Review IMMIROIR คุชชั่นรองพื้นเนื้อบางเบา ปกปิดดีเยี่ยม

11 8

สวัสดีค่ะ วันนี้เราก็จะมารีวิว รองพื้น Cushion จากแบรนด์ IMMIROIR ซึ่งเป็นแบรนด์น้องใหม่ของคนไทยที่ผลิตและนำเข้าจากประเทศเกาหลีใต้ค่ะ วันนี้เราก็จะมารีวิวและทดลองใช้คุชชั่นจากแบรนด์นี้และแนะนำให้ทุกๆคนได้รู้จักกันค่ะ*ถ้าใครเห็นว่ารีวิวนี้ยาวไปสามารถดูวิดีโอรีวิวนี้ได้ค่ะ*

รีวิวกันดีกว่าเนื้อรองพื้น/Textureเนื้อรองพื้นให้ความชุ่มชื่น ตอนที่เนื้อรองพื้นสัมผัสกับใบหน้าจะรู้สึกเย็นสดชื่น เนื้อรองพื้นบางเบาและเกลี่ยง่ายมากๆ พัฟที่เค้าให้มากดแค่ไม่กี่ทีเนื้อก็เนียนเลย ตัวรองพื้นมีความครีมมี่ ไม่รู้สึกเหียวเหนอะหนะเลย

เฉดสีรองพื้น/สีดรอปหมองระหว่างวันมั้ยรองพิ้นตัวนี้เค้าออกมาแค่สีเดียว สีของรองพื้นจะค่อยๆปรับสีให้พอดีกับผิวหน้า พอเค้าเซ็ทตัว/สีเสร็จแล้วสีไม่ดรอประหว่างวันเลยค่ะ  เรารู้สึกว่าเค้ามีอันเดอร์โทนเป็นสีชมพู เหมาะที่จะเน้นเรื่องการปกปิดจุดด่างดำได้เป็นอย่างดี เนื่องจากสีพีช/สีชมพูจะหักล้างเม็ดสีฟ้าและดำค่ะ

ฟินิชลุคฟินิชลุคของเค้าสวยมากๆ ดูเป็นธรรมชาติสุดๆเหมือนไม่ได้ทารองพื้นที่หน้าเลย เค้ามีความวาวนิดหน่อย ผิวหน้าดูอิ่มน้ำแบบสุขภาพผิวดี  แต่เนื้อสัมผัสจริงๆคือเนื้อแมท เราลองเอานิ้วปาดดูก็ไม่ได้มีเนื้อรองพื้นติดที่นิ้วมือเลย  เรื่องความโกลว์/วาว ของเค้าก็เหมือนช่วยให้ใบหน้าเราดูมีมิติมากขึ้นจริงๆ คือมีความวาวแบบเฉพาะส่วน ไม่ได้วาวแบบทำให้หน้าบานค่ะ เค้าช่วยกระจายแสงได้ดี ช่วยให้หน้าดูเด็กขึ้นด้วยค่ะ

เรื่องการเซ็ทตัวของรองพื้นเค้าใช้เวลาไม่นานเลยในการเซ็ทตัวให้รองพื้นเกาะติดกับผิวหน้า ประมาณ 1-1.50  นาที พอเค้าเซ็ทตัวเสร็จแล้ว เนื้อสัมผัสจะกลายเป็นเนื้อแมทแทบจะทันทีเลย

น้ำหนักตัวรองพื้นรองพื้นตัวนี้เนื้อบางเบามากๆ ขนาดเราลง 2 รอบแล้ว ยังไม่รู้สึกหนักหน้าหรือว่าเหนียวเหนอะหนะเลย

การปกปิดจุดด่างดำ/สิวเค้าปกปิดจุดด่างดำได้ดีมากๆ เกือบจะปกปิดฝ้าเราได้หมดเลย เนื่องจากเค้ามีอันเดอร์โทนชมพู แถมเนื้อยังบางเบาอีกไม่ต้องลงรองพื้นหนาๆเพื่อปกปิดรอยฝ้าเลย สุดยอดดด

ส่วนเรื่องปกปิดรอยแดงจากสิวเค้ายังทำหน้าที่ได้ไม่ค่อยดีนัก เนื่องจากอันเดอร์โทนของรองพื้นเป็นสีชมพูเลยไม่ค่อยปกปิดพวกรอยแดงจากสิว

ตกร่อง/ปกปิดรูขุมขน​

รองพื้นตัวนี้เบลอพวกรูขุมขนและริ้วรอยได้ดีมากๆ ช่วยให้ผิวสวยเรียนเนียน ขนาดลงบนผิวที่ไม่ได้ลงเบสเลย นับว่าเค้าทำหน้าที่ได้ดีมากๆ เราลองทดสอบดูแล้วประมาณ 8 ชั่วโมงรองพื้นไม่ตกร่องเลยและรองพื้นตัวนี้ไม่ไปขยายรอบแห้งบนใบหน้า เนื่องจากเค้าเป็นรองพื้นเนื้อแมท เราเลยกลัวว่าเค้าจะตกร่องและขยายรอยแห้งบนใบหน้าเรา แต่คุชชั่นตัวนี้ทำหน้าที่ได้ดีจริงๆ

รูปนี้โชว์ให้เห็นว่าไม่ตกร่องริ้วรอยบริเวณใต้ตาค่ะ

รูปนี้โชว์ให้เห็นเรื่องการเบลอพวกรูขุมขนค่ะ

การควบคุมความมันเค้าควบคุมคความมันได้ค่อนข้างดี คือถ้าเรามีเหงื่อออกเยอะหรืออากาศร้อนมากๆ ประมาณ 3ชั่วโมงเค้าก็อาจจะเริ่มมีความมันขึ้นมาบ้าง แต่เราลองมาทนสุดประมาณ 3-5 ชั่วโมงถึงจะเริ่มมีความมันออกมา ส่วนใหญ่จะมันตรงบริเวณ T-Zone แต่เค้าก็ไม่ได้มันมากมายอะไรนะคะ แค่หน้าดูวาวๆขึ้นมาบ้างเท่านั้นเอง

ภาพนี้คืออัพเดทหลังผ่านไปประมาณ 8 ชั่วโมงค่ะ

กันน้ำกันเหงื่อ/ความทนทาน/เป็นคราบ?เราลองมาแล้ว 8 ชั่วโมงนะคะ แล้วเหงื่อเราออกเยอะมากๆรองพื้นตัวนี้ ไม่หลุด ไม่ไหล และไม่เป็นคราบเลยค่ะ จะมีก็แต่ความวาวเกิดขึ้นและเรารู้สึกว่ายิ่งเหงื่ออกหน้ายิ่งผ่องค่ะ รวมๆแล้วก็ถือว่าเค้าติดทนทานอยู่นะคะ 

เช็ดล้าง/อุดตัน?เราลองใช้มาประมาณ 5 วันแล้ว ยังไม่มีสิวขึ้นนะคะ เดี๋ยวจะลองใช้ไปเรื่องก่อน จะกลับมาอัพเดทนะคะ เค้าล้างออกง่ายค่ะ ใช้พวกคลีนซิ่งล้างเครื่องสำอางตามปกติก็ล้างออกได้หมดอยู่แล้วค่ะ เราคิดว่าเค้าไม่น่าจะอุดตันนะคะ

ระคายเคือง/แพ้?เราใช้แล้วไม่แพ้หรือระคายเคืองผิวเลยและไม่รู้สึกคันเลย ตอนที่เหงื่อออกเยอะๆ แต่เรากลับรู้สึกเหมือนกับว่าเค้ามีสารบำรุงผิวอยู่จริงๆ เนื่องจากหลังใช้มาประมาณ 5 วัน ผิวเราดูเนียนขึ้นอ่ะ (อันนี้ไม่รู้ว่ามโนไปเองหรือเปล่านะคะ 555 แต่ผิวดูดีขึ้นค่ะ)

กลิ่นรองพื้นตัวนี้ไม่มีกลิ่นนะคะ เราคิดว่าเป็นแบบนี้ดีกว่า ถ้ารองพื้นทีกลิ่นนี้เราไม่โอเคอ่ะ เพราะเราต้องทาบริเวณเหนือริมฝีปาก ซึ่งจะทำให้เราได้กลิ่นรองพื้นอยู่ตลอดเวลาค่ะ

*เราเป็นคนผิวแห้ง รีวิวนี้จึงเป็นผลการใช้ของคนที่มีสภาพผิวแห้งนะคะ ผลการใช้ของแต่ละคนอาจแตกต่างกัน ขึ้นอยู่กับสภาพผิวของแต่ละท่านด้วยค่ะ*

และนี้ก็คือทั้งหมดที่เราจะรีวิววันนี้ค่ะ ถ้าใครเห็นว่ารีวิวนี้ยาวไปและเริ่มรู้สึกท้อกับการอ่านรีวิวเราก็สามารถกดดูวิดีโอของเราได้ค่ะ

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่เสียสละเวลามาอ่านรีวิวนี้นะคะขอบคุณมากๆค่ะ

SweetBrianne1

SweetBrianne1

Hi I'm Brianne, I'm addicted to the entire world of beauty, and wish to share my passion for all things beauty with you

FULL PROFILE