รองพื้นดีปลุกผีให้เป็นคนกับ SOLA PRIMER TEINT FOUNDATION SPF 20

14 10

ฮัลโหล ฮัลโหล๊ววววว สวัสดีค่ะทุกคนกลับมาพบกับก๊อบอีกเช่นเคยนะคะ และวันนี้ ก๊อบมาไม่ธรรมดาแน่นอนค่ะ เพราะจะมารีวิวแบบพลีชีพกับรองพื้นตัวหนึ่งที่เหมาสำหรับคนที่มีปัญหาผิวหน้า มีพวกรอยสิว รอยดำ รอยแดง จุดด่างดำ แนะนำเลยค่ะ

นั่นก็คือ

SOLA PRIMER TEINT FOUNDATION SPF 20

ก๊อบได้ทดลองใช้มาสักพัก จะบอกว่าชอบมาก

ขวดของเจ้ารองพื้นตัวนี้สวยดูแพง และเป็นแบบหัวปั๊ม 

ดูสะอาดดี ไม่เลอะเทอะเวลานำมาใช้ 

มาดูเนื้อของรองพื้นกันค่ะจริงๆ รองพื้นตัวนี้ เขามีกันทั้งหมด 3 สีนะคะ   เบอร์ #10 ผิวขาว             เบอร์ #20 ผิวขาวเหลือง                  เบอร์ #30 ผิวคล้ำ ผิวสองสี

แต่ก๊อบเลือกกมาเป็น เบอร์ #20 ค่ะ 

เนื้อรองพื้นของตัวนี้เขาจะเป็นลักษณะน้ำๆ มีความฉ่ำ บางเบา และทางแบรนด์เคลมว่า รองพื้นตัวนี้ช่วยพรางรูขุมขน และคุมมันได้ดี ติดทนด้วย

มาค่ะ มาดูว่าจะเป็นจริงที่ตามแบรนด์เขาเคลมหรือไม่

และนี่คือสภาพหนังหน้าก่อนลงรองพื้นค่ะ  เหียกมากสังเกตุว่ามีรอยแดงจากสิวเยอะมากเพราะพึ่งไปกดสิวและฉีดสิวมาค่ะและใต้ตาดำคล้ำมาก ฮือๆ

เนื้อรองพื้นเป็นโทนเหลืองค่ะ ทาแล้วหน้าไม่ลอย

หลังลงรองพื้นSOLA PRIMER TEINT FOUNDATIONจะเห็นว่า ปกปิดได้ค่อนข้างดีมากๆเลยๆ แต่ยังแอบเห็นมีรอยนิดนึงแต่สามารถบิวท์ได้ค่ะ

เรื่องพรางรูขุมขนจากที่ทางแบรนด์เคลมไว้ ก๊อบว่าค่อนข้างพรางได้จริงๆค่ะ เนียนกริบเลย ให้ฟินิลชุคที่ดูมีความแมท แต่ยังมีความฉ่ำนิดนึง ซึ่งต้องบอกเลยว่าประทับใจเพราะส่วนตัวแล้วก๊อบพึ่งไปกดสิวมา อาจจะมีความแห้งตรงผิวบริเวณนั้น ซึ่งลงรองพื้นตัวนี้ไปไม่เป็นคราบ ไม่เป็นขุยค่ะคุณ เลิศ

มาดูเรื่องควบคุมความมันค่ะ ก๊อบเป็นคนผิวมันมากๆๆ มากที่สุด ตัวนี้คุมมันได้ดีระดับหนึ่งเลยค่ะ

ชอบที่รองพื้นของเขาเบาบาง ใช้แล้วไม่อุดตันรูขุมขน เนื้อรองพื้นเป็นโทนสีเหลืองทำให้ทาแล้วหน้าไม่ลอย เข้ากับสีผิวได้ดีมากๆ

หลังจากลงรองพื้นแล้วก๊อบใช้แป้งฝุ่นเซตทับอีกที จะเห็นว่าผิวสวยมากรอยแดงทั้งหลายทั้งปวงหายไปเกือบหมด 

ปริ่ม

ก๊อบได้ลองทา ออกไปทาแดด ทาลม ข้างนอกมาด้วย ประมาณ 6-7 ชม. รองพื้นเขายังอยู่ติดทนดี แต่แอบมีตกร่องใต้ตานิดนึง

มีความมันตรงช่วงจมูก แต่โดยรวมเลยคือดี ให้คะแนน 8.5/10 ละกันค่ะ

ค่าเสียหาย เจ้าตัวรองพื้นของ SOLA นี้ อยู่ที่ 850 บาทค่ะ

สำหรับวันนี้ก๊อบก็ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้ ขอบคุณค่าา

ก๊อบแก๊บรีวิว

ก๊อบแก๊บรีวิว

FULL PROFILE