(รีวิว) มาส่องบลัชโทนส้มๆทั้ง 9 ตลับกันค่า

27 17

สวัสดีค่ะ กระทู้รีวิวที่สองของกี้แล้ววันนี้จะมารีวิวบลัชออนโทนส้มๆ(อมชมพู,ม่วง,น้ำตาล)    บลัชออนสีส้มๆทั้งหลายกี้คิดว่าปัดได้ทุกวันและทุกลุคและดูเหมาะทั้งคนผิวขาวและผิวเข้ม กี้เป็นคนผิวผสม ผิวขาวโทนเหลือง NC15 เด้อ

ใครที่ดูในโทรศัพท์การจัดหน้าอาจจะเพี้ยนๆหน่อยนะค่ะขออภัยค่ะจุดแดงๆตามแก้มไม่ใช่ปืดๆจากการใช้บลัชเด้อเป็นรอยเส้นเลือดฝอยบนหน้ากี้เอง ไม่ได้อะไรบริเวณนั้นเพื่อสีที่ชัดเจนนะคะ ขอโทษด้วยค่า

มาดูกันก่อน 4 อันนะค่ะ1.Charlotte Tilbury-First Love(1,400-1,650)      บลัชออนเนื้อแมทสีนี้จะส้มๆตุ่นๆไปทางน้ำตาลเบาๆ ไม่ผงไม่เลือนหน้าบลัชนิ่มมากแต่แตกง่าย

ติดทนให้9/10เลย เช้ายันเย็น

2.Hourglass-Dim Infusion(1,300-1,550)

บลัชส้มนมๆนัวมากกกกกเรื่องความนัวยกให้ชนะเลิศสีเบาๆต้องปัดหลายทีหน่อยไม่งั้นสีเบา

ติดทนให้7/10 อยู่ได้4-5ชั่วโมงเริ่มเลือนเย็นๆหายหมด

3.NARS LIQUID BLUSH-Torrid (900-1,290)

บลัชลิขวิดที่พึ่งออกมาไม่นานและชะนีไทยแห่กันเหมาแหลกลาน สีไม่ต้องพูดถึงชัดมาก

เกลี่ยยากหน่อยสำหรับคนแต่งหน้าใหม่ๆ ต้องรีบเกลี่ยมากไม่งั้นหนากลายปืดเป็นรอยถูกตบ

ติดทน8/10 ติดทนเช้าถึงเย็นเลือนๆหายเล็กน้อย

4.Charlotte Tilbury-The Climax(1,450-1,650)

บลัชส้มอมน้ำตาลบลัชสีนี้จะส้มอิฐๆหน่อยๆปัดรวมกันกับตัวไข่แดงสวยงามตามบลัชป้าชา

มาดูกันอีก5สีนะค่ะ อย่าเพิ่งเบื่อกันน้า

1.Charlotte Tilbury-Ecstacy(1,400-1,650)บลัชสีส้มออกไปทางชมพูหน่อยๆปัดตามสไตน์ป้าชา2.Too faced-Funfetti(700-1,000)บลัชสีส้มพีชๆอมม่วงๆสีแปลกดีปัดออกมาสวยมากโดยเฉพาะหน้าบลัชไม่อยากจะใช้ลายกระต่ายน่ารักมากกกกกกกกกกแต่ปัดแปปๆก็จางแล้วอะเสียดาย                 ติดทน7/10 พอประมาณเช้าถึงเที่ยงๆ3.Benefits-Galifornia(900-1200)บลัชสีส้มพีชไปทางชมพูมีชิมเมอร์ด้วยสีทองๆสีชัดสีจัดสุดๆมีแปรงแถมให้ในกล่องด้วยแต่แปรงสากไปหน่อยนะ                     ติดทน8/10 เช้ายันเที่ยงๆ แต่เจอเหงื่อมากๆก็ไปไวกว่ากำหนด

4.Tomford-The Afternooner2016(4,200)

เปนพาเลทใหญ่มว้ากกกกเท่าฝ่ามือตุ๊ดอย่างกี้เลย บลัชสีสวยมากนัวๆดูหรูดูแพง                    ติดทน 9/10 ปัดเช้าอยู่ยันเย็นจางนิดๆ สีชัดตลับสวย

5.Tomford-Paradise Lust(2,000-3,000)

สีส้มออกทางชมพูหน่อยๆสีชัดดีมีไฮไล้ให้ด้วยถ้าแต่คิดว่าซื้อพาเลทใหญ่ๆจะคุ้มกว่าสีใกล้ๆกัน ติดทนเช้ายันเย็น 9/10

ครบแล้วทั้ง9ตลับค่ากับบลัชออนสีส้ม(สีคล้ายๆกันเกือบหมด)แต่ก็ยังบ้าซื้อมาแสงและรูปภาพบางภาพแสงไม่เหมือนกันอภัยด้วยนะคะ นี่เป็นกระทู้ที่สองที่กี้ทำแล้วผิดพลาดตรงไหนไม่ถูกใจตรงไหนขออภัยด้วยนะคะ ต้องการให้แก้ไขอะไรตรงไหนบอกได้เลย   ขอบพระคุณค่า <3

การใช้แปรงขนสัตว์ปัดพวกบลัชเนื้อนิ่มๆจะทำให้จิกสีได้ดีและถนอมหน้าบลัชจะไม่เป็นปรุๆนะคะ

ราคาที่บอกไว้คือประมาณตามร้านพรีและในช็อปนะค่ะ

สถานที่ซื้อส่วนใหญ่:ร้านพรีตามไอจี,Sephora,siam paragon

กล้อง:Sony A5100

kikie.s

kikie.s

FULL PROFILE