[Howto] แต่งหน้าสดใสไปมหาลัยอย่างมั่นใจ

29 14

สวัสดีค่ะสาวๆJeban วันนี้ก็มาเจอกับผึ้งหน้าสดอีกเเล้วนะคะหลังจากหายหน้าหายตาไป วันนี้ผึ้งก็มีHowtoมาฝากอีกแล้วนะคะและเนื่องจากช่วงนี้เป็นช่วงเปิดเทอม ลุคที่ผึ้งจะมาเเชร์นี้จะเป็นลุคที่ผึ้งเเต่งไปมหาลัยนะคะ สาวๆจะนำไปเป็นไอเดียเเต่งหน้าเป็นeveryday lookในวันเบาๆใสๆก็ได้นะคะ มาเเต่งไปพร้อมๆกันเลยค่ะ

งานตาวันนี้ก็ง่ายมากๆเลยนะคะตามStepไปเลยจ้าสาวๆStep 1 : ลง eye base ของ essence เพื่อความติดทนของสีตาของเรา                   นะคะ[ผึ้งใช้พาเลตตาของ Anastasia Beverly hills นะคะ]Step 2 : สีที่ 1 เป็นสีออกขาวทาให้ทั้วเปลือกตาเลยนะคะStep 3 : สีที่ 2 สีน้ำตาลอ่อนลงเบาๆบริเวณเบ้าตาเเละเกลี่ยให้ฟุ้งนะคะStep 4 : สีที่ 3 สีทองทางตรงกลางตาให้ตาดูป๊อปออกมานะคะStep 5 : เเต่งของตาล่างโดนนำสีที่3 ทาบริเวณหัวตาล่างถึงกลางตาล่างเเละ               สีที่ 2 ทาที่กลางตาล่างถึงหางตาล่าง

แค่นี้เป็นอันเสร็จพิธีออกจากบ้านไปเรียนได้เเล้วจ้าาาา ขอบคุณทุกคนที่เข้ามารับชมนะคะฝากสาวๆติดตามผลงานของผึ้งด้วยน้าา เป็นกำลังใจให้ผึ้งด้วยนะคะสาวๆ

TheGoodHoney

TheGoodHoney

มาดูเครื่องสำอางที่ห้องเราป่ะ

Line : nppkid

FULL PROFILE