My First Review : PERLA micellar cleansing water

11 5

สวัสดีค่ะ สมาชิกทุกท่าน ☺️

วันนี้ เค้าจะมารีวิว Cleansing water ตัวใหม่

ที่บังเอิญๆเดินไปเจอมาค่ะ เห็นของใหม่ เราต้องลอง!

ขอออกตัวก่อนสักนิดนึงนะค่ะ

อันนี้เป็นกระทู้แรกของเค้า >< ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยจ้าา

มาเริ่มกันเลยดีกว่า....

PERLA :Micellar cleansing water

สนนราคา อยู่ที่ 221฿ (ตามโปรโมชั่นของ Watson ตอนนี้เลยย) มาชมโฉมหน้ากันก่อน

มี 2 สูตรด้วยกันนะค่ะ 1.สีชมพู สำหรับผิวแพ้ง่าย 2.ผิวมันเป็นสิวง่าย

ติ๊กเลือกหยิบสูตรที่ 2 มาลองค่ะ ทางแบรนเคลมว่า ทำความสะอาดหมดจด มีค่า PH5.5 อีกด้วย ยังๆๆ ยังไม่หมดเพียงเท่านั้นค่ะ ยังปราศจากแอลกอฮอล์  พาราเบน น้ำหอม สี และ ซิลิโคน อีกด้วยจ้าาา

รอช้าอยู่ทำไมคะคุณขา...รีบแกะแล้วมาลองกันเลยดีกว่าค่ะ

อ่อๆๆๆๆ ติ๊กลืมบอกไปว่า วันนี้ แต่งหน้าโดยใช้

1.รองพื้น Nars sheer glow + L'oreal True matt

2.Blush on : Nars Orgasm

3.Lipstick : Malisa

4.เขียนคิ้ว : Beauty buffet

ทั้งหมดของการแต่งหน้าวันนี้ค่ะ

และนี้คือรูปผลการใช้งานจ้า ใช้สำลีไป 4แผ่น ก็สะอาดแล้วค่ะ

ความรู้สึก หลังใช้นะค่ะ

1.สะบายผิวค่ะ ไม่แห้งตึง ดังที่กล่าวไว้ข้างต้นว่า PH5.5 และ ไม่มีแอลกอฮอล์จ้าา

2.ผิวสัมผัสคือ ไม่เหนียวเหนอะหน้า หลังจากที่เช็คแล้ว น่าจะเพราะมาจากการที่ไม่มีส่วนผสมของ ซิลิโคน

3.สะอาดหมดจดจริงๆค่ะ

สรุปๆๆเลยค่ะ ใช้แล้วชอบค่ะ ให้ 4.5/5 เลยค่ะ หักไว้ 0.5 ก่อนค่ะ ตรงที่ยังไม่รู้ว่าลดการอักเสบของสิวอุดตันได้ ตามที่เคลมไว้ที่ฉลากหรือเปล่า

ยังไงก็อย่าลืมไปซื้อมาลองใช้กันนะค่ะ ของดีราคาไม่แพง

TikkY_Babie

TikkY_Babie

FULL PROFILE