Mini Review+Swatch : ลิปสีนู้ดจาก Daiso สีไหนสวย สีไหนสาวปากคล้ำทาแล้วรอด มาดู!!

13 4

สวัสดีค่าสาวๆ จีบันทุกคน สำหรับไอเทมที่จะมารีวิวในวันนี้นี่บอกก่อนว่าหลายๆ คนอาจจะรู้จักกันแล้ว แต่นุ่นมารีวิวช้าไปนิด มาช้ายังดีกว่าไม่มาเนาะ 55555

นั่นก็คือ Daiso Victorian Crayon Matte Lip นั่นเองจ้า

เรามาดู Swatch ทั้ง 4 สีกันเลยดีกว่า

สีแรกคือสี Peach ค่ะ ต้องบอกก่อนว่าจริงๆ สีนี้จะค่อนข้างสว่างนิดนึง สาวๆ ผิวคล้ำใช้สีนี้ไปทาเป็น Base ก่อนลงอีกสีนึงก็ได้อีกแบบนะจ๊ะ แต่ไม่แนะนำว่าให้ทาเดี่ยวๆ เน้อ เพราะสีมันลอยเด้งมาก

สีที่สองจะเป็นสี Apricot เป็นสีออกโทนส้มๆ หน่อย สีนี้เหมาะกับผิวสีแทนดีน้านุ่นว่าเพราะมันจะทำให้ขับผิวเราด้วย ทาแล้วสวยมากๆ เลย

ต่อไปเป็นสี Berry ค่ะ สีนี้นุ่นทาแล้วจะออกสีชมพูนมหน่อยๆ สวยไปอีกแบบจ้า

สีสุดท้ายยยย ไม่พูดถึงไม่ได้เลยสีนี้ นั่นก็คือสี Plum นั่นเอง สีนี้เป็นสีที่แนะนำสุด เพราะมันสวยมากกกกกก >< ใครที่ยังไม่มีไปตำซะ ไม่ผิดหวังเชื่อเราา

สรุป :

- สี Peach สำหรับคนผิวคล้ำนี่เหมาะกับการทำเหมือนเป็น Base กลบสีคล้ำปากเรามากกว่า เพราะสีมันสว่างนิดนึง แต่ก็สวยน้า- สี Plum คือสีที่อยากแนะนำสุด สวยมากกก ทาได้ทุกสีผิว- เนื้อลิปจะเป็นคล้ายๆ ลิปบำรุงปากเลย จะไม่ถึงกับเป็นเนื้อเวลเวทมาก ไม่ค่อยตกร่อง- สีค่อนข้างอ่อน ต้องทาหลายๆ ครั้งถึงจะเห็นชัด- ไม่ค่อยติดทนเท่าไหร่ แต่ก็ถือว่าโอเคคะแนน : 8/10 ไปเลยจ้าาา

จบแล้วจ้าสำหรับรีวิวกระทู้นี้ วันนี้นุ่นขอตัวลาไปก่อนนะจ๊ะ บะบายยย <3

NuneSarita

NuneSarita

แต่งหน้าเบาๆ ไม่ค่อยถนัด
แต่ถ้าแต่งหน้าจัดๆ นี่ขอให้บอกกกกกก

ชื่อนุ่นน้า รับเม้ามอยเรื่องความสวยความงามทั่วราชอาณาจักรจ้า อิอิอิ

FULL PROFILE