How to: Pink Makeup แต่งหน้าใสๆ แบ๊วๆ คาวาอี้ฟรุ้งฟริ้งสุดๆ

21 8

สวัสดีค่ะทุกๆ คน นุ๊กกลับมาแล้ว และนุ๊กก็ได้นำ how to ลุคกรรแต่งหน้ากลับมาฝากทุกๆ คนด้วยค่ะ ลุคนี้เป็นลุคใสๆ แบ๊วๆ คาวาอี้มาก และที่สำคัญแต่งไม่ยากเลย จะเป็นยังไงเราไปชมกันเลยดีกว่าค่ะ

ขั้นตอนแรกนุ๊กจะใช้ BB ซองนี้ลงให้ทั่วทั้งใบหน้าเลยนะคะ เเล้วนุ๊กจะใช้ฟองน้ำกดค่ะ BB ตัวนี้คือดีสำหรับนุ๊ก หน้าเนียนมาก ส่วนการปกปิดก็ระดับกลางๆ ค่ะ

จากนั้น นุ๊กก็จะนำคอลซิลเลอร์มาแต้มจุดที่ต้องการปกปิด โดยจะแต้มทิ้งไว้ที่หน้าสักพักแล้วค่อยเกลี่ยค่ะ

ลงบรัชแบบครีม เพื่อให้ได้แก้มดูธรรมชาติ และสีแก้มของเราจะติดทนนานมากยิ่งขึ้นค่ะ สีที่นุ๊กใช้ในครั้งนี้เป็นสีชมพู พิ้งๆ เลย น่ารักสุดๆ

เซททุกอย่างด้วยแป้ง นุ๊กจะใช้แปรงมาช่วยในการปัดแป้ง ถ้าใช้พัพก็จะได้หน้าที่ดูแน่น ดูปัง แต่ถ้าใช้แปรงช่วยในการปัด ก็จะให้ลุคด้วยรวมของเราดูธรรมชาติๆ ค่ะ

หลังจากนั้น นุ๊กก็จะเขียนคิ้วไปตามโครงคิ้วของนุ๊กเลยค่ะ

ขั้นตอนในการแต่งตา1. ลงสีทองให้ทั่วเปลือกตา แล้วเกลี่ยให้ฟุ้ง2.ลงสีน้ำตาลทองที่หางตาบนให้เป็นรูปตัววี แล้วเกลี่ยให้ฟุ้ง ใช้สีเดิมทาลงมายังขอบหางตาล่าง3. กรีดอายไลน์เนอร์4. ปัดมาสคาร่าได้เลย

จากนั้นก็คอนทัวร์กรอบหน้ากันเถอะค่ะ วิธีนี้จะช่วยให้หน้าของเราดูมีมิติขึ้นมาเลยค่ะ

การปัดแก้ม ปัดตามรอยเดิมของบรีชครีม และสีที่นุ๊กใช้จะเป็นสีโทนชมพูทองๆ เพื่อให้หน้าแวววับแวววาวมากยิ่งขึ้น

ขั้นตอนสุดท้ายแล้ว นั้นก็คือการทาลิปนั่นเองค่ะ โดยที่นุ๊กจะใช้ลิป Tint ทาที่ข้างในปากแล้วค่อยเกลี่ยออก

เสร็จเรียบร้อยแล้วค่ะลุคนี้ แต่งไม่ยากเลย

เราไปชมลุคนี้แบบเต็มๆ กันค่ะ

NookSweetyCat

NookSweetyCat

สวัสดีค่ะ นุ๊ก NookSweetyCat ค่ะ นุ๊กชื่นชอบการแต่งหน้า ถ้ามีลุคไหนเก๋ๆโดนๆ นุ๊กจะมาทำ How to แต่งหน้าให้ทุกคนค่ะ หรือว่าอยากให้นุ๊กทำ How to แต่งหน้าลุคไหน ก็บอกได้เลยค่ะ ไม่ว่าจะเป็นทางคอมเมนต์ IG หรือ Facebook ค่ะ

FULL PROFILE