ผิวน้ำผึ้ง ลองแป้งตัวใหม่ของ Oriental Princess แถมเปรียบเทียบกับ แป้งศรีจันทร์

15 5

สวัสดีค้าบชาวจีบันทุกท่าน วันนี้มิ้วมากับการลองของอีกแล้วซึ่งวันนี้เป็นคิวของ แป้ง ตัวใหม่จาก Oriental Princessรุ่น Beneficial Ultimate Coverage Foundation Powderที่มีให้เลือกกันถึง 6 เฉดสี มิ้วเลยเลือกเบอร์เข้มสุด ก็คือ 06  Honey

เราไปดูกันดีกว่าว่าจะเป็นเยี่ยงไร!!!!!!!......

.....

.. 

........เรามาดู ส่วนของตัวแป้งกันเลยดีกว่าค่ะ

มาดูตอนทากันอีกว่า.........

สรุปคร่าวๆ เด้อ รายละเอียดไปดูในวิดีโอดีว่าค่ะ จะได้ดูตอนทาด้วย

(แต่ในวิดีโอสีหน้าอาจจะขาวไปสักหน่อยนะ ให้ดูรูปภาพนิ่งตอนทาเสร็จดีกว่าค่ะ)

ความรุ้สึกหลังทาแป้งเสร็จ >> ลากนิ้วลงบนหน้าแล้วดูลื่นๆ

ความปกปิด 8/10

สีตรงกับหน้า 6/10 (จริงๆมันตรงกับหน้าค่ะ แต่ไม่ตรงกับแขน งงมะ ฮ่าๆๆ เพราะหน้าเรามันขาวกว่าแขนอยู่แล้ว แต่พอเอาแขนมาเทียบกับหน้าแล้ว สียังเข้มไม่เท่าที่เราคิดไว้ค่ะ)

ความกันน้ำ 7/10 (ไม่ได้กันน้ำมาก คือ เอาน้ำราดผ่านๆแล้วไม่ได้หลุดออก แต่พอถูกๆไปก็เริ่มหลุดค่ะ)

ความติดทน 7/10 (ก็ทนพอสมควร เราว่าขึ้นอยู่กับสภาพอากาศด้วย คือตอนลองครั้งแรกในคลิปอากาศมันร้อน มันก็เลยดูหลุดๆบ้าง แต่อีกวันครั้งที่ลองทาเฉพาะใต้ตา มันก็ยังติดทนอยู่นะหลายชั่วโมงเลย)

ความคุ้มค่าของราคา 5/10 (สายถูกและดีอย่างเรา เราคิดว่า หาแป้งที่ราคาถูกกว่านี้ สีตรงกับตัวมากกว่านี้ ติดทนมากกว่านี้ ได้ค่ะ อันนี้ไม่ได้ว่าของเขาไม่ดี แต่เรารีวิวจากความคิดเราจริงๆ)

ความเป็นคราบ>> เป็นคราบนิดๆหลังทาแป้งไปสักพัก แต่ถ้าทาบางๆไม่ย้ำแป้งมาก ก็ไม่เป็นคราบค่ะ

เป็นยังไงกันบ้างทุกคน หลังว่าคงจะชอบนะคะ ขอย้ำอีกครั้งว่า นี่คือความคิดของเราเองเด้อ ถ้าชอบก็ไปลองกันได้ที่ เค้าเตอร์ ของเขาได้เลยค่ะ ก็ไปศึกษาดูรีวิวของคนอื่นด้วยน้า 

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านกันค่ะ ไว้เจอกันใหม่กะทู้หน้า

#milkmerrygirl

MerryGirl

MerryGirl

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ เข้ามาแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันได้นะคะ

FULL PROFILE