ฟื้นบำรุงผิวหน้า 7 วัน ด้วย Kiku – Masamune Sake Face Mask

16 5

สวัสดีค่ะ สาวๆชาวจีบัน หลังจากที่ไม่ได้รีวิวมานานมาก แต่วันนี้อยากกลับมารีวิวและบอกต่อผลิตภัณฑ์ดีๆ โดยช่วงปลายเดือนมิถุนายนที่ผ่าน ยูได้ไปช็อปที่ Watson เซนทรัสลาดพร้าวมา เพราะตัวแชมพูที่ใช้หมด และอยากได้ตัวบำรุงใหม่ๆค่ะ และตอนแรกตั้งใจมาเดินซื้อแค่แชมพู  แต่บังเอิญเห็นมาส์ก หลายตัวกำลังมีโปร นั้นไงบอกแล้วเรื่องลดราคา หรือ ซื้อหนึ่งแถมหนึ่งนี้ มันล่อตาและดีต่อใจสาวๆ อย่างเราเป็นอย่างมาก เรียกว่าไม่พลาด!!  

ยูชอบใช้มาส์กของประเทศญี่ปุ่นมาก ซึ่งปกติชอบมาส์กของประเทศญี่ปุ่น เรียกว่าลองมาหมดแล้ว  ตอนนี้อยากลองมาส์กใหม่ๆ บ้าง และไปสะดุด กับมาส์กของ Kiku – Masamune Sake Face Mask อ่านแล้วสงสัยในส่วนผสม คือ เหล้าสาเก ที่ได้จากข้าวญี่ปุ่น และยังอุดมไปด้วย Amino Acid ที่มีมากกว่า 18 ชนิด ซึ่งเขาบอกว่าเป็นเคล็ดลับความงามของเกอิชา  ปราศจากสีและมิเนอรัลออยล์ จึงอ่อนโยนและไม่ระคายผิว เรียกว่าอ่านแล้วต้องลองใช้ซะหน่อย  และได้กลับมาใช้จริงจนต้องมารีวิวให้สาวๆจีบันได้ดูกันค่ะ

โดย ผลิตภัณฑ์  Kiku – Masamune Sake Face Mask จะมี 2 สูตร โดยหนึ่งซองจะมี 7 แผ่นด้วยกัน ยูจะใช้ติดต่อกัน 7 วันเลยนะคะ - ซองสีขาว  สูตร Moist   เพื่อ ผิวสวย ชุ่มชื่น สำหรับการบำรุงเพิ่มเติมจากการบำรุงผิวปกติ- ซองสีชมพู สูตร Higth Moist เพื่อ ผิวสวย เด้ง สำหรับ ผิวแห้ง หยาบกร้าน ที่ต้องการความชุ่มชื่นมากยิ่งขึ้น

ตัวแผ่นมาส์กจะบางค่ะ และมีรอยปะไว้ เวลาใช้ก็ดึงรอยปะออกค่ะ ด้วยความแผ่นบางทำให้แนบติดกับใบหน้าค่ะ ถือว่าโอเคเลย!! ข้างหลังซองจะมีวิธีการใช้ บอกรายละเอียดของสูตรไว้ค่ะ เป็นซองซิบล็อคไว้เก็บแผ่นมาส์ก 

7 วันแรก  ยูใช้ซองสีขาว  สูตร Moist  

อย่าเพิ่งตกใจกันนะคะ 555+ ซึ่งยูลองใช้ติดต่อกัน 7 วันเลยค่ะ บอกเลยกลิ่นของตัวสาเกนี้เป็นเอกลักษณ์มากๆ ค่ะ แต่กลิ่นยังโอเคอยู่ค่ะ ตัวของมาส์กที่เป็นน้ำในซองก็ชุ่มชื่น ใช้หลังล้างหน้า และเช็ดผิวหน้าให้แห้ง   จากนั้นคลี่แผ่นมาส์กออกมา แผ่นจะมีรอยปะติดกัน แต่สามารถดึงออกเพื่อให้แนบติดกับผิวดียิ่งขึ้น ทิ้งไว้ประมาณ 10 – 15 นาที หรือจนกว่ามาส์กจะแห้งนะคะ  จากนั้นใช้วิธีการตบเบาๆให้ซึมเข้าสู่ผิวค่ะ    หลังจากที่ได้ลองใช้แล้วความรู้สึกคือ ผิวดูสวย และชุ่มชื่นมากยิ่งขึ้น ที่สำคัญคือ สะดวกกว่าทาครีมหรือโลชั่นคะ คือแผ่นเดียวก็พอนอนได้เลย  ช่วยประหยัดเวลา 

และต่อมาอีกสูตร ซองสีชมพู สูตร Higth Moist อีก 7 วัน

โดยที่ยูพักการมาส์กไว้ 2 วันนะ คือ ทาครีมบำรุงปกติ แต่ไม่ได้มาส์ก  โดยที่ 7 วันหลัง ยูใช้ซองสีชมพูที่เหมาะสำหรับกับสาวผิวแห้ง กร้าน ต้องการความชุ่มชื่นมากๆค่ะ แต่ผิวยูเป็นผิวผสมออกไปทางมันช่วงทีโซน  นอกเหนือบริเวณทีโซน ค่อยข้างจะขาดน้ำ และแห้งกร้านเล็กน้อย ถ้าลองตัวนี้คงจะช่วยในเรื่องเพิ่มความชุ่มชื่น ซึ่งมาส์กทิ้งไว้แค่ 10 - 15 นาที แต่ไม่ได้ทิ้งไว้ให้แห้งนะคะ ยูใช้วิธีการซับออกด้วยทิชชู่ค่ะ 

หลังใช้แล้ว ความรู้สึกมีความชุ่มชื่นมากค่ะ แต่ยูจะใช้วิธีการซับด้วยทิชชู่ จากนั้นจะตบเบาๆ นวดๆ ด้วยมือค่ะ สังเกตได้หลักๆเลยนะคะ ยูจะเป็นคนที่แต่งหน้าแล้วลงรองพื้นค่อยข้างจะเป็นคราบ เพราะผิวหน้าขาดน้ำ แต่หลังจากใช้ มาส์กแล้ว ทำให้แต่งหน้าแล้วไม่เป็นคราบ ดูผิวไม่แห้งกร้าน สุขภาพผิวดีค่ะ และยังทำให้หน้าแต่งแล้วติดทนเพิ่มขึ้นอีก 

สำหรับหลังจากใช้ทั้ง 2 สูตรแล้ว ส่วนตัวแล้วชอบทั้งสองสูตรค่ะ ที่สำคัญใช้แล้วไม่มีการแพ้  และบางวันใช้แค่แผ่นเดียวไม่ต้องลงสกินแคร์ หรือโลชั่นให้ยุ่งยากค่ะ รู้สึกผิวดีขึ้น แต่หากบางคนไม่ชอบกลิ่นก็จะไม่ชอบเลยค่ะ เพราะกลิ่นของสาเกค่อยข้างแรง แต่ส่วนตัวรับได้ค่ะ ไม่มีปัญหาเลย

ยูอยากแนะนำเลยนะคะ ถือว่าเป็นมาส์ก อีกตัวที่น่าสนใจ ด้วยส่วนผสมของเหล้าสาเก ที่อุดมไปด้วยสารบำรุง 18 ชนิด เรียกได้ว่าสวยครบจบในแผ่นเดียวคืนเดียวก็สวยตื่นมาปิ๊งเป๊ะ!! ตอนเช้าแต่งหน้าก็ทนและดูผิวดี อวบอิ่มน้ำ และสำคัญหน้าชุ่มชื่นรองพื้นไม่เป็นคราบค่ะ 

สำหรับวันนี้ยูไปก่อนนะคะ เดี๋ยวมีผลิตภัณฑ์ดีๆ และน่าสนใจยูจะมาบอกเล่าและมารีวิวให้เพื่อนในจีบันใหม่นะคะ ไปแล้วนะคะ บาย บาย !! ขอบคุณที่เข้ามาอ่านน๊าาาา  และขออภัยด้วยนะหากผิดพลาดประการใด แล้วพ้อกันใหม่นะ (แล้วพบกันอีกนะ) !! 

ไปแล้วนะสาวๆ จีบัน วันนี้พลีชีพสุดๆ หน้าสดก็อย่าตกใจ ทิ้งท้ายด้วยแต่งหน้าเบาๆ

yuparat

yuparat

....สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ...
..ชื่อ ยุพารัตน์ บ่อทรัพย์ ..
YU (จะเรียก ยุ หรือ วายยู )
...ดีใจมากๆที่เพื่อนติดตามผลงานค่ะ ...
" สาวน้อยจากฝั่งอีสานอยากเป็น Make up "
"YU Esan lady Make Beauty J."
....ขอบคุณในการติดตามผลงาน...:)

FULL PROFILE