ซื้อเสื้อในมาผิดไซส์ หากใช้ตะขอต่อเสื้อใน หน้าอกจะผิดรูปไหม

2 4

สวัสดีค่ะ ขอถามพี่ๆ ผญ. ที่อยู่ในห้องนี้หน่อยนะคะ คือว่าเราเพิ่งซื้อเสื้อในมาใหม่ แต่ว่าทางร้านส่งมาผิดไซส์ เราสั่ง 36b แต่ได้ 34b

เราสั่งมา 4 ตัวค่ะ มี 2 ตัวที่ผิดไซส์ จะส่งกลับคืนก็วุ่นวาย เราเลยอยากทราบว่าถ้าเราซื้อตะขอเสื้อในมาต่อเพิ่มได้ไหม เพราะคัพได้แต่รอบตัวไม่ได้ ไม่รู้ว่าถ้าทำแบบนี้จะส่งผลเสียต่อหน้าอกหรือเปล่า แบบทำให้หน้าอกคล้อย ผิดทรง ฯลฯ

เราไม่ทราบว่าจะถามใครจริงๆค่ะ ไม่มีความรู้เรื่องนี้ด้วย

ขอบคุณค่ะ

ปล.ที่ซื้อออนไลน์เพราะเป็นโปรของซาบิน่าค่ะ

PLOYFONZ

PLOYFONZ

FULL PROFILE