[ รีวิว ] ลิปแมทโทนนู้ด อินทูอิท ลิมิเต็ดอิดิชั่น สีสวยทาแล้วหน้าไม่ป่วยเด้อ IN2IT Colour Stix Matte

11 8

สวัสดีค่ะ  กลับมาเจอกับบุ๋มกันอีกแล้วนะคะ  มีความรีวิวช้ากว่าเพื่อน ๆ ตลอด ๆ วันนี้บุ๋มจะมารีวิวลิปแมทท์ตัวใหม่ของ IN2IT นั่นเองจ้าาาา IN2IT Colour Stix Matte รุ่น Limited โทนสีนู้ด มี 4 สีค่ะ สี CXM 101 Peach Nude , สี CXM 102 Burnt Rost , สี CXM 103 Barely , สี CXM Plum Nude ราคาแท่งละ 109 บาท บุ๋มซื้อมาจากวัตสันจ้าาา

หลังจากที่ได้ลองใช้สิ่งที่รู้สึกได้เลยคือ  เนื้อสีของสีแรกจะแห้งกว่าสีอื่น ๆ ค่ะ สีอื่น ๆ จะลื่นและปาดง่ายกว่า  สีแรกทาแล้วจะเป็นคราบนิดหน่อย  ส่วนสีอื่น ๆ ไม่เป็นจ้า เนื้อของสีอื่น ๆ ไม่ได้แมทมาก  จะมีความมันวาวให้เห็นอยู่อย่างในรูปเลยค่ะ  ลิปของเค้ามีกลิ่นแปลก ๆ นิดหน่อย เนื้อสีไม่ค่อยแน่นค่ะ ต้องปาดหลายครั้งซักหน่อยกว่าจะปิดสีปากเดิมได้มิด  ติดทนปานกลางค่ะ  เวลาทาต้องระวังซักหน่อยนะคะ  เพราะแท่งลิปของเค้าค่อนข้างหักง่าย บุ๋มทำหักไปแล้วอันนึงค่ะ ร้องไห้...  แต่เนื้อของเค้าบางเบาทาแล้วสบายปากค่ะ  ไม่แห้งจนเกินไป  กำลังพอดีเลยค่ะ  เวลาที่ลิปหลุดออก ก็จะหลุดออกแบบไม่น่าเกลียดค่ะ แล้วแต่ละสีก็สวยมาก ๆ เลยค่ะ  เป็นสีนู้ดที่ทาแล้วหน้าไม่ป่วย  รอดทุกสีเลยจ้า ราคาก็ไม่แพงจนเกินไป  ควรค่าแก่การตำมากเลยจ้าาา ดูคลิปรีวิวเต็ม ๆ ได้ที่ลิ้งก์ด้านล่างเลยค่ะ  วันนี้บุ๋มไปแล้วจ้า  สวัสดีค่ะ ปุ๊งๆๆ

chubby diary th

chubby diary th

รีวิวทุกสิ่งที่ใช้แล้วชอบ หวังว่าจะมีประโยชน์กับเพื่อน ๆ นะคะ เข้ามาพูดคุย แลกเปลียน กันได้น้า

FULL PROFILE