น้ำตบสาเก เอ๋? มันนุ่มมากก!!!!

15 5

เฮลโล่ววว ลีแจนค่าช่วงนี้ก็ไม่ค่อยจะได้เขียนกระทู้สักเท่าไหร่เลยยแต่พอดีว่า ไปเจอของดี ของ Japan มาค่าถ้าติดตามแจนเนี่ย จะรู้ว่าพึ่งสอบเสร็จไปหมาดๆนอนก็แทบจะไม่ได้นอนเลยค่ะ ครีมก็ไม่ได้ท่แต่!!!! เทื่อต้นสัปดาห์ที่ผ่านมา ไปเจอน้ำตบตัวหนึ่งค่ะ ซึ่งชอบมากกกกกกก  แค่ตบๆหน้าก็นุ่มมม เว๊อะ <3ตัวนั้นก็คือ Kiku-masamune นั่นเองง

ซึ่งเค้ามี 2 สูตรด้วยกันนะคะสูตรแรก สีชมพู  High Moist – ตัวนี้แจนชอบค่า เพราะทาแล้วนุ่มเลยยย นุ่มมากกก ทาแล้วหน้าดูชุ่มชื่นมากกก หน้าลื่นๆเลย ใครหน้าแห้งสามารถใช้ได้ค่ะ เพราะสูตรนี้เป็นสูตรเพิ่มความชุ่มชื่นตัวที่สองง – สีขาว Moist  ตัวนี้เนื้อจะไม่ชุ่มชื่นเท่าสีชมพูเหมาะกับทุกสภาพผิวเลยค่ะ ใช้แล้วนุ่มเหมือนกันแต่สีชมพูจะนุ่มกว่าเล็กน้อยส่วนสรรพคุณเนี่ยย มาดูกันเองดีกว่าอิอิ

อย่างที่บอกเบื้องต้นเลยย ว่าสอบหนักมากก ก่อนหน้านั้นคือหน้าโทรมเวอร์ช่วงนี้เลยอัดตัวนี้เข้าไปทุกคืนก่อนนอนตื่นมากคือปังง

ตัวนี้เนื้อเค้าแบบน้ำตบเลยค่ะ จะมีความลื่นๆแต่ไม่เหนียวเหนอะหน่ะและที่สำคัญคือ คนแพ้ง่ายใช้ได้ค่ะสีนางก็ธรรมชาติ และก็มีส่วนผสมหลักคือ เหล้าสาเกที่ได ้จากการหมักข้าวญี่ปุ่นที่มี Amino Acid มากถึง 18 ชนิดเลยยย*-*-*-*สำหรับใครที่อยากอัดๆแบบลีแจนนะคะวันนี้แจนมีทริคดีๆมาบอกต่อด้วยยชุ่มฉ่ำก่อนนอนกันเลยย

เราก็นำสำลีธรรมดานี้แหละค่ะและกดเจ้าน้ำตบสาเกลงไปชุ่มๆเลยจากนั้นก็ฉีดแบ่งครึ่ง และฉีกเบาๆเพื่อยืดให้มันยาวขึ้นงับ และก็แบ่งทั้งหน้าเลยย

แปะเบอร์นี้แล้วไปนอนเลยค่าตื่นเช้ามาพร้อมกับใบหน้าอันสดใสขวดใหญ่เบอร์นี้ ทำเถอะค่าเพื่อผิวหน้าของเรา

เป็นไงล้า ชะวิ้งงงงง หน้าใส มาแล้ววกระชับ และ ชุ่มชื่นมากเว่อร์ซึ่งตัวนี้มันใช้ง่ายมากกกกจากปกติที่แจนจะทาครีมหลายๆตัวตอนนี้ก็อาจลดมาแค่ตัวนี้ก็พอเพราะทาแล้วแห้งเร็ว สบายหน้ามากเวลาแต่งหน้าก็ติดง๊ายย ง่าย

ส่วนปริมาณก็ 500 ml จ้า ราคานั้นก็ 350 บาทเท่านั้นนขวดใหญ่มากกกกก มาส์กหน้าสนุกเลยค่า จริงๆเค้ามีแผ่นมาส์กด้วยเด้ออถ้าได้ลองจะมารีวิวอีกรอบ อิอิ โอเคค่า วันนี้แจนก็ขอลาด้วยรูปที่รู้สึกว่าตัวเองสวยดั่งเกอิชาแม่นางคนงามม

Lee Jan

Lee Jan

FULL PROFILE