แต่งหน้าโทนสีส้มสุดฮ็อต สไตล์เกาหลี / Hot Orange Korean Makeup (MAYNESSA)

12 7

สวัสดีจ้า เพื่อนๆ วันนี้เมย์มีฮาวทูแต่งหน้าใหม่มาฝากจ้า

ครั้งนี้เมย์เปลี่ยนแนวมาเป็นสาวเกากันบ้างนะคะ

มาดูกันว่า เมย์หันมาสายเกาแล้ว จะรอดไหมรอด

ก่อนที่เราจะไปเริ่มชมฮาวทูนี้ ไปชมภาพก่อนและหลังการแต่งหน้ากันก่อนจ้า

เป็นยังไงบ้างคะ พอได้บ้างไหม?

ถ้าพร้อมแล้วเราไปชมฮาวทูนี้กันเลยจ้า ในรูปแบบวิดีโอนะคะ

***เครื่องสำอางทั้งหมดที่ใช้ในลุคนี้นะคะ 

1. ครีมบำรุง - Lancome Energy De Vie Liquid care

2. ครีมบำรุง - Hada Labo Retinol Lifting + Firming Lotion

3. ไพร์เมอร์ - Three angelic complexion primer 02

4. คูชั่น - Lancome Blacn Expert High coverage O-03

5. คอนซีลเลอร์ - NYX HD concealer Cw04

6. ไฮไลต์ครีม - Canmake Highlight Stick

7. เฉดดิ้งครีม - Bisous Bisous Love Blossom just like contour

8. สีแก้มแบบครีม - Three 07

9. ดินสอเขียนคิ้ว - Shu Uemura Hard Formula Hard 9

10. เขียนคิ้วแบบฝุ่น - Kate Designing eyebrow N

11. มาสคาร่าคิ้ว - Heavy Rotation coloring eyebrow 04

12. พาเลตแต่งตา - Naked Heat

13. ชิมเมอร์ขอบตาล่าง - Laura Mercier Caviar Stick Suger Frost

14. ที่เขียนขอบตา - Cezanne Gel Eyeliner

15.มาคาร่า 1 - Kiss me heroine make long&curl mascara

16. มาสคาร่า 2 - Maybelline the falsies push up mascara

17. ขนตา - Miche Bloomin No.03

18. คอนทัวร์แบบฝุ่น - WetnWild Coutouring palette

19. ปัดแก้ม - WetNWild Coloeicon E3282

20. ไฮไลต์ฝุ่น - WetNWild Geometric Highlighting Powder 34724

21. ลิป 1 - Canmake Stay-On Balm Rouge 12

22. ลิป 2 - Rire Wine Burgundy

23. ลิป 3 - HelloBeautys 06 Zinnie

ลุคนี้แต่งไม่ยากนะคะ ใสๆ น่ารัก แต่ก็ใสไม่มากนะคะ 555555+มาลองเปลี่ยนตัวเองใหม่ๆ ดูบ้าง ชีวิตจะได้มีสีสันนะคะ

ถ้าเพื่อนๆ ชอบลุคนี้ อย่าลืมกดไลค์ กดแชร์เพื่อเป็นกำลังใจให้เมย์ต่อๆ ไปนะคะ

แล้วพบกันใหม่กระทู้หน้า บ๊ายบาย

maynessa.k

maynessa.k

สวัสดีค่า เราชื่อ 'เมย์' ♥
เราชอบแต่งหน้ามากๆ เป็นชีวิตจิตใจ
ทุกครั้งที่เครียดหรือไม่สบายใจอะไร การแต่งหน้าจะช่วยให้เมย์ผ่อนคลายเสมอ >.<"

หวังว่าเพื่อนๆ ทุกคนจะชอบกันนะคะ
อย่าลืมเป็นกำลังใจให้เมย์ด้วยนะคะ
♥*ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ...ทุกคน*♥
ความสวยอยู่รอบกาย อยู่ที่เราจะเอามันออกมาใช้ได้อย่างเหมาะสมหรือไม่ ><

FULL PROFILE