MAKE UP FOR MEN : แต่งหน้าผู้ชายให้ดูอ่อนกว่าวัย ง่ายๆใน 5 นาที ด้วยของ 4 ชิ้น!!

8 5

สวัสดีเพื่อนๆชาว Jeban ทุกคนนะครับ ตามหัวข้อกระทู้ที่บอกไป วันนี้โอมจะมาสาทิตการแต่งหน้าสำหรับผู้ชาย แบบง่ายๆ ใช้เครื่องสำอางค์เพียง 4 ชิ้น แถมยังทำให้หน้าดูอ่อนกว่าวัย 

สำหรับ อุปกรณ์ หลักๆ 4 ชิ้นที่จะใช้ในวันนี้คือ

1. Lama Pearl Expert Luminous Daycream (ใช้บำรุงก่อนลงเครื่องสำอางค์)
  2. Soul Skin Mineral Air CC Cu-shion spf50/pa+++ (เบอร์ 21)
  3. Soul Skin CC Cu-shion Blush On (Orange)
  4. Soul Skin Eyebrow Pencil

โดยการแต่งหน้าที่มาแต่งให้ดูวันนี้เป็นการแต่งแบบ ง่ายๆ ใช้เวลาน้อย รวมถึงใช้อุปกรณ์น้อย น้อยมากกก เพราะสำหรับหนุ่มๆมือใหม่โดยเฉพาะ  ไม่มีการใช้แปรงแต่งหน้าหรืออุปกรณ์เยอะๆให้วุ่นวาย

นี่ก็เป็นเทคนิคง่ายๆที่ใช้เองในวันที่มีเวลาน้อย หรืออาจเป็นวันที่ขี้เกียจ ^^ แล้วแต่จะสะดวกหวังว่าจตะช่วยให้ใครหลายๆคน หรือผู้ชายบางที่คนที่เคยแตะเครื่องสำอางค์เลย มีทักษะมากขึ้น     และถ้าวันหลังโอมมีเวลาอีก จะกลับมารีวิวแบบจัดเต็ม อีกหลายๆลุคให้ดูกันนะครับ

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่แวะเข้ามาชมกันนะครับ : ))

Pangpaparn

Pangpaparn

FULL PROFILE