แชร์ประสบการณ์วิธีกู้หน้าพังแพ้สเตียรอยด์หนักมาก

11 9

สวัสดีค่ะ หลังจากแอบส่องกระทู้รักษาสิว ของหลายๆกระทู้มานาน จากประสบการณ์ที่เคยผ่านมา กับการที่ต้องเจอปัญหาสิวอุดตัน สิวอักเสบประปราย อาการคัน ระคายเคืองผิว สภาพผิวย้ำแย่มาก จากการที่เคยสั่งซื้อครีมในเน็ตมา ครีมที่มีสารสเตียรอยด์ใช้แล้วผิวหน้าขาวใสภายใน 7 วัน ประมาณนี้ค่ะ แรกๆก็ดีค่ะ หลังๆมาเริ่มไม่ดีเริ่มผิวพัง เลยลองมารักษาด้วยตัวเองศึกษาข้อมูลต่างๆดูจนได้ผลดีจึงนำมาบอกต่อกันค่ะ  

**และนี่คือผลิตภัณฑ์ที่เราใช้เกี่ยวกับผิวหน้า ทั้งเรื่องสิว การลดระคายเคืองผิวหน้าจากครีมตัวเก่าด้วยยังไงเดี๋ยวรีวิวทีละตัวนะคะ

น้ำเกลือ klean & kare

เราใช้เช็ดก่อนล้างหน้าใช้แทนคลีนซิ่งจะใช้ในช่วงที่ไม่แต่งหน้า แค่ทาแป้งฝุ่น ส่วนวันไหนที่แต่งหน้าทารองพื้น น้ำเกลือจะไม่เช็ดล้างพวกรองพื้นหรือไม่ค่อยออกเท่าไหร่ และหลังล้างหน้าเสร็จเราก็จะเช็ดเป็นโทนเนอร์ทำความสะอาดผิวหน้าอีกทีค่ะ

หลังการใช้

ใช้แล้วไม่มีผลต่อการเกิดสิวอุดตัน สามารถช่วยลดรอยแดงสิวได้ในระดับหนึ่งแต่ไม่มาก ผิวรู้สึกสะอาด พวกสิวอักเสบก็ลดลงผลิตภัณฑ์จะเป็นคล้ายๆน้ำเปล่าแต่เป็นนำเกลือ จะไม่มีกลิ่น อาจจะเป็นโทนเนอร์และคลิ่นซิ่งเป็นทางเลือก สำหรับผิวแพ้ง่ายด้วยค่ะ

วิปโฟม ของทางแบรนด์ Skinplant              หลังจากที่ใช้น้ำเกลือเช็ดหน้าแล้วเราก็จะใช้วิปโฟมล้างหน้าต่อเลยค่ะ ตัวนี้ทำความสะอาดผิวหน้าได้สะอาดดีค่ะ อ่านข้อมูลมาจากทางเพจช่วยลดการเกิดสิวอุดตัน สิวเสี้ยน ลดการอักเสบของผิว และช่วยในเรื่องของผิวหน้ากระจ่างใสด้วย ที่ซื้อใช้เพราะคุณสมบัติตรงกับสิ่งที่เราเป็น  พอใช้แล้วรู้สึกผิวสะดาดมาก

หลังการใช้           ผิวหน้าเรารู้สึกสะอาดมาก หลังจากล้างหน้าเสร็จรู้สึกผิวไม่แห้งตึง ผิวหน้าดูนุ่มมาก และยังช่วยลดสิวอุดตัน สิวเสี้ยน จะค่อยๆหลุดออกผิวหน้าเริ่มดูผ่องขึ้น ผลิตภัณฑ์จะเป็นวิปโฟมสีขาวๆ นุ่มๆ สัมผัสกับหน้าแล้วชอบ จะมีกลิ่มหอมอ่อนๆ เหมาะกับผิวที่แพ้ง่ายเช่นกันค่ะ

Clindalin Gel          จากที่เราเป็นสิวอักเสบก็มีตัวนี้ที่ช่วยลดสิวอักเสบได้ดี จะช่วยให้สิวเราไม่เกิดการอักเสบ พอเราไม่มีสิวอักเสบโอกาสที่จะมีรอยดำก็น้อยลงด้วยค่ะหลังการใช้          ใช้ทาทั้งเช้าและเย็น เราจะทาทั่วใบหน้า สิวอักเสบยุบลงดีค่ะ ไม่ทำให้เกิดรอยดำหลังสิวอักเสบยุบลง และไม่ทำให้เกิดการระคายเคืองผิวหน้าด้วย จะใช้ประมาณ 3-4 ครั้งต่อสัปดาห์ค่ะ เพราะกลัวผิวแห้ง จะเป็นเจลใสๆ ไม่ค่ยมีกลิ่นเท่าไหร่ค่ะ

Defenza Cream          ต้วนี้เป็นตัวช่วยกู้หน้าเราเลยหลังจากที่ใช้ครีมในเน็ตมาแล้วหน้าแหก แถมผิวแพ้ง่ายอีกด้วย ที่เลือกใช้เพราะเห็นในของเพจ Skinplants มีคนใช้เยอะแล้วได้ผล เราสั่งมาใช้กล้าพูดแนะนำ ช่วยลดการเกิดสิวตัน สิวผด ผื่น อาการคัน ลดอาการอักเสบของผิวหน้า และยังช่วยลดการระคายเคืองผิวที่เราเคยใช้ครีมในเน็ตมาแล้วมีพวกสารสเตียรอยด์ ค่ะหลังการใช้          เมื่อใช้ไปสักระยะหนึ่งผิวหน้าเริ่มดีขึ้น ผิวเริ่มแข็งแรง สิวอุดตัน สิวอักเสบลดลง ผิวหน้าดูชุ่มชื่น อาการคันหน้าก็ไม่ค่อยมีเหนือแต่ก่อนถือว่าเป็นลูกรักเลย จะใช้ทาเช้าและก่อนนอนครีมซึมเข้าผิวดี ผลิตภัณฑ์จะเป็นเนื้อครีมสีขาว กลิ่นออกเป็นธรรมชาติ ใช้แล้วไม่ก่อนให้เกิดการระคายเคืองผิวหน้าด้วย แนะนำค่ะ ชนะเลิศทุกปัญหาสิว

สมูทอี ครีม พลัส ไวท์ (Smooth E Cream Plus White)          ที่เลือกใช้ตัวนี้เพราะว่าเราเป็นสิวแล้วยังมีพวกรอยดำ รอยแดงจากสิวอยู่บ้าง เพราะช่วยลดรอยแผลเป็นต่างๆ และจุดด่างดำจากสิวได้ ให้ดูขาวกระจ่างใสและอ่อนเยาว์ ช่วยปรับสีผิวให้ดูสม่ำเสมอ ให้ผิวหน้าขาว เนียน ใส และตอบโจทย์เรื่องผิวขาวได้อย่างชัดเจนหลังการใช้          ใช้แล้วพวกจุดด่างดำที่เกิดจากสิวดูค่อยๆจางลง อ่อนโยน ผิวบอบบางแพ้ง่ายสามารถใช้ได้ค่ะ เพราะเราเป็นคนที่ผิวแพ้ง่ายด้วย ผลิตภัณฑ์จะเป็นเนื้อครีมสีขาว ใช้ทาผิวหน้าไม่เนียวเหนอะหนะซึมเข้าผิวง่าย ใช้เป็นประจำเช้าเย็นค่ะ

Biore UV Aqua Rich Watery Essence Water Base SPF50+ PA+++

ทุกคนคงจะเคยเห็นหรือใช้กันมาบ้างแล้ว เป็นกันแดดของบิโอเร  จะเหมาะสำหรับคนที่เป็นสิวด้วย และปกป้องรังสี UVA ซึ่งเป็นสาเหตุของการเกิดฝ้า กระ จุดด่างดำด้วยค่ะ อย่าคิดว่าไม่จำเป็นต้องใช้นะ แดดบ้านเราเนาะแร๊งแรงควรที่จะใช้ด้วยค่ะหลังการใช้          ใช้แล้วไม่อุดตันรูขุมขน เป็นกันแดดที่เนื้อจะดูเหมือนเอสเซ้นส์ บางเบา ไม่มัน ไม่หนักหน้า ใช้ทาทับเมคอัพระหว่างวันได้จะไม่เป็นคราบ เนื้อเกลี่ยง่ายมากๆ  กลิ่นหอมอ่อนๆ ไม่ก่อนให้เกิดการระเคืองผิวด้วยค่ะ

สำหรับใครที่เคยใช้พวกครีมในเน็ต ครีมที่มีสารสเตียรอยด์ มาแล้วผิวหน้าพัง สิวบุก ผิวแพ้ง่าย แนะนำเพราะเราใช้แล้วผิวหน้าเราดีขึ้นจริง หวังว่าเป็นสิ่งที่มีประโยชน์สำหรับคนที่อยากผิวหน้ากลับมาดูดีอีกครั้งนะคะ

สวย แซ่บ เวอร์

สวย แซ่บ เวอร์

FULL PROFILE