เปย์รัวๆ รวมร้านเสื้อผ้าถูกและดีที่ Union Mall

1 0

ฮัลโหลทุกคนนนน นอกจากเครื่องสำอางแล้ว สิ่งที่เราต้องเสียเงินเปย์ประจำคงหนีไม่พ้นเสื้อผ้าเนอะ แต่ก็แล้วไงใครแคร์คะ เพื่อความสวย ฉันยอมมม

วันนี้ฟอร์มจะพาเพื่อนๆ ไปช็อปเสื้อผ้าถูกและดีที่ Union Mallทั้งสวยด้วย save money ด้วย อย่าพลาดนะคะซิสมาเริ่มช็อปกันดีกว่า!!

ร้านที่ 1 Butter Scotchงานเสื้อเปิดไหล่สวยๆ กับกระโปรงสั้นชิคๆ เนี่ย ต้องร้านนี้เลยค่าาา เพราะนอกจากราคาจะไม่แพง ดีไซน์เสื้อน่ารักแล้ว คุณภาพยังดีงามสุดๆ ยิ่งผ้าของกระโปรงยิ่งรู้สึกว่าคุ้มค่ากับการลงทุน ผ้าหนาแต่ใส่สบายมากเว่อร์ อย่ารอช้าค่ะ ตำรัวๆ โลดดด

ร้านที่ 2 Min minเสื้อยืด 200 บาททั้งร้านค่ะทุกคนนนน ไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวงโนะ เพราะขึ้นชื่อว่าผู้หญิงสายชิค มินิมอลจะมีเสื้อยืดกี่ตัวก็ได้ ใครจะทำไม! อ้อ พี่เจ้าของร้านบอกมาด้วยนะคะว่าลงของใหม่ทุกวัน แวะไปดูกันได้นะคะ~

ร้านที่ 3 Heahaเสื้อทรงใส่สบาย ดีไซน์สวยๆ มีลูกเล่นเป็นดอกไม้ ผลไม้ตามสไตล์เกาหลีต้องร้านนี้เลยค่าา ด้านในของร้านมีของเยอะแยะที่ฟอร์มถ่ายมาให้ดูไม่หมดนะ T_T แต่ร้านนี้ใหญ่แล้วจัดร้านได้เดินสบายมาก! มีเวลาตัดสินใจช็อปปิ้งนาน มีเวลาให้เสียเงินเยอะค่ะ อิอิ

ร้านที่ 4 Melon Voitcaร้านนี้มีเสื้อผ้าหลายแบบมากกก ทั้งเสือยืด เสื้อกล้าม เสื้อแขนระบายสวยๆ หรือแม้แต่เสื้อแขนยาวทรงบอยๆ ก็มีจ้าาา คือถ้าไปกับแฟนก็ซื้อคนละตัวสองตัว สวยหล่อครบจบในร้านเดียวอะค่ะ 5555555

ร้านที่ 5 Fashion Buildงานแบ๊วงานการ์ตูนงานสดใสก็ต้องมานะคะสาวๆ ร้านนี้มีจุดเด่นตรงเสื้อกล้ามตัวยาวๆ ลายการ์ตูนน่ารักๆ หรือใครชอบลายดอกไม้ก็มีน้าา เหมาะคนที่ชอบเสื้อสีสันเบอร์ใหญ่ จับมามิกซ์นู้นผสมนี่ก็เก๋นะคะ แถมพี่เจ้าของร้านใจดีมาก แวะไปดูกันได้จ้า

ร้านที่ 6 On Mondayกระโปรงระบายสวยๆ หรือเอี๊ยมกระโปรงก็มีขายที่ยูเนี่ยนนะคะ ตัวละ 250 เองงงง แต่ใส่แล้วรู้สึกสวย Korea มากเลย ต้องมีติดตู้เสื้อผ้าสักตัวสองตัวนะคะสาวๆ

ร้านที่ 7 Blue Boxถ้าใครคิดว่าเสื้อยืดตัวละ 200 ยังแพงไป ต้องเจอร้านนี้เลยจ้าา เสื้อยืดตัวละ 100 ค่าาา สไตล์มินินอล ลวดลายไม่เยอะ เน้นคลีนๆ ใสๆ วัยรุ่นชอบ แต่ในร้านยังมีเดรสน่ารักๆ ใส่สบาย รอให้เพื่อนๆ ไปจับจองเป็นเจ้าของอยู่นะะ

ร้านที่ 8 Kind Gentleเป็นอีกร้านที่มีเสื้อผ้าหลายแบบ และเหมาะสำหรับสายหวานมากถึงมากที่สุด! ทั้งเสื้อผ้าลายดอก ชุดจัมพ์สูทขาสั้น เชิ้ตสีอ่อนๆ หรือเสื้อแขนระบายสีฟ้าครามสวยๆ ที่ใส่กับอะไรก็สวย ยิ่งใครผิวขาวสีเสื้อแบบนี้จะขับผิวมากค่ะ พูดเลย~

ร้านที่ 9 Saturday by Masqueใครตามหาเอี๊ยมน่ารักๆ ต้องร้านนี้เลยยยย ทั้งเอี๊ยมกระโปรงและเอี๊ยมกางเกงมันช่างน่ารักจริงๆ มีให้เลือกหลายแบบจะขายาว ขาสั้น ขาบานมีหม๊ดดด และที่สำคัญราคาไม่แพงด้วยนะ ถูกใจตรงเน้

ร้านที่ 10 Namneungใครกำลังมองหาเดรสสวยๆ ต้องไม่พลาดร้านนี้นะคะ เพราะเขามีทั้งเดรสลายดอกคิวท์ๆ หรือจะเป็นเดรสสีฟ้าครามมีระบายฟูๆ ก็สวย ได้ฟีลเจ้าหญิงดีนะคะ แถมราคาก็ไม่แพงด้วยนะ เสียทรัพย์รัวๆ ค่าา >_<

เป็นไงบ้างคะ เสื้อผ้าราคาน่ารักถูกใจเพื่อนๆ มั้ยของถูกและดีมีอยู่เยอะแยะไปเนอะ ถ้าสาวซันเดอยากให้พาไปช็อปที่ไหนอีก ก็บอกมาได้เลยนะ เดี๋ยวฟอร์มจัดให้ค่ะ มาล้มละลายด้วยกันน้าาา

formino

formino

Twitter: @kformxox - 21 - Pink

FULL PROFILE