Review Mistyla 2in1 ทั้งหนีบและม้วนในเครื่องเดียว

12 11

สวัสดี Jebanista ทุกคนนะคะวันนี้วีวี่จะมาเม้าท์ มาเล่าเรื่องราวผมๆ ที่ตอนนี้ทำวี่ฟินเว่อร์ จะดัด ม้วน หนีบ งุ้ม ก็ทำได้เองง่ายๆ ถ้าเรามีตัวช่วยดีๆวี่ได้ลอง Mistyla 2 in1 Auto Curler & Straightener ที่เป็นเครื่องม้วนและหนีบผมในเครื่องเดียว

ตอนนี้วี่ใช้เครื่องนี้เครื่องเดียวเลยเพราะนอกจากจะ 2 in 1 หนีบ ม้วน จบในเครื่องเดียวแล้วแกนยังม้วนผมเองอัตโนมัติ แบบสั่งได้ด้วยปลายนิ้วเราเองเพราะมีปุ่ม L กับ R ในการควบคุมทิศทางการหมุนของแกน

สามารถปรับอุณหภูมิได้ตั้งแต่ 120-230 องศามีหน้าจอ LCD แสดงผลอุณหภูมิและยังมีปุ่ม M สำหรับปรับความเร็วของแกนม้วนผมได้ด้วยนะคะ

กดด้านด้ามสีดำ เพื่อหนีบผม

กดด้านด้ามสีแดง เพื่อหนีบปลายผมสำหรับม้วนจากนั้นก็กดปุ่ม L หรือ R ให้แกนม้วนผมเข้าไปตามด้านที่ต้องการค่ะ

วันนี้อยากได้ลุคผมลอนคลายๆ แบบไม่ตั้งใจมากก็เลยใช้ Mistyla ม้วนด้วยความร้อนประมาณ 180-200 องศาม้วนแล้วทิ้งไว้ประมาณ 10-20 วินาที ก็จะได้ลอนประมาณนี้ค่ะ

ใครอยากได้ลอนแน่นๆ หนาๆ ก็ปรับอุณหภูมิให้สูงขึ้น และทิ้งระยะเวลาให้แช่แกนม้วนไว้ให้มากกว่าเดิมค่ะ

ก่อนม้วนหรือหนีบ เพื่อนๆควรใช้ผลิตภัณฑ์ป้องกันผมจากความร้อนด้วยนะคะพอม้วนเสร็จก็ฉีดสเปรย์จัดแต่งทรงผมได้ตามใจชอบเลย

ถ้าใครชอบชอบลอนคลายๆ พองๆ แบบฟาร่าแบบวี่ ก็ม้วนแบบไม่ต้องช่อถี่มากพอผมเย็นลงแล้ว เอามือสางๆผม ก็จะได้แบบที่วี่ทำนี่แหละค่ะ

จริงๆตอนเลือกประเภทกระทู้นี่ไม่รู้จะเลือกอะไรเลยนะระหว่าง รีวิว กับ เห่อ 555 

Mistyla เป็นตัวช่วยที่ทำให้วี่ทำผมได้เร็วมากขึ้น ปลื้มสุดตรงที่มีปุ่มกดหมุนแกน ไม่ต้องจับ 2 มือให้เมื่อยแขนอีกต่อไป

สามารถพกพาไปต่างประเทศได้ เพราะใช้กำลังไฟ 100V-240V ได้ทั่วโลกน้ำหนักก็เบา และ มีถุงสำหรับใส่สำหรับพกพาด้วย

ป.ล. เอาแบบคลิปมาเพิ่มเติมให้ค่ะขอกำลังใจสำหรับ "คลิปแรก" ของวี่หน่อยน้าาาามือใหม่หัดทำคลิป ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ ถ้ายังตะกุกตะกักไม่ถูกใจกันแต่จะพยายามพัฒนาให้ดีขึ้นนะคะติชมกันมาได้เลย

เป็นของดีที่วี่อยากแนะนำ ช่วยทำให้การทำผมง่ายขึ้นเยอะเลยถ้าใครสนใจก็เสิช Website หรือ  Facebook ของทางแบรนด์ได้เลยนะคะ

อะไรดี วี่ก็อยากบอกต่ออิอิ

บ๊ายบาย

Vivie_BeautyWorld

Vivie_BeautyWorld

สวัสดีค่ะ ^^* วีวี่ สาว Take Me Out Season 16
และ 1 ใน 8 สาว Pinknista ของ Etude House 2017
วี่รักการแต่งหน้า ทำผม และการแต่งตัว ยินดีที่รู้จักทุกคนนะคะ
ฝากติดตามวีวี่ด้วยนะคะ มีอะไรดีๆจะมาแนะนำอัพเดทแบ่งปันกันแน่นอน

ฝากติดตามวี่ด้วยนะคะ
Facebook Page : Vivie Beauty World
Instagram : viviebeautyworld
Twitter : @vivieworld
Youtube Channel : Vivie Beauty World
Website :
viviebeautyworld.blogspot.com
viviebeautyworld.wordpress.com
Line ID : vivie_gift

FULL PROFILE