้โอกาสหน้ามีอะไรดี อะไรใหม่กระต่ายจะรีบมารีวิว มาแชร์ มาอวดให้ได้ชมกันอีกแน่นอนค่ะ ฮ่าๆๆรักทุกคนเลยยยย จุ๊บบ >3<| Makeup is magic by GT Hatairat |

GT Hatairat

GT Hatairat

สวัสดีค่ะ สาวๆจีบันทุกคน หมอกระต่ายนะคะ กระต่ายเป็นคนนึงที่รักสวยรักงามมากค่ะ ชอบแต่งหน้าทำผม พอมีไอเดียหน่อยก็อยากจะเอามาแชร์ให้เพื่อนๆชมกัน ทั้งฮาวทูเมคอัพ รีวิวเครื่องสำอางค์ต่างๆ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับสาวๆทุกคนที่เข้ามาติดตามกันนะคะ

นอกจากกระต่ายจะสนใจเรื่องความงามแล้ว กระต่ายยังให้ความสนใจกับสุขภาพด้วยนะคะ หากมีอะไรดีๆเกี่ยวกับสุขภาพ กระต่ายจะมาแนะนำให้กับทุกคนทราบกันแน่นอนค่ะ ฝากติดตามหมอกระต่ายด้วยน๊า

ใครที่ชื่นชอบผลงานของกระต่าย หรืออยากรู้จักเพิ่มเติม สามารถติดตามกระต่ายได้จากด้านล่างนี้เลยค่ะ

FB Page : หมอกระต่าย แพทย์จีน - GT Hatairat
instagram : hatairat.clinic
Youtube : GT Hatairat
Line ID : gt_gataii

FULL PROFILE