Hi-lite Opals จาก Lime Crime สวย หวาน จริงดิ!? l Review Rock You EP. 20

17 7

อื้อหือออออ เห็นแค่รูปก็รู้เลยนะคะว่า วาวให้สุดแล้วหยุดที่หนังปลาทูค่ะ!!

ช่วงนี้เทรนด์หน้าวาวเป็นหนังปลาทูกำลังมาแรง แต่แหม..จะวาวแบบใสๆ ก็ไม่ใช่จริตง่า

วันนี้ ฝ้าย @Fhaycotton จอย @loveI3erry หนูนา @sophie เลยขออวด Hilight Palette ที่สาวๆ ทั้งเมืองไทย เมืองนอก วอแวกันสุดๆ อย่าง Hi-lite Opals จาก Lime Crime นั่นเอง

ก็อ่ะ..ดูสิ นางเป็น hilight 3 หลุม 3 สี มีทั้งสีชมพู สีพีชและสีทอง แต่ package ของเค้าทำมาจากกระดาษแข็งแต่เสริมความแข็งแรงเข้าไปอีกด้ววยตัวล็อคแม่เหล็กค่ะ ส่วนสีของเค้าค่อนข้างออกไปทางเนื้อแป้งหน่อยๆ แต่ปาดขึ้นมาครั้งเดียวสีก็ติดนะ จะเอามาทำเป็น hilight หรือทำเป็น eyeshadow ก็ได้นะเอาจริง วาวๆ ใสๆ แบ๊วๆ

เพื่อนๆ ที่มีผิวขาวอมเหลืองแบบฝ้าย

ปัดสี Pink โลดค่ะ แต่งหน้าโทนน้ำตาลๆ ปัดไฮไลท์เหลือบชมพู สวยเวอร์! เพราะว่าเค้าไม่ได้ปัดแล้วออกชมพูจริงจังอ่ะ มันแค่เหลือบเล่นแสงหน่อยๆ แค่นั้นเองค่า

เพื่อนๆ ที่มีผิวอมชมพูแบบจอย

แนะนำให้ปัดสี Peach ค่ะ คือมันเป็นสีส้มอ่อนๆ แต่งหน้าโทนส้ม - น้ำตาลแล้วปัดสวยมากจริงๆ แล้วอีกอย่าง สีนี้ปัดได้ทุกโอกาสเลย ไปปาร์ตี้ แต่ง everyday look ก็ยังได้

เพื่อนๆ ที่มีผิวแทนแบบหนูนา

ไม่ต้องสงสัย ปัดสี Gold ไปเลยค่าาาา แซ่บๆ เผ็ชๆ อย่างที่เรารู้กันดี ผิวสีแทนตัดกับสีทองสุดๆ เพราะสีทองของเค้าอันนี้มันออกไปค่อนเหลืองทองๆ ค่ะ ไม่ได้ทองจ๋าอะไรขนาดนั้น เอามาฟาดหัวตาเป็นไฮไลท์ก็ยังได้นะเอ้อ

TIP ROCK ROCK         ใครที่อยากหน้าพุ่งแบบจริงจัง แนะนำให้ใช้ Fan Brush ในการปัดค่ะ เพราะองศาของขนแปรงจะแนบพอดีกับโหนกแก้มของเรา แต่ถ้าใครไม่มี มาทำ DIY ไปพร้อมกันเลยค่า แค่มีกิ๊ฟดำ 1 อันกับแปรงปัดแก้มอีก 1 อันก็ทำ DIY Fan Brush ได้แล้ววว

Step 1: ใช้กิ๊ฟดำหนีบไปที่โคนขนแปรงแต่งหน้า

Step 2: ค่อยๆ รูดกิ๊ฟดำขึ้นมาด้านบน

แค่นี้ก็ได้ Fan Brush แบบไม่ต้องเสียเงินซื้อแล้วละค่า :)

อ่าา  อยากหน้าวาวแบบจริงจังเบอร์แล้วใช่มะ พุ่งตัวด่วนค่ะ เพราะตอนนี้มีขายในบ้านเราแล้ว ที่ The Beautrium ในราคาตลับละ 1690 บาท จะว่าแรงก็แรง แต่ก็นะ..ของมันต้องมีค่าาา

ครั้งหน้าเราจะมีอะไร Rock Rock 

มารีวิวอีก ห้ามพลาดนะค้าา สำหรับวันนี้ บรัยค่า

wipawant.th

wipawant.th

สวัสดีค่าา ฝ้ายนะค้าา :)

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ :P

*Jeban Team

FULL PROFILE