♡REVIEW SOLA BB PRIMER SPF 50 PA++ | รีวิวบีบีครีมแบบซองจากแบรนด์ Sola ในเซเว่น♡

13 5

Hello สวัสดีค่า : )♡

วันนี้แอร์จะมา Review เครื่องสำอางจากเซเว่นที่หาซื้อได้ง่ายมากๆแถมยังราคาเบาสบายกระเป๋าด้วยนะคะ

นั่นก็คือ

SOLA BB PRIMER SPF50 PA++ MADE IN KOREA ค่าาา >____<

สำหรับ SOLA BB PRIMER เป็นบีบีครีมที่ผสมไพร์เมอร์ ครีมบำรุง และกันแดดไว้ในหนึ่งเดียว ลัดเวลาการใช้ไปเยอะเลยละเพราะตัวเดียวก็จบครบเลย และบีบีตัวนี้สามารถหาซื้อได้ง่ายมากๆที่เซเว่นทุกสาขาในราคาเพียงแค่ 49 บาทค่า >_______<

และนี่ก็คือเนื้อสัมผัสของบีบีครีมเลยนะคะ เป็นเนื้อครีมออกไปทางโทนเหลือ เหมาะกับสาวไทยอย่างเราแน่นอน แถมบีบีครีมตัวนี้ยังเหมาะสำหรับทุกสภาพสีผิว เพราะเวลาเราเกลี่ยมันเบลนกลืนไปพอดีกับผิวหน้าของเราเลยคะ สาวๆผิวแทนหน่อยก็สามารถใช้ได้ ไม่ต้องกลัววอกเลยค่าา

เริ่มกันที่หน้าสดของแอร์เลยนะคะ ซูมๆๆเลย 555 ก็จะเห็นได้ว่าส่วนตัวแล้วมีปัญหาผิวนะคะ แบบไม่ได้หน้าเนียนใสไร้สิวเลยค่ะ ฮ่าๆๆ เดี๋ยวเราจะมาดูกันว่าจะปกปิดได้มากน้อยแค่ไหนนะคะ ^^

แอร์จะใช้แปรงสำหรับเกลี่ยรองพื้นมาลงบางๆหนึ่งชั้นก่อนนะคะ แล้วก็จะลงเพิ่มอีกรอบเพราะว่ารอบเดียวสำหรับรอยสิวมหาโหดของแอร์มันปิดไม่อยู่ พอลงบางๆทับอีกชั้นก็คือปกปิดกำลังดีเลยค่ะ แถมยังดูเป็นผิวๆแล้วก็เนียน เรียบไปกับผิวเลยค่า

สำหรับบีบีครีมตัวนี้แอร์ขอสรุปว่า เป็นเนื้อบีบีครีมที่เกลี่ยง่าย ง่ายมากๆ เนื้อค่อนข้างเหลวนิดๆแต่ปกปิดในระดับ Medium และสามารถทาทับเพิ่มไปเรื่อยๆจนถึง Full coverage เลยค่าา สำหรับหน้าแอร์ที่เป็นผิวมันมากๆ บีบีครีมตัวนี้คุมมันได้5 ชั่วโมง แล้วแอร์ก็ต้องซับหน้า แต่ไม่ต้องเติมแป้งเลยค่ะ ทาตั้งแต่เช้าจนเย็นมันก็ยังติดทนอยู่เลยนะ ตอนเย็นๆจะรู้สึกว่าหน้าฉ่ำๆนิสนึ่งด้วยล่ะ  แต่บีบีครีมตัวนี้มีกลิ่นหอมนะคะ คิดว่าน่าจะใส่น้ำหอมนะคะใครที่แพ้น้ำหอมแอร์ขอให้ทดสอบการแพ้ก่อนใช้ด้วยนะคะ

ถ้าใครอยากเห็นภาพชัดๆแอร์มี Video มาให้รับชมกันด้วยนะคะ อย่าลืมกด HD นะค้าจะได้เห็นชัดๆ ^^

วันนี้ก็ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้นะค้า สวัสดีค่า :D 

Disclaimer : Sponsored by Sola Cosmetics Thailand. All opinions are my own.

sweetairry_

sweetairry_

สวัสดีค่า ชื่อแอร์นะคะ : )
♡Beauty & Lifestyle♡
●●|รัก เครื่องสำอาง อาหาร ขนม ของหวาน และไปเที่ยวววว|●●
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่าา :D

FULL PROFILE