[ Review ] SKINDOM Mini มาส์คหน้าที่ไม่ใช่แค่ถูกและดี แต่ #ถูกและดีมาก รีบไปตำก่อนหมดโปร!

27 14

ถ้าพูดถึงโปรวัตสันที่กำลังน่าจับตามองที่สุดตอนนี้ก็น่าจะเป็นแผ่นมาส์คหน้าราคาแค่ 21 บาท!  เห่นโล่ววว  คนบ้ามาส์คหน้าอย่างเมย์จะพลาดหรอคะ 55555  ห่างหายไปซะนาน  กลับมาพร้อมของลดราคาแบบนี้ทุกคนก็มาเพิ่มกิเลสไปด้วยกันกับเมย์เถอะ เหงา 55555

วันนี้เรามาในคอนเซ็ป #ถูกและดีมาก นะคะทุกโค้นนน  ใครยังไม่รู้ว่าเป็นสโลแกนของมาส์คหน้ารุ่นใหม่แบรนด์ SKINDOM เด้อจ้าาา  ถ้าพูดถึงแบรนด์นี้ก็คงนึกถึงมาส์คหน้าซองสีเงินๆ ใช่มะที่มีขายในวัตสัน  ณ ตอนนี้นางออกรุ่นใหม่ออกมาฉลองวัตสันครบรอบ 21 ปีนะจ๊าาา  ราคาของหลายๆ อย่างในร้านก็เลยแค่ 21 บาทเท่านั้น  ขอบอกว่าน้องหน้ามืดตาลายมากค่ะตอนหยิบแผ่นมาส์ค  คือตอนนั้นไม่รู้หรอกว่าใช้ดีมั้ย  แต่ความรู้สึกในใจเบื้องลึกมันบอกว่า แก เดี๋ยวมันหมดโปรนะ 55555  คือเราก็ใช้รุ่นซองเงินและตุนมาตลอด  อันเก่าเมย์ว่าดี  อันใหม่เมย์ก็ว่ามันน่าจะดีนะ  เม้าท์กันเยอะไปเจาะรายละเอียดกันเลยดีกว่าจ้าา

สิ่งที่ยังคงสไตล์ของ SKINDOM ได้เหมือนเดิมคือความ “อ่อนโยน” ค่ะ  มีอะไรบ้างไปดูกันNo AlcoholNo ParabenNo FragranceNo Mineral OilNo BenzophenoneNo Sodium SulfateNo Colorant

เค้าออกรุ่นนี้มาทั้งหมด 3 สูตรค่ะ  มีสูตร Multi Berries, Brown Seaweed, Marine Collagen 

ตัวแผ่นมาส์ค นางจะมาพร้อมกับแผ่นพลาสติกที่ช่วยคงรูปมาส์ค ทำให้เราคลี่ใช้ได้อย่างสะดวก เมย์มั่นใจมากว่าถ้าไม่มีแผ่นพลาสติกนางจะต้องไหลกองอยู่ก้นซองแน่ เพราะแผ่นมาส์คนางบางม๊ากกกกกก บางจนเกือบใสเลยจ้าา แถมยังนุ่มอีกด้วย เห็นแบบนี้แผ่นมาส์คเค้าสามารถเกาะกับผิวเราได้ดีไม่มีไหลเลยนะจ๊าาา แอบปลื้มแผ่นมาส์ครุ่นนี้มากกว่ารุ่นปกติอีกเพราะมันพอดีกับหน้ามากกว่า 555 ใครที่คิดว่าแบบ เหยแกร มันถูกขนาดนี้มันจะดีป่าว ลองซื้อไปใช้ซักแผ่นแล้วคุณจะกลับมาตุนเหมือนเมย์ 55555

SKINDOM Multi Berries Ampoule Maskชะแว้งงง  มาเริ่มกันที่ตัวนี้ก่อนเลยยย นางเคลมมาว่าช่วยในเรื่องของกระจ่างใส  มีสารสกัดจากพวกเบอร์รี่เยอะแยะมากกมายที่อุดมด้วยวิตามินซีสูงงงง  ตัวนี้ไม่มีกลิ่นอะไรมากวนใจเลยแม้แต่นิดเดียว  แผ่นมาส์คดีงามตามที่เล่าไปข้างบน  เนื้อเซรั่มจะมาคล้ายเจลนิดๆ  เวลาบีบจากซองแล้วโปะลงหน้าคือนางจะไม่ไหลหยดไปทั่วพื้น 555  ใช้แล้วจะได้ฟีลแบบหน้ามันดูสดใสขึ้นนะ  ไม่ได้กระจ่างใสเว่อร์วังขนาดนั้น  เนื้อเซรั่มที่เหลือบนหน้าหลังดึงแผ่นมาส์คออกนวดประมาณ 2-3 นาทีก็ซึมเข้าผิวเกือบหมด  คือยังมีเหนอะๆ บนผิวบ้างแต่ไม่รำคาญค่ะ  เหมือนเราเพิ่งทาครีมเสร็จ 555 

SKINDOM Brown Seaweed Ampoule Mask เปิดซองมานี่แบบ  เห่นโล่ววว  นี่ไม่ได้ใส่น้ำหอมมาใช่มั้ย  ทำไมกลิ่นแรงขนาดนี้ 55555  คาดว่าน่าจะเป็นกลิ่นของพวก active ที่เค้าใส่มา  แต่เมย์ก็ไม่คิดว่ากลิ่นนางจะแรงขนาดนี้ 555  สูตรนี้มีส่วนผสมหลักมาจากสาหร่ายน้ำลึกสีน้ำตาลเลยเด้อ  แล้วตัวสาหร่ายสีน้ำตาลที่ว่าเนี่ยนางอุดมไปด้วยคุณค่าสารอาหารมากมายที่จะช่วยปรับผิวหมองคล้ำและพวกรอยดำรอยแดงให้ดูจางลงได้  ส่วนกลิ่นของสูตรนี้มันเหมือนสมุนไพรอะไรซักอย่างแต่เมย์ไม่ชอบเลยอะ 55555  แต่นางก็ไม่ได้ทำให้ระคายเคืองผิวแต่อย่างใดนะคะ  แถมสูตรนี้ยังทำให้หน้าไบรท์กว่าสูตรบนอีกด้วยแหละ  หน้าแอบชุ่มชื้นกว่าด้วยนะ  แต่ข้อเสียก็คือนางซึมช้าที่สุดใน 3 ตัวเลยจ้า  แถมยังเหนอะหน้ากว่าทุกตัว  คนผิวแห้งน่าจะชอบสูตรนี้

SKINDOM Marine Colaagen Ampoule Mask เป็นตัวที่ดูไม่มีอะไรแต่ก็มีอะไร 55555  เป็นสูตรมารีนคอลลาเจนที่สกัดจากปลาทะเลน้ำลึก  และมีพวกไฮยาลูโรเนทและอะดิโนซีนช่วยเติมความชุ่มชื้นให้แก่ผิว  เค้าว่าเหมาะกับผิวที่มีริ้วรอยหย่อนคล้อยให้กลับมาดูกระชับและเต่งตึงขึ้นนะ  ตอนแรกเมย์ไม่ได้หวังผลอะไรมากจากสูตรนี้เพราะมันน่าจะเหนอะหน้ามาก  พวกมาส์คที่เติมความชุ่มชื้นเยอะๆ มักจะเข้มข้นเป็นพิเศษเลยทำให้หนักหน้านิดๆ  แต่เปล่าเลยค่ะ  นางซึมไวที่สุดใน 3 ตัวเลย 55555  หน้าดูชุ่มชื้นและอิ่มน้ำชัดเจน  และผลพลอยได้จากการที่หน้าชุ่มชื้นคือหน้าใสขึ้นค่ะ  เมย์ว่าตัวเอาไว้มาส์คก่อนแต่งหน้าน่าจะโอเคเลยนะ 

มาเรียงลำดับกันค่ะว่าแต่ละสูตรเป็นยังไง  จะได้ช่วยเพื่อนๆ ตัดสินใจถูกความกระจ่างใส : Brown Seaweed > Multi Berries > Marine Collagenความชุ่มชื้น : Brown Seaweed > Marine Collagen > Multi Berriesความชอบ : Marine Collagen > Brown Seaweed > Multi Berries

ก่อนจบกระทู้เมย์ขอแถมมาส์คหน้าอีกสูตรที่ได้มาพร้อมๆ กับ 3 สูตรบนซักหน่อย  แต่เป็นรุ่นซองเงินจ้า  ไม่ใช่แบรนด์อื่นแบรนด์ไกล  แต่เป็นของ SKINDOM คนเดิม  เพิ่มเติมคือนางออกสูตรใหม่แล้วจ้าาา

SKINDOM Vitamin B3 Ampoule Sheet Maskเมย์เคยคิดมาซักพักแล้วว่าจะมีแบรนด์ไหนที่ทำสูตรนี้มั้ยน้าา  เคยเจอแต่ Niacinamide ไปฟีทเจอริ่งกับส่วนผสมอื่นเยอะแยะ  ทำไมไม่เคยเจอนางเป็นพระเอกกับเขาบ้าง 555  ตัว Vitamin B3 หรือ Niacinamide เนี่ยเค้าช่วยในเรื่องทำให้ผิวกระจ่างใส  กระตุ้นการสร้างคอลลาเจน  ช่วยเพิ่มเซราไมด์ในชั้นผิวพร้อมปกป้องการสูญเสียน้ำ  เอาเป็นว่าคุณสมบัตินางเยอะแยะมากมายเกินจะพูดให้หมดในนี้ได้  ผิวเมย์ถูกกับ Vitamin B3 มากไม่ว่าจะอยู่ในผลิตภัณฑ์ไหน  จนในที่สุดมาเจอมาส์คหน้าที่มีนางเป็นพระเอก 55555  แผ่นมาส์คและเนื้อเซรั่มก็มาตามสไตล์ของสกินดอมค่ะ  แต่แอบรู้สึกว่าเนื้อเซรั่มสบายผิวกว่าสูตรอื่นที่เคยใช้นะ  ผลลัพธ์คือเกินความคาดหมายมากค่ะ  หน้ากระจ่างใสแบบดูขาวขึ้นจริง  แถมไม่ใช่ขาวแค่แปบเดียวนะ  ผิวสวยขึ้นยังไงก็ยังงั้นยันเช้า  นางไม่ได้ช่วยในเรื่องให้ผิวดูสดใสไม่โทรม  แต่จะช่วยในเรื่องสีผิวเนียนสม่ำเสมอและขาวขึ้นมากกว่า  นี่เราจะต้องวางแผนตุนกันตอนลดราคาอีกแล้วใช่มั้ย ใช่! 55555

ของถูกไม่ได้แปลว่าไม่ดี  เพราะของถูกที่ว่าเราได้มาตอนลดราคานั่นเองง 55555  ใครที่เคยเห็นแล้วยังไม่ได้หยิบจับก็รีบไปตำก่อนจะโดนคนอื่นสอยไปหมดนะคะ  เพื่อนๆ คนไหนเคยใช้แล้วก็มาเม้าท์มอยกันต่อที่คอมเม้นว่าชอบสูตรไหนกัน  หรือมีมาส์คหน้าตัวไหนแนะนำขอให้บอกเมย์เลย  เมย์เป็นพวกชอบลองของ 55555

เจอกันครั้งหน้านะคะบ๊ายบายยย

MayPannapat

MayPannapat

สวัสดีค่ะ ชื่อเมย์นะคะ
มีผิวผสม-ขาดน้ำค่าา
เมย์คลั่งไคล้ในสกินแคร์มากกกๆ
คอนเซ็ปท์ผิวเมย์คือ "ผิวดี อะไรก็ดี"
เป็นคนขี้เกียจใช้รองพื้นเพราะตื่นสาย
อะไรที่ทำให้ผิวสวยเลยก็ชอบสรรหามา

ชอบรีวิว skincares มากกว่า cosmetics ค่ะ

E-mail : pannapat2539@gmail.com

FULL PROFILE