รวมไอเท็มในห้องน้ำ ตั้งแต่หัวจรดเท้า ที่ใช้แล้วติดใจ ต้องซื้อซ้ำๆๆๆๆ !!

22 12

ฮัลโหลจ้าสาวๆ วันนี้จะขอมาแชร์ที่ใช้แล้วชอบที่ต้องมีติดไว้ที่ห้องน้ำ ตั้งแต่หัวจรดเท้าไปเลยจ้า ไม่ได้แค่เพิ่งลองแล้วชอบนะ แต่ว่าชอบมานานแล้ว คือถ้าหมด ก็ไม่เคยซื้ออย่างอื่นมาใช้ (ฟีลประมาณว่าไม่ใช่แฟนทำแทนกันไม่ได้) ไอเท็มเด็ดๆ ของเราก็จะมีทั้งหมด 8 ตัว จะมีอะไรกันบ้าง ไปดูกันเลยค่า  

มาในส่วนของพวกเช็ดเครื่องสำอาง ต้องขอบอกก่อนว่าเราเป็นสาวผิวแพ้ง่ายนะ ซึ่งตัวที่เราใช้เป็น Hada Labo Cleansing Oil ตัวนี้เช็ดเครื่องสำอางสะอาดมาก ไม่มีแอลกอฮอล์ ไม่มีน้ำหอม คือจะเป็นออยล์ใสๆ ปั๊มออกมานวดเบาๆที่หน้า เครื่องสำอางออกหมด มันเหมือนได้ทั้งทำความสะอาดและบำรุงไปในตัว จริงๆใช้น้ำล้างออกเลยก็ได้ แต่เราใช้สำลีช่วย เพื่อความสะอาดอีกขั้นส่วนสำลี เราใช้ของ AIME ตัวนี้ซื้อมาเห็นเพื่อนบอกว่ามันดีๆ ก็เลยลองดู แล้วก็ดีจริงๆ แผ่นใหญ่ และเป็นสำลีที่ไม่ใช้สารเคมี เลยชอบมาก

มาต่อเรื่องของผมๆ เราใช้เป็น Smooth-E Extra Gentle Purifying for sensitive scalp คือเราเป็นคนที่เมื่อก่อนผมค่อนข้างบาง แล้วไว้ผมยาว ซึ่งผู้หญิงจะเข้าใจดีว่า เวลาสระผมทีๆนึง ผมร่วงเยอะมากกก ร่วงแบบไม่มีสาเหตุ ก็เลยลองตัวนี้ แล้วแบบ..มันดีมากกกก เพราะตัวนี้เป็นแบบตัวโอนโยนจริงๆ แต่ผมนิ่ม สลวยสวยเก๋ ฟองเยอะดี ชอบ คือตัวนี้มันมันช่วยในเรื่องของการอักเสบของหนังศีรษะ ผมร่วง รังแค ลดความคัน เป็นขุย เม็ดที่หนังศีรษะ สารพัดมากๆ คือรักนางสุด เพราะว่าผมไม่ค่อยร่วงแล้ว สุขภาพดีขึ้นกว่าแต่ก่อนเยอะ แล้วกลิ่นหอมๆติดผมตลอด (จริงๆมีครีมนวดด้วยนะ แต่หมดพอดี เป็นขวดสีเขียนอ่อนๆ เดี๋ยวต้องซิ่งไปซื้อก่อน 55555)

จากผมมาสู่ตัวบ้างเนอะ ตัวครีมอาบน้ำเราใช้เป็น Vaseline Healthy Body Wash Healthy White ครีมอาบน้ำที่มีครีมบำรุงไปในตัวด้วย ใช้ตอนแรกมันเหมือนว่าจะล้างไม่ค่อยออกนะ แต่ใช้ไปเรื่อยๆแล้วชิน ฟองเยอะนุ่มๆ เพราะจริงๆที่เรารู้สึกว่าผิวมันลื่นๆ เพราะว่ามันมีตัวบำรุงที่เคลือบผิวเราไม่อยู่ หลังอาบน้ำแล้วรู้สึกว่าผิวชุ่มชื้น ไม่แห้ง และก็หอมติดผิวดีด้วย 

และอีกตัวนึงที่ใช้ถูตัว ก็คือ สบู่มาดามเฮง อันนี้เราไม่ได้เอาไว้ถูกทั้งตัวนะ จะใช้ถูแค่หลัง เพราะว่าสิวชอบขึ้นที่หลัง ไม่รู้เป็นเพราะอะไรเหมือนถูตัวนี้แล้วรู้สึกทำความสะอาดไปอีกขั้น สิวลดลง และก็ใช้ถูน้องเต่า เพราะเหมือนมันช่วยดับกลิ่น รู้สึกว่าต้องถูกทุกวันอะ มันสบายใจดี 555

มาที่เจลล้างหน้ากันบ้าง เราใช้ตัว Cetaphil Oily Skin Cleanser เค้าบอกว่าสำหรับผิวบอบบางแล้วก็คนที่ผิวหน้ามัน ช่วยลดความมัน และสิวอุดตัน เลยสอยมา คือใช้แล้วมันโอเคเลย ล้างสะอาด ใช้แล้วสิวไม่ขึ้น หน้าก็ดูมันน้อยลง ตอนล้างหน้าเสร็จก็ยังรู้สึกว่าหน้าชุ่มชื่นอยู่ ไม่แห้งตึง เลิฟจ้ะ

แล้วเราก็มาต่อกันที่ช่องปาก ยาสีฟันเราใช้ที่เป็นแบบน้ำ NUDE Liquid Toothpaste Mint Flavour ตอนที่ซื้อมาตอนแรกแค่อยากลอง เพราะมันแปลกดี แต่ใช้แล้วชอบเพราะว่ามันดับกลิ่นปากได้ดี แล้วมีรสมิ้นท์ๆ ใช้แล้วปากเย็นๆ สะอาดสดชื่น ตอนใช้ก็เทมันออกมาใส่สักครึ่งฝา แล้วกลั้วๆให้ทั่วปาก แล้วค่อยแปรงมัน ฟองเยอะดี คือจะหมดขวดอีกแล้ว 5555 (แต่ข้อเสียคือ แอบหมดเร็วกว่าแบบหลอดบีบ)

ตัวสุดท้าย เป็นที่กำจัดขนน้องเต่า และน้องสาว 5555 >///< Schick intuition ตัวนี้เราซื้อมาจากญี่ปุ่น เพราะความน่ารักของตัว Body ซึ่งมันก็ดีมากๆ โกนได้แนบชิด ติดผิว ไม่แพ้ เปลี่ยนหัวได้ เป็นมีดโกนที่มาพร้อมสบู่ ไม่บาด ไม่ยุ่งยาก นี่ซื้อหัวมาตุนเอาไว้เผื่อด้วย อิอิหมดแล้วจ้า กับไอเท็มเด็ดในห้องน้ำของเรา บอกเลยว่ามันดีจริงๆ อยากให้ลองไปสอยมาใช้ดู ^^

momeko

momeko

FULL PROFILE