รีวิว 4U2 Lipaholic Nude Collection! ฉบับ VoiceFuL

15 4

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวจีบันทุกคนกลับมาอีกครั้งกับการรีวิวลิปสติก คราวนี้เป็นคิวของ 4U2 Nude Collectionที่เพิ่งออกมาใหม่ สดร้อนๆนี่เองงง

โดยรุ่นที่เราจะรีวิวกันในวันนี้ขออนุญาตเริ่มที่รุ่นเล็กอย่าง 4U2 Lipaholic กันก่อนเล้ยยยย

โดยลิปรุ่นนี้ จะประกอบไปด้วยลิปทั้งหมด 8 สีด้วยกันซึ่งส่วนตัวคิดว่า โทนสีค่อนข้างคล้ายกันเลยทีเดียว ต่างกันนิดๆหน่อยๆพอกรุ้มกริ่มเนื้อลิปก็ลื่น ทาง่าย ตามสไตล์ 4U2 เม็ดสีแน่น ส่วนความติดทนถือว่าทำดีในระดับหนึ่งแต่ขอติติงเรื่องแพคเกจจิ้ง ที่ยังคงดูก๋องแก๋งไปสักหน่อยเหมือนรุ่นเดิม รวมทั้งคราวนี้มาในสีขาว ทำให้สีลิปสติกสามารถเลอะตัวแท่งได้ง่ายมากๆ แต่ราคาน่ารักขนาดนี้ คุณภาพสีแบบนี้ ก็ถือว่าดี หยวนๆให้กันได้อยู่

มาเริ่มที่สีที่ 1 สี N1 สีนี้ค่อนข้างนู้ดมากเลยทีเดียว มีติ่งน้ำตาลนิดๆ ดูเป็นสีปาก นับว่าสายนู้ดน่าจะชอบ แต่ส่วนตัวคิดว่าค่อนข้างจืดไปหน่อย เหมาะกับการแต่งตาหนักๆและทำให้ปากดูเบาลง

ย้ำว่านี่คือสีที่สอง 5555555555 สี N2ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะปากเราเองรึเปล่า ที่ทำให้มันคล้ายกันจนแทบจะแยกไม่ออกแบบนี้!สีนี้ก็ดูเป็นสีปากเช่นเคย แต่อย่างว่า มันจืดไปหน่อยสำหรับเราใครสายนู้ดถ้าชอบก็จัดกันไป เอาไปทั้งสองสีนั่นแหละดี 5555555555555

สีต่อไป สีที่สาม สี N3 สีนี้เป็นสีนู้ดที่ออกติ่งไปทางชมพูมากกว่าสองสีแรก เป็นสีที่สวยไปอีกแบบ ชอบเหมือนกัน และชอบมากกว่าสองสีบน -..-ดูเป็นสีปากที่สุขภาพดี๊ดี ทาแล้วเหมือนไม่ทาแต่ก็สวย งงมะ 55555555555

สีต่อไป สีที่สี่ สี N4เป็นสีที่ออกติ่งชมพูแถมส้มหน่อยๆ สวยเหมือนกัน เป็นปากอีกปากที่สุขภาพดี สุภาพจริงๆมันก็สุภาพมาตั้งแต่สีแรกนั่นแหละ 5555555555555 แต่อันนี้จะออกสีสันมากกว่าหน่อยใครชอบสไตล์นี้ก็ไปจัดเลย อย่าให้เสียยยยย

ทำไมมันเบลอขนาดนี้.....โอเคค่ะ นี่คือสีที่ห้า สี N5สีนี้ออกไปทางชมพูส้มมากกว่านู้ด มีติ่งนู้ดออกมาเล็กน้อย ดูค่อนข้างออกว่าทาลิปมา 5555555มันอาจจะไม่สามารถเป็น Make up no Make up หรือสีที่หลอกว่าบับบ เห๋ยแกรรร นี่ฉันไม่ได้แต่งหน้านะเหวยยยยแต่มันก็เป็นสีหนึ่งที่สวย และเชื่อว่าใครหลายๆคนคงชอบ

สีนี้ก็เบลอ โอ๊ยยยยย ตาย 55555555สีนี้คือสีที่หก หรือสี N6สีนี้เป็นสีออกส้มชมพูที่คล้ายสีบน แต่อ่อนลงมา มีเม็ดสีขาวมากกว่า ออกติ่งนู้ดนิดๆแบบคำบรรยายข้างบนนั่นแหละ แต่สุภาพกว่านะสำหรับเราชอบเหมือนกัน ใครชอบก็จัด ไม่ชอบก็ข้ามมันไปปป

สีนี้ชัดเจนมากนายจ๋า มันคือสีที่ 7 สี N7เป็นสีที่ออกไปทางส้ม ซึ่งคิดว่ามันส้มชัดมากเหมือนกันนะ ออกติ่งนู้ดแค่นิดดดดดเดียวเท่านั้นเป็นสีที่ทากับการแต่งตาโทนอุ่นน่าจะเหมาะ เพราะโทนสีไปด้วยกันได้ดีเลยทีเดียว

และแล้วในที่สุดก็เดินทางมาถึงสีสุดท้ายสีที่แปด หรือสี N8สีนี้ออกไปทางส้มคล้ายสีบน แต่มีความน้ำตาล มีความนู้ดมากกว่า ทำให้ดูซอฟต์มากกว่าสีนี้เป็นสีที่เราชอบที่สุด และคิดว่าคงได้ใช้มันบ่อยที่สุด สวย สุภาพ ไม่แรงเกินไปนับว่าดีงามพระรามแปดเก้าสิบ เอาคะแนนไปเยอะกว่าสีอื่นเลยค่าาา

มาถึงความคิดเห็นสุดท้ายกับพาเลทนี้กันส่วนตัวคิดว่ามันจะเป็น Box ใหญ่อลังการแบบ Set Blogger ที่เคยออกมา แต่ความจริงแล้วนั้น...

...มันเล็กกว่า และบางกว่าอย่างเห็นได้ชัด เลยแอบผิดหวังนิดหน่อยเพราะชอบแบบอลังๆ เหมาะแก่การสะสม 55555555เราเองก็เป็นสาวกลิปของ 4U2 คนนึง ที่อยากจะรีวิวตามความเป็นจริงรวมถึงอยากจะฝากไปเผื่อทางแบรนด์จะมาเห็น ว่าอยากให้ปรับความแข็งแรงขึ้นอีกนิดเพราะ Lipaholic รุ่นก่อนที่เราซื้อไป สีของพี่ทรายหักตั้งแต่เรายังไม่ทันได้ใช้ T_Tและความเป็นสีขาวของรุ่นนี้ที่เราได้บอกไป นี่คือจุดเสียเล็กๆน้อยๆที่มี นอกนั้นก็นับว่าดีงามและจะติดตามเป็นสาวกต่อไปเจ้าค่ะ!

และแล้วก็ถึงเวลาที่จะต้องขอจบการรีวิวแต่เพียงเท่านี้อาจจะไม่ชัดและเบลอว่ารักแถบไปสักหน่อย ก็กราบขออภัยมือใหม่หัดรีวิวจริงจริ๊งงงง แต่จะพยายามพัฒนาให้ดีขึ้นเด้อค่ะเด้อออ

ส่วนอีกรุ่น และการรีวิวในรูปแบบวิดีโออาจมีตามมาเร็วๆนี้ ยังไงก็ขอฝากด้วยนะคะ สวัสดีค่าาาา

VoiceFuL

VoiceFuL

สวัสดีค่าาา ชื่อกระต่ายนะคะ เราเพิ่งได้หัดทำแต่งหน้าลงยูทูปด้วยวิธีการของเราเองที่ใช้ประจำ
บางอย่างก็เป็นเคล็ดลับ บางอย่างก็เคล็ดไม่ลับ เลยอยากลองมาแชร์ให้เพื่อนๆได้ดูกันค่าาา

ติชมได้นะคะ ไม่ใช่ผู้รู้ แต่เป็นผู้รัก อร๊ายยยย ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยค่า

ใครชอบฝากกดซับเอาไว้ รอคลิปต่อๆไปด้วยเด้อค่ะเด้ออออ

FULL PROFILE