Review* Senka Perfect UV Milk SPF 50+ PA++++ ผิวดีท้าแดด !!!

10 5

สวัสดีค่า เพื่อนๆชาวจีบันที่น่ารักทุกคนอากาศร้อนขนาดนี้ เดี๋ยวฝนตก เดี๋ยวแดดออกเพื่อนๆ ปกป้องผิวกันบ้างรึเปล่าคะ.เมื่อวันก่อนมายด์ได้ไปเที่ยวจังหวัดชลบุรีมาค่ะโอ้โหหห แดดนี่แบบร้อนมาก แผดเผา !!!แต่! มายด์ก็ไม่พลาดที่จะพกSenka Perfect UV Milk SPF50+ PA++++กันแดดที่สามารถทาได้ทั้งหน้าและตัวเลยสะดวกดีค่ะ ไม่ต้องพกหลายๆขวด

จริงๆแล้ว เจ้ารุ่นนี้เขาจะมาด้วยกัน 2 เนื้อสัมผัสด้วยกันค่ะตัวแรกจะเป็น กันแดดสูตรน้ำนม

อีกตัวนั้นเป็นสูตรเจลค่ะ

วันนี้มายด์ขอพูดถึงตัว Senka Perfect UV Milk SPF50+ PA++++ (เซนกะ เพอร์เฟ็ค ยูวี มิลค์) นะคะเพราะส่วนตัว ชอบกันแดดที่เป็นสูตรน้ำนมเป็นการส่วนตัวค่ะ ><(แต่เจ้าสองสูตรนี้มีคุณสมบัติเหมือนกันนะคะ อยู่ที่เพื่อนๆชอบเนื้อสัมผัสไหนมากกว่า อิอิ)เจ้าตัวนี้สัมผัสแรกที่ใช้ รู้สึกบางเบา ซึมไว ทำให้ผิวไม่แห้งกร้าน รู้สึกสบายผิวมายด์เลือกทาก่อนลงเมคอัพเพราะเจ้าตัวนี้ทำให้เมคอัพติดทนอีกด้วย

สูตรน้ำนมจะค่อนข้างน้ำเลยจริงๆ แต่จะบางเบา ซึมไวค่ะเนื้อสัมผัสจะเบาสบาย ดีต่อใจ ดีต่อหน้าไม่ต้องกลัวจะเหนียวเหนาะเลย ขนาดมายด์ทาท่ามกลางลมทะเล ผิวยังไม่เหนียวเลยค่ะ

ขวดมาให้ขนาดกำลังดีไม่หนักค่ะ บีบใช้งานง่าย

เนื่องจากเจ้า Senka Perfect UV Milk ตัวนี้มีส่วนผสมบำรุงผิวจากรังไหมสีขาวที่เป็นส่วนผสมที่มีมูลค่าสูงมากที่มีอยู่ในเครื่องสำอางเคาน์เตอร์แบรนด์จึงช่วยให้ผิวเนียนนุ่ม ชุ่มชื่น และยังมีส่วนผสมของ Double Hyaluronic Acidที่ช่วยคงความชุ่มชื่นให้ผิวอย่างสูงอีกด้วยที่สำคัญปราศจากน้ำหอม และผ่านการทดสอบจากผู้เชี่ยวชาญด้านผิวหนังทำให้สามารถใช้ได้กับผิวหน้าและผิวกาย เอ้างานนี้คุ้มมมม

Senka Perfect UV Milk SPF50+ PA++++ มาในปริมาณ 40ML ราคา 350 บาทหากเพื่อนๆคนไหนอยากไปลองต่ำมาใช้แบบมายด์สามารถหาซื้อได้ที่Watsons , Tsuruha , Boots , Matsumoto , Beauty Market , Tops , EVEANDBOY , Home Fresh Mart ได้เลยค่ะ

ทริปนี้บอกเลยกลับมาไม่ผิดหวังเลยค่ะ ผิวยังดูโอเค สม่ำเสมอ ไม่คล้ำขึ้นมากมั่นใจในการใช้ชีวิตต่อได้เลย

เอาล่ะ ถึงเวลาแล้วที่เพื่อนๆจะต้องมาตำตัวนี้มาครอบครองวันนี้มายด์ขอตัวลาไปก่อนนะคะ แดดแรงแบบนี้ควรดูแลผิวให้ดีน้าพบกันใหม่กระทู้หน้า วันนี้ขอกล่าวคำว่าขอบคุณและสวัสดีค่า

milddiary

milddiary

สวัสดีค้า มายด์ ค่ะ
รักสวยรักงามก็ต้องแบ่งปัน
เข้ามาให้กำลังใจแล้วก็แบ่งปันความสวยกันนะค่ะ

.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.

FULL PROFILE