[Review] Lib-stick Wet n Wild 5 สี ที่หญิงอย่างเราทาแล้วจะรอดหรือร่วง

12 6

สวัสดีจ้าาา วันนี้แนมก็กลับมาอีกครั้ง กับการรีวิวสีลิปสติกหน่าฮ๊ะ เมื่อคราวที่แล้วรีวิวเป็นของทางแบรนด์ Revlon แต่คราวนี้ขอมาพูดถึงลิปสติกที่นักศึกษางบน้อยอย่างเราควรค่าแก่การไปสอยมาประทินริมฝีปากเป็นอย่างมาก นั่นก็คืออออ แท่น แทน แท๊นนน Wet n Wild นั่งเองค๊าาาาาา เพราะนอกจากจะราคาถูก (ราคาแท่งละ 129/แท่ง นั่นเอง) สีและเนื้อก็ยังแน่น ถึงไม่ใช่เนื้อแมท แต่ก็ติดทนนานมว๊ากค่ะ 

โปรยมาซะเยอะ เพื่อไม่เป็นการเสียเวลา เรามาดูกันเลยจ้าววว 

แนมมีครอบครองทั้งหมด 5 สีด้วยกันนะคะ มีทัั้งสีที่ทาแล้วปัง และสีที่ทาแล้วก็ปัง(ปังปินาศ 55555) มาค่ะ เรามาสวอชสีดูกันนนนนนน

พอสวอชปุ๊ป ก็ถึงกับต้องเอามือทาบอก แล้วทำหน้าตกใจเหมือนพี่เกด หรือติช่าเลยค่ะ เพราะสีแน่น เนื้อแน่นมากกกกกกก

แน่นอนค่ะว่าสวอชอย่างเดียวไม่พอ เราต้องมาลองบนปากของเราด้วยนะคะ จะได้รู้ว่าสีไหนรอด สีไหนร่วง  

3 4 เริ่มมมมมมมม (ทำเสียงแหลมๆเหมือนเชียร์ลีดเดอร์)

E914C Mocha-liciousแนมขอเรียกสีนี้ว่า สีสายฝอ เพราะมันสีจะออกน้ำตาลแดงก่ำๆ จะใช้เป็นEvery day look ก็ได้ หรือจะใช้ในงานอีเว้นท์ต่างๆก็ดีนะคะสาวๆ

สรุป รอด

E917B Cinnamon Spiceสีนี้ไม่ต้องพูดไรมากเลยค่ะ เพราะมัน Spice สมชื่อจริงๆ สีแดงที่ไม่ได้แดงแสบจนเกินไป วันไหนแนมอยากเป็นสาวมั่น(หน้า) แนมก็จะหยิบสีนี้มาทาแนมเลยตั้งชื่อให้มันว่า สีแดงผู้ดี 

สรุป รอด

E981 Scattered Rose Petalsสีที่ทาออกมาจะออกโทนสีพีชสว่างหน่อยๆ อยากได้ลุคใสๆ อยากเป็นสาวรักเด็ก ให้หยิบสีนี้มาปาดโลดเลยค่ะ

สรุป รอด

E902C Bare It Allแนมขอกรี๊ดให้กับสีนี้รัวๆเลยค่ะ และเชื่อว่าBeauty Blogger ทุกคนต้องมีติดโต๊ะแป้งไว้แน่นอน เพราะสีนี้จะใช้ได้กับทุกลุคเลยค่ะ ไม่ว่าจะเป็นลุคสวยอ่อนหวานสไตล์คุณหนู หรือลุคสาวมั่น สวย เผ็ด (ถ้าแต่งตาให้เด่นหน่อย) มันเลิศศศศศศ10 10 10 ไปเลยจ่ะ

สรุป รอด

E901B Think Pinkสีนี้ขอถอนหายใจแรงๆ ไม่รู้ว่าตอนนั้นผีตัวไหนเข้าสิงให้ซื้อมา ทั้งๆที่ลองเทสดูแล้วนะ 5555คือคนสีผิวแบบแนม พอทาแล้วมันเหมือนคนป่วยเลยอ่ะ เหมือนปากซีดตลอดเวลา ไม่เวิร์คเลย คนที่จะเหมาะกับสีนี้จะต้องเป็นคนผิวขาว ที่ค่อนข้างขาวนะคะ ถึงจะเหมาะ และสีจะเหมาะกับลุคเรียบร้อย ใสๆ วัยรุ่นชอบมากกว่าค่ะ

สรุป ร่วง

สุดท้าย ท้ายสุดคือ แบรนด์นี้ราคาไม่แพง แต่คุณภาพสีที่ติดบนริมฝีปากนั้นเกินราคาจริงๆ (นี่ไม่ได้อวย ไม่ได้เป็นหน้าม้านะ คือใช้กับตัวแล้วชอบจริงๆ) และสาวๆเห็นแล้วชอบสีไหน อยากได้ลุคไหนก็ไปสอยมาปาดได้เลยจ้า

ขอบพระคุณที่เข้ามาชมรีวิวแล้วพบกันใหม่ในรีวิวหน้านะจ้ะ เลิฟๆ

Prim.primupsorn

Prim.primupsorn

สวัสดีค่ะ ชื่อ แนม นะคะ
แนมพึ่งหัดรีวิว และทำHow to
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

FULL PROFILE