Review บลัชออนไข่ดาวของป้า Charlotte Tilbury ทั้ง 6สีกันค่าา

33 20

สวัสดีค่ะ ชื่อกีกี้เด้ออ นี่เป็นการตั้งกระทู้รีวิวครั้งแรกในชีวิตเลย ถ้าผิดพลาดอะไรขออภัยนะคะวันนี้กี้จะมารีวิวบลัชออนที่ใช้เกือบจะทุกวันและรักมากกกกในบลัชออนที่สะสมอยู่นั่นคือCharlotte Tilbury-Cheek to Chic Blushเราผิวขาวเหลือง Nc15 ผิวผสมนะจ้า

บลัชออนสัญชาติอังกฤษของป้าชาล็อตดีงามมากเป็นบลัชที่เรารักที่สุดตั้งแต่สะสมมาเลยไม่เป็นผงๆล่วงๆแถมนัวไปกับสีแก้มด้วยป้าเปิดแบรนด์มาก็ผลิตสีออกมาถึง6สีแนะ

•  บลัชไข่ดาวอันนี้เวลาจะใช้คือต้องปัดวงนอก(Swish)ก่อนบริเวณที่เราต้องการจะปัดและวงไข่แดงด้านใน(Pop)ก็ปัดอีกทีบริเวณจุดกระจายแสง ทางแบรนด์บอกว่าถ้าปัดแบบนี้ สีของแก้มจะมีมิติจะดูสวยมากกว่าปัดเดี่ยวๆ
  • จากที่กี้ใช้มาแปรงที่เหมาะกับบลัชป้าคือพวกแปรงขนสัตว์นะ เพราะจะทำให้สีติดดีและหน้าบลัชไม่เป็นรอยปุๆด้วยย

จากที่ใช้มาสักพักปัดทุกสีไปเที่ยวไปช็อปปิ้งมาขอยกให้เป็นบลัชออนที่ติดนานมากกกกกก          แต่งหน้าตอนเช้าพอถึงบ่ายๆยังไม่เลือนเลย สีนัวมากพอๆกับแบรนด์ Hourglass เลยคะ 

สีบางสีคล้ายๆกันเลยกี้คิดว่าขึ้นอยู่กับน้ำหนักมือของคนปัดด้วยนะสำหรับคนที่สนใจรานพรีออร์เดอร์ราคาอยู่ที่ประมาณ 1,450-1.650 ขึนอยู่กับร้านนะบลัชออนนี้ให้ 9/10 หักออกไป1ราคาแรงไปหน่อย แต่คุ้มค่ากับคุณภาพที่ได้กลับมาเนอะ              เป็นกระทู้รีวิวแรกในชีวิตที่เคยตั้ง ถ้าเขียนไม่ดีถ่ายรูปห่วยกี้ขอภัยนะค่ะ ติเตียนได้เลย

อยากให้ไปสอยอะไรมาลองบอกได้เดออออ                                                           ขอบคุณมากๆค่ะ

Camera: Sony A5100

kikie.s

kikie.s

FULL PROFILE