{ รีวิว M A T C H B O X } บลัชออนเนื้อครีม ถูกและดีมีอยู่จริง

13 7

M A T C H  B O X

สวัสดีค่าาาา ทุกคน วันนี้กลับมาพบกับก๊อบกันอีกแล้วนะคะ ก๊อบจะไม่พูดพร่ำทำเพลงอะไรมาก เข้าเรื่องเลยดีกว่า 555

คือได้ลองบลัชออนเนื้อครีมยี่ห้อนึง เป็นบลัชออนแบรนด์คนไทยนี่แหละค่ะแต่ที่อะเมซิ่งและ วอแวอยากมารีวิวให้ทุกคนได้ชมกัน เป็นเพราะว่ามันดีมากกกกกก ทาแล้วละมุนมากกกก

ลองใช้มาสักพัก ก๊อบจะใช้เจ้าครีมบลัชตัวนี้หลังลงรองพื้น เสร็จแล้วเซ็ตด้วยแป้งฝุ่นแก้มดูผิวสวยสุขภาพดีเหมือนไม่ได้ปัดบลัชออนเลย แต่ดูระเรื่อๆ ธรรมชาติดี

นี่คือหน้าตาบลัชออนเนื้อครีม ของ M a t c h b o x ที่ก๊อบพูดถึงค่ะ

เป็นตลับกลมๆ เล็กๆ บลัชออนของเขามีด้วยกันทั้งหมด 6 สีค่ะ 

สวอชลงบนแขน

เนื้อของครีมบลัชตัวนี้ เขาจะมีความคล้ายเนื้อเจล ไม่หนา ไม่เหนียว ใสๆ สีชัด ปาดทีเดียวได้สีที่ชัดพอสมควร

ก๊อบชอบสี #BUTTERSCOTCH สีนี้จะเป็นโทนส้ม ใสๆ คิวท์ๆ ใช้แล้วดูสดใสดีก๊อบชอบปัดมาตรงจมูกด้วย ให้ดูเป็นสาวจี้ปุ่น 5555 ละมุนตุ้นนนน

อีก 1 สีที่ก๊อบชอบคือสี #CHERRY BERRY ค่ะสีนี้จะเป็นโทนชมพูตุ่นๆ เหมาะกับนักศึกษาต้องการแต่งหน้าในลุคใสๆ ใช้ตัวนี้ตัวเดียวอยู่เลยค่ะลามุนนนนนนนนนนนนนนนนน

สรุปเลยให้คะแนน 9/10 หักตรงแพเกจจิ้งเป็นสีดำด้านจะเปื้อนง่ายหน่อยเวลาเราใช้เสร็จส่วนเรื่องความชัดของสี ความติดทน นี่ 10/10 

และที่สำคัญเลย เจ้าบลัชออนครีมตัวนี้ ไม่หนา ไม่เหนียว ทาแล้วไม่เป็นคราบ ไม่เหมือนบลัชออนเนื้อครีมบางยี่ห้อ จะใช้ทาก่อนลงแป้งหรือหลังลงแป้งแล้วก็ได้ ใครสายเกา อยากได้แก้มระเรื่อๆ ไม่ควรพลาดเด็ดขาด ไปตำกันเถอะ 

ส่วนราคาเจ้าตัวนี้ก็อยู่ที่ราคาตลับละ 350 บาทค่ะ

สำหรับวันนี้ก๊อบก็ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้ ไว้พบกันใหม่นะคะ

ขอบคุณที่ติดตามกันค่ะ 

ก๊อบแก๊บรีวิว

ก๊อบแก๊บรีวิว

FULL PROFILE