How to : แต่งน้อยแต่มาก ดูยากแต่ง่าย โก้เวอร์!!!

14 6

สวัสดีค่าาา ทุกคน วันนี้กลับมาพร้อมกับการแต่งหน้าลุคใหม่ ซึ่งบอกเลยว่า แต่งน้อยแต่สวยมากเวอร์

ขั้นตอนแรกนะคะ นุ๊กใช้ BB แทนรองพื้นค่ะ พอดีไปเจอใน 7-11 เลยจัดมาสักหน่อย หน้าเนียนเวอร์ๆ ปกปิดค่อยข้างโอเค เสียอย่างเดียว ไม่มีฝาปิด เวลาฉีกใช้งานแล้วจะเก็บรักษายากไปหน่อย

จากนั้นนุ๊กก็จะลงบรัชครีมสีส้มอมชมพูของ sola ลงไปที่หน้าแก้ม และลงตรงกลางจมูกด้วยค่ะ

จากนั้นนุ๊กก็จะลงแป้งทับอีกทีค่ะ แป้งตัวนี้นุ๊กเพิ่งลองซื้อมาใหม่ ในเนื้อแป้งจะมีกากเพชรวิ้งๆวับๆ ใช้แล้วหน้าดูเงาๆดีค่ะ การลงแป้งนุ๊กจะใช้แปรงปัดลงบนหน้านะคะ

เขียนคิ้วกันเลยค่ะ นุ๊กก็จะเขียนตรงท้องคิ้วจนถึงหางคิ้วก่อนนะคะ จากนั้นก็ค่อยวาดให้เป็นมุมเเหลมตรงหางคิ้ว แล้วเขียนจากหัวคิ้วมาที่หางคิ้วอีกทีนึงค่ะ

นุ๊กใช้อายแชโดว์จากพาเลทของ cute press จะใช้สีทองลงให้ทั่วทั้งเปลือกตา จากนั้นจะใช้สีม่วงผสมกับน้ำตาลม่วงลงที่หางตา และหางตาล่าง แล้วใช้สีน้ำตาลเข้มเขียนเป็นอายไลน์เนอร์ จากนั้นก็ดัดขนตาและปัดขนตาค่ะ

สร้างกรอบหน้าและงัดดั้งกันค่ะ

การปัดแก้ม ต้องขออภัยด้วยนะคะไม่ได้ถ่ายรูปบรัชที่นุ๊กใช้มาให้ดู นุ๊กใช้บรัชของ canmake ที่เป็นรุ่นบรัชแบบเดี่ยวๆ ค่ะ สีชมพูอมส้ม

ทาลิปๆๆๆๆ นุ๊กใช้ลิปสีน้ำตาลอมส้ม อมแดง อธิบายไม่ถูก 555 แต่สีสวย ทาไปทั้วทั้งปากค่ะ

เสร็จแล้ว มาดูลุคนี้โดยรวมกันค่ะ

NookSweetyCat

NookSweetyCat

สวัสดีค่ะ นุ๊ก NookSweetyCat ค่ะ นุ๊กชื่นชอบการแต่งหน้า ถ้ามีลุคไหนเก๋ๆโดนๆ นุ๊กจะมาทำ How to แต่งหน้าให้ทุกคนค่ะ หรือว่าอยากให้นุ๊กทำ How to แต่งหน้าลุคไหน ก็บอกได้เลยค่ะ ไม่ว่าจะเป็นทางคอมเมนต์ IG หรือ Facebook ค่ะ

FULL PROFILE