พาทัวร์ Shop Etude สาขาใหม่ที่ Siam Center

18 8

เพิ่มแหล่งเสียเงินอีกแล้วจ้าา Etude เปิดสาขาใหม่ที่ Siam Center !!! กรี๊ดๆๆ

(ร้านอยู่ชั้น 2 ทางออก BTS สยาม) ความพิเศษของสาขานี้แตกต่างจากสาขาอื่นที่ค่อนข้างจะโมเดิร์นสไตล์เรียบๆ แต่ยังคงคงามฟรุ้งฟริ้นแบบ Etude และที่สำคัญคือสาขานี้ใหญ่มากกก มีพื้นที่ให้เดินช็อปกันแบบสบายๆ เดินไม่มีชนแน่นอน คราวนี้ก็ไม่ต้องไปแย่งกันซื้อที่สาขาเซ็นเตอร์พ้อยท์แล้ว

งั้นเรามาทัวร์กันเลยดีกว่า ดูซิ๊ว่าจะมีของอะไรออกใหม่ และชิ้นไหนที่น่าโดนบ้าง 

สาขานี้เป็นการอัพเดตให้เหมือนที่เกาหลีมากที่สุด สังเกตได้จากรูปนางแบบทั้ง 9 ลุค ตรงกลางของตัวร้าน โดยทั้ง 9 ลุคนี้ เป็นการแต่งหน้าสไตล์สาว Etude และแต่ละลุคจะบอกเครื่องสำอางที่ใช้แต่ง อยู่เค้าเตอร์ใต้รูปด้วยค่ะ

ตรงนี้เป็นอีก 1 ไฮไลท์ที่พลาดไม่ได้เลย ถ้ามา Etude สาขานี้แล้ว จะต้องมาที่โซน Lip talk เพราะเราสามารถซื้อลิปและสลักชื่อได้แบบที่เกาหลีเลยค่ะ กรี๊ดๆๆ แบบนี้น่าตื่นเต้นมาค่ะ เพราะนอกจากได้เลือกปลอกลิปเป็นของเราเองแล้ว ที่แท่งลิปยังมีชื่อเราด้วยยย

ไอเท็มออกใหม่ 

เป็นชิ้นที่เราไปแล้วว้าวมาก! เพราะมันน่าโดนสุดๆ มาดูค่ะว่ามีอะไรน่าซื้อบ้าง

ส่วนที่เหลือก็เป็นไอเท็มทั่วไปที่สาขาอื่นๆ ก็มีขายค่ะ แต่จะว่าไป บางชิ้นถึงรู้จักแล้วก็ยังอยากจะไปช็อปไปเดินดูให้เสียเงินอยู่ดี เพราะว่าเครื่องสำอางเค้าน่ารักมากจริงๆ ราคาก็ไม่แพงเหมือนเมื่อก่อนแล้ว เฮ้อออ แบบนี้มันน่าเสียเงินจริงจริ๊งงง

โซนนี้ถือเป็นโซนสุด Hot จะต้องมีสาวๆ ยืนมุงเลือกสีลิปสติกกันเพียบบบบ มีให้เลือกเยอะมากกกก ทั้งทินท์ ลิปกลอส ทุกตัวคือดี ราคาหลักร้อยต้นๆ 

เท่านี้อาจจะยังไม่จุใจ เพราะฉะนั้นต้องไปช็อปต่อกันที่ Etude สาขา Siam Center นะคะ

รับรองว่ากระเป๋าเบาแน่นอน ^^

ย้ำอีกรอบ!! ร้านอยู่ ชั้น 2 ตรงทางออก bts สยาม นะคะ

Jebanista

Jebanista

FULL PROFILE