GET READY WITH ME แต่งหน้า ชิคๆ คูลๆ แบบสาวฮิปเตอร์

22 10

สวัสดีค่ะทุกคน กลับมาเจอกันอีกแล้ว ครั้งนี้อีฟมาใน get ready with me นะคะ แต่งหน้าแต่งตัวเท่ๆ ชิคๆ คูล แบบสไตล์ฮิปเตอร์ค่ะ ฮิปเตอร์แต่งยังไงหน่ะหรอ เอาจริงๆมันก็ไม่ได้ตายตัวหรอก เอาเป็นว่าแต่งแบบไหนก็ได้ที่เป็นตัวของตัวเองนั่นเอง เอาล่ะ เรามาเริ่มก่อนที่แต่งหน้าก่อนดีกว่า

ขั้นตอนแรกเลยนะคะ ทาไพรเมอร์ลงไปให้ทั่วบริเวณที่รูขุมขนค่อนข้างกว่า เสร็จแล้วทิ้งให้ไพรเมอร์เซ็ทตัวซัก 30 วินาทีค่ะ
          งานผิววันนี้อีฟใช้เป็นคุชชั่นเนื้อแมทค่ะ ตัวนี้ปกปิดดีมาก ใครที่ผิวดีๆไม่ต้องใช้คอลซีลเลอร์เลยก็ได้
          ขั้นตอนนี้ ใช้คุชชั่นตัวเดิมนั่นแหละค่ะค่อยๆกดทับบริเวณใต้ตา และรอยสิวต่างๆ
          เสร็จแล้วเซ็ทรองพื้นด้วยแป้งฝั่นกันได้เลยค่ะ
         ต่อมาเป็นการเขียนคิ้ว อีฟใช้ดินสอเขียนคิ้วสีน้ำตาลอ่อนนะคะ เขียนเป็นทรงธรรมชาติเลยค่ะ
                    เขียนคิ้วเสร็จแล้วอย่าลืมปัดขนคิ้วกันด้วย เพื่อให้คิ้วเป็นทรงมากขึ้นค่ะ
          ขั้นตอนการแต่งตา1. ทาสีน้ำตาลให้ทั่วบริเวณเปลือกตาบนเป็นรูปภูเขา ในลุคนี้จะทาให้ฟุ้งสูงนิดนึงนะคะ เพราะว่าเดี๋ยวเราจะต้องติดขนตา ถ้าทาไม่สูงเดี๋ยวขนตาจะบังหมด2. ทาสีเข้าช่องขวามือบริเวณหางตา ทาเป็นเบ้าตา และหางตาล่างด้วย3. ทาอายแชโดว์สีอ่อนช่องซ้ายมือทาที่บริเวณหัวตา4. เขียนอายไลเนอร์เป็นวิงส์หางยาวบางๆ และเขียนที่หางตาล่างมาจนถึงกึ่งกลางตาด้วย5. ดัดขนตาและปัดขนตาได้เลย6. ติดยนตา ตัวนี้เป็นขนตาทำมือนะคะ ขนนิ่มมากกกก
ปัดแก้ม อีฟใช้สีช่องกลางโทนสีพีชปัดไปเบาๆที่แก้มค่ะ สีไม่ต้องเข้มมากนะคะ
          ใช้สีเข้มช่องซ้ายมือคอนทัวร์กรอบหน้าเป็นตัว E
          ใช้สีอ่อนช่องขวาไฮไลท์บริเวณสันจมูก แก้ม หน้าฝาก บนริมฝีปาก และคางค่ะ
          ขั้นตอนสุดท้ายทาลิปสติกได้เลยค่ะ ลิปตัวนี้เนื้อโอเคเลย สาวๆปากแห้งก็ใช้ได้ ไม่ตกร่อง แถมมีวิตตามิน E ที่ช่วยบำรุงริมฝีปากอีกด้วย
เสร็จแล้วค่ากับการแต่งหน้าให้ดูเท่ๆ ชิคๆ คูลสไตล์ฮิปเตอร์ในแบบของอีฟ ชอบกันมั้ยย
          แต่งหน้าเสร็จแล้ว เรามาต่อกันที่การแต่งตัวด้วย ในลุคนี้อีฟเลือกหยิบเสื้อยืดแขนกุดธรรมดาๆมาใส่มิกซ์กับกางเกงทรงบอยค่ะ
          เพิ่มความเกร๋ด้วยหมวกปานามา
          ปิดด้วยรองเท้าบูทสีดำซักคู่นึง เท่านี้แหละค่ะ เราจะกลายเป็นคนเยอะทันที 5555

ออนนีเยปอ

ออนนีเยปอ

เป็นสิ่งมีชีวิตเล็กๆบนโลกที่คลั่งไคล้วงการ k-pop เป็นอย่างมาก

Line Id : gd.evening

FULL PROFILE