รีวิว เปิดกรุกระเป๋าทั้งหมดตั้งแต่หลักร้อยยันหลักพัน

16 5

สวัสดีค่าาาาาาา นี่เป็นรีวิวแรกที่เราลองทำนะคะ ถ้าอันไหนไม่โอเคไม่ถูกต้อง ต้องขออภัยไว้ก่อนนะค้าา ทำด้วยใจจริงๆค่า

นี่เป็นการรีวิวกระเป๋าที่ได้ใช้จริงๆ มีทั้งซื้อเอง ผปคซื้อให้ ใช้ด้วยกันกับผปคและสุดท้ายคนรู้ใจซื้อให้ค่ะ เนื่องจากเรายังเรียนอยู่ค่ะ รายได้ก็ม่ายมี แต่เก็บเล็กผสมน้อยเอาทุกๆเดือน ก็อาจจะได้มาใบนึงน้าา

ส่วนรายระเอียดราคา แหล่งที่ซื้อ เดี๋ยวตังจะใส่ไว้ให้ใต้รูปนะคะ

เริ่มที่ใบแรกกันเลย

เป็นกระเป๋าใบแรกที่ผปคซื้อให้ตอนจะเข้ามหาวิทยาลัย อยากได้ใบที่ทน ราคาไม่แพงมาก 

• เป็นกระเป๋าหนังที่สามารถเช็ดทำความสะอาดได้ง่าย
  • ใช้งายเพราะเป็นสีดำ
  • จุของได้เยอะ มีช่องเล็กเยอะ ปีหนึ่งใส่หนังสือ ชีท เอาไปเรียนประจำ
  • สะพายได้ 2 แบบทั้งสายสั้นและยาว

ซื้อใน Shop AIIZ จ้าาาา

ใบที่สองงงงง

ใบนี้เป็นลูกรักประจำเลย ใช้บ่อยมาก ไม่รู้จะหยิบใบไหนคว้าใบนี้ก่อนตลอด

• เป็นกระเป๋าหนัง ทนมากกกกกกกก เค้ามีหลายสีนะ แต่เราชอบสีนี้เพราะไม่สกปรกง่ายดี
  • จุของได้เยอะมากๆๆๆๆๆ คือแบบใส่ยัดๆตลอด เป็นคนชอบพกของจุกจิกเยอะ ใบนี้ลงตัว
  • มี 2 สายนะ สายหนังกับสายโซ่ แต่อีกสายอยู่ที่หอ งื้อๆเลยไม่ได้เอามาให้ดู
  • สามารถเข้ากับชุดสีเข้มๆ สีขาว ได้ง่าย

ซื้อใน Instagram จ้าาาา

ใบที่สามมมมม

ใบนี้หยิบมาใช้น้อยมากนับครั้งได้ ยอมรับจริงแบรนด์นี้ทำดีไซน์ออกมาสวยจริง

• เป็นกระเป๋าหนัง แต่ต้องดูแลหนักหน่อย เพราะดำง่าย
  • ใบนี้ไม่ค่อยกว้างมาก ใส่มือถือ แบตสำรอง กระเป๋าตังค์ใบสั้น ก็เต็มแล้วจ้า
  • ถือได้ 2 แบบ สะพายข้างกับคล้องแขน
  • เข้ากับชุดสีอ่อนเพื่อให้กระเป๋าโดดเด่น เช่น เสื้อผ้าสีเหลือง ขาว 

การซื้อก็ไม่ใช่เรื่องง่ายนะจ้ะ เพราะต้องมีการจอง แบรนด์นี้วัยรุ่นใช้กันเยอะมาก Instagram 

ใบที่สี่แล้ววววว

ใบนี้เป็นใบร่วมกันใช้ ดูจากราคาซื้อเองคงจะต้องเก็บอยู่หลายเดือน แต่ถามว่าคุ้มค่าไหมกับราคา บอกเลยว่ามากกกก

• เป็นหนังนิ่มๆ ดูเรียบแต่หรู นี่หละนิยามของเจ้าตัวนี้
  • ใส่ของได้เยอะ แต่กระเป๋าจะห้อยๆหน่อยเพราะเป็นรูปพัด ถ้าใส่ของน้อยกระเป๋าก็จะเหี่ยวๆหน่อย
  • มีสายหนัง แต่ปรับความยาวไม่ได้ แต่สะพายก็พอดีนะ กระเป๋าจะอยู่ประมาณเอว
ซื้อร้านใน Instagram ที่เป็นพรีออเดอร์มาจากอเมริกา *คำเตือน ดูร้านดีๆนะ เอาที่น่าเชื่อถือได้*

ใบที่ห้าจ้าาาาา

ใบนี้เป็นลูกรักใหม่ล่าสวดดดด ได้เป็นของขวัญวันเกิดปีนี้ เน้นไว้ใช้ไปเรียน

• กระเป๋าหนังแข็ง ทำความสะอาดง่าย แต่เลอะง่ายเพราะสีอ่อน ต้องระวังเยอะมาก
  • จุของได้เยอะมาก แต่จะหนักๆไหล่หน่อย
  • เป็นแบบสะพายข้าง ก็นั่นหละ จะปวดไหล่เอา
  • สีชมพูนมที่ปลื้ม ข้างในก็บุด้วยสีชมพูนม 
ซื้อร้านใน Facebook *แต่ก็ต้องระวังเหมือนกันน้าา เดี๋ยวถูกเท*

จบแล้วววว ^^ รีวิวนี้เผื่อใครที่คิดกำลังจะซื้อกระเป๋าใบใหม่แล้วไม่รู้ว่าตัวเองเหมาะกับแบบไหน ก็ลองเข้ามาดูได้ในนี้นะค้าาา

ซื้อเท่าที่จำเป็น เอาเท่าที่กำลังทรัพย์เราไหว จะดีที่สุดค่าถ้ามีอะไรแล้วจะมาใหม่นะคะ ขอบคุณที่เข้ามาดูค่าทุกๆคน

nnc pt

nnc pt

HELLO
สวัสดีค่า มาพบกับเพจของสาวออฟฟิตคนนึงที่ชอบลองใช้ของใหม่ๆ ของดีๆ แล้วบอกต่อ

FULL PROFILE