Empties#3 รีวิวของที่ใช้หมดแล้ว โป๊ะหรือปัง ซื้อต่อดีมั๊ยนะ??

17 7

สวัสดีค่า ฮัลโหลๆ เพื่อนๆทุกคน อาทิตย์นี้กานอยากจะมาเม้ามอยเปลี่ยนบรรยากาศบ้างอะไรบ้าง และเนื่องจากช่วงนี้กานมีของไอเท็มหลายตัวอยู่ที่ใช้หมดไปแล้วเนาะ เลยจะมารีวิวซะหน่อยว่า ไอเท็มที่ใช้หมดไปแล้วของกานเนี่ยมีอะไรบ้าง แล้วกานชอบไม่ชอบยังไง อยากซื้อต่อมั๊ยหรือไม่ซื้อต่อดี ถ้าใครอยากรู้ว่ามีอะไรบ้างแล้วละก็ ไปชมวิดีโอกันก่อนเลยดีกว่าค่า

SKINCARE

1. Innisfree The Green Tea Seed Serum

โอ่ยยย ตัวนี้ไม่รู้จะบรรยายยังไงเลย คือมันดีมาก ดี๊ดี ซื้อแล้วซื้ออีก พูดใน favourites ไปแล้ว นี่ก็เอามาพูดอีก เพราะมันใช้หมดแล้วหมดอีกอ่ะคุ๊ณณณณ คือทุกๆสกินแคร์ก็แล้วแต่ผิวหน้าของแต่ละคนเนาะ แต่ตัวนี้ถูกจริตกับนี่มาก เนื้อเซรั่มคือดี ทาแล้วซึมเข้าผิวไปเลยจ้า ไม่เหนียวเหนอะหนะ ผดที่เคยอยู่บนใบหน้าคือลดลงเยอะมากกๆๆ (ก.ไก่ แสนล้านตัว) มันช่วยเพิ่มความชุ่มชื้นและเติมน้ำให้กับผิวจริงๆ ค่ะ รักสุดดดดดตัวนี้ ซื้ออีกแน่นอนนนน 

2. Bio Oil Multiuse Skincare Oil

ตัวที่สอง หลายคนน่าจะเคยได้ยินสรรพคุณกันอยู่เนอะ เอาจริงๆ นี่ซื้อมาเพราะจะเอามาทาหน้า เพราะมันเคลมว่าลบริ้วรอย ลบรอยแผลเป็น ลบรอยสิวไรงี้ ซึ่งกานไม่ได้ศึกษาให้ดีก่อนว่ามันเหมาะกับทาตัวมากกว่า พอเอามาทาหน้าคือมันมากจ้า มันแบบทอดไข่ได้เลยจ้า 5555 กานเลยเลิกใช้ไปเลย ทิ้งไว้สักพักแล้ว อยู่ๆนี่ก็อยากเอามาใช้ใหม่ แต่รอบนี้เอามาทาตัวแทนละใต้ความหวังที่ว่ามันจะทำให้รอยยุงที่ขานุ้งหายไปได้ ก็เลยตัดสินใจใช้อีกซักรอบ ปรากฎว่ามันดีเกินขาดมากๆ รอยยุงที่ขาจางลงมาก (แต่ตอนนั้นกานกินวิตามินอีกับซีด้วยน๊า) ผิวก็นุ่มสุดๆ ถูกใจเว่อร์ค่ะ ถามว่าจะซื้อต่อมั๊ย กานอยากลองใช้พวกน้ำมันมะพร้าวดูบ้าง เพราะราคาย่อมเยาว์กว่าเนาะ เจ้า Bio Oil คือเอามาทาตัวนี่แปปๆ หมด เปลืองค่ะ 55555

3. Amira 100% Pure Argan Oil

ช่วงนี้บ้าน้ำมันมากก กานขอต่อด้วยน้ำมันอีกซักตัวเลยละกันนะคะ ตัวนี้เป็นน้ำมัน Argan Oil เอาจริงๆนี่อยากหาน้ำมันออร์แกนิคมาใช้ทาหน้าด้วยแหละ เพราะญาติที่รู้จักใช้น้ำมันเป็นสกินแคร์คือหน้าดีเว่อร์ เราเลยอยากใช้มั่ง 5555 กานก็เสิจหาในเน็ตและก็เจอตัวนี้ขึ้นมาก็เลยสั่งมาลองใช้ดูค่ะ พอใช้แล้วชอบมากนะ เพราะรูขุมขนคือตื้นขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ดูรูเล็กลง และหน้าเต่งตึง ดูอิ่มน้ำตลอด เวลาขยับหน้ากระทบแสงไฟหน่อยๆ ก็รู้สึกว่ามีความโกลว์แบบบอกไม่ถูกนะ เลยตกหลุมรักไปเลย ข้อเสียที่นี่เจอคือมันซึมเข้าผิวช้าพอสมควรนะและก็น้ำมันยังไม่หมดเลยแต่มันปั๊มไม่ออกละอ่ะ ต้องหมุนฝาแล้วเทเอา ตรงนี้กานไม่ค่อยโอ แต่หักลบกับการที่หน้าเต่งตึงขึ้นก็เลยให้อภัย หมดแล้วจะซื้อมาใช้อีกแน่นอนค่า

4. Victoria's Secret Coconut Passion Hand and Body Cream

สำหรับตัวนี้ชอบมาก เพราะว่ามันเป็นกลิ่นมะพร้าว ด้วยความเป็น coconut เกริ์ลของนี่เลยเลิฟสุดๆ อีกอย่างที่ชอบคือกลิ่นมันติดทนนานพอสมควร เราทาตอนนอน ตื่นเช้ามาวันไหนไม่ได้อาบน้ำ ตัวก็ยังหอมอ่ะ 5555 แล้วตัวนี้เป็นแบบฝาปิดเปิดได้ พกพาสะดวก เหมาะสำหรับไปเที่ยวตจว.กับเพื่อนๆ ไม่หกเลอะเทอะ ชอบๆๆ หมดแล้วว่าจะซื้อใช้อีกจ้า

5. O- Spa Spa Me Glycerin Soap Plumeria

อันนี้ทาง O-Spa เค้าส่งมาให้ใช้เนาะ พอได้ใช้ตอนแรกเราไม่ชอบเลยเพราะล้างตัวแล้วมันให้ความรู้สึกเหมือนล้างไม่หมดอ่ะ กานไม่รู้ว่าคนอื่นชอบแบบไหนนะ แต่สำหรับกาน กานไม่ชอบเวลาล้างน้ำออกแล้วตัวมันยังลื่นๆอยู่ นี่ก็เลิกใช้ไปแปปนึงแล้วก็เอามาใช้ใหม่ (อีกแล้วว) ปรากฎว่า เออจริงๆมันก็โอเคนะ ฟองมันนุ่มมากเวลาเอามาทาตัว กลิ่นก็หอมดีเป็นอโรม่าหน่อยๆ เพราะเป็นกลิ่นดอกลีลาวดี ใช้ไปใช้มากลายเป็นว่าตอนนี้ใช้ทุกวัน 555555 ถามว่าหมดแล้วจะซื้อต่อไป ถ้ามีโอกาสก็อยากซื้อกลับมาใช้อีกนะ เราเลิฟที่ฟองมันนุ๊มนุ่มมมมม

6. Burt's Bee Replenishing Lips Balm

ตัวนี้เพื่อนซื้อให้มาเป็นของขวัญวันเกิดกานเอง เราชอบนะเราว่ามันใช้งานง่าย ทาได้เลย ไม่ต้องใช้นิ้วถู หรือเอาอะไรมาตัก ความชุ่มชื้นก็อยู่ในระดับที่โอเค ถ้าหมดแล้วอยากซื้อมาใช้อีกนะ ใช้ได้ดีอยู่ค่ะ 

7. Fresh Drop Pure Mineral Spray

สำหรับตัวนี้ก็โอเคนะ ฉีดแล้วสดชื่น หน้าฉุ่มช่ำ แต่เรื่องเมคอัพติดทน เราว่าไม่ค่อยช่วยเท่าไหร่ หมดแล้วอยากซื้อใช้อีกนะ เพราะว่าเราคามันถูกแถมหาซื้อใช้ก็ง่าย เต็ม Eve and Boy เลย 555555

MAKEUP PRODUCTS

1. Ter UV Matte Cushion

สำหรับเครื่องสำอางชิ้นแรก บอกเลยว่าตอนแรกไม่ชอบเลยยยยยยยยยยยย ตั้งใจซื้อมาเพราะนึกว่ามันจะคุมมันแล้วเป็นแบบคุชชั่นไรงี้ แต่ไม่เลยจ้า นางไม่คุมมันเล๊ยยยย เซงมาก เราก็เก็บเข้ากรุจ๊ะ เก็บไปเลย แต่ที่นี่กานก็เหมือนเดิมค่ะ ความเสียดายของของนี่เลยเอามาใช้ใหม่ 5555 ด้วยความที่เราอยากให้มันเวิร์คด้วยแหละ เพราะสีคุชชั่นตัวนี้มันเข้ากับผิวนี่มากและหลายคนบอกว่าดี ปรากฎว่าพอเราเซทแป้งฝุ่นสักหน่อย มันก็พอจะแมทได้อยู่นะเทอ ถ้าให้พูดถึงสิ่งที่เราชอบมากมากของคุชชั่นตัวนี้ ก็คงจะเป็น ความปกปิดของเค้า คือมันดีมากๆ แบบมากกกๆๆๆ เราแถบไม่ต้องใช้ Concealer เลยอ่ะ หน้าก็เนียนแล้ว แถมด้วยความที่มันเป็นคุชชั่นมันจึงทำให้การแต่งหน้าของเราเร็วขึ้นมากๆ เวลารีบๆนี่ จัดตัวนี้ไปเลยค่ะ หมดแล้วอยากซื้อใช้อีกน๊า เพราะราคาไม่แพงเลยย เริ่ดอ่ะ 

2. Etude Drawing Eye Brow Pencils

ที่เขียนคิ้วตัวนี้ใช้หมดแล้วหมดอีก 5555 ชอบนะ เขียนง่าย ลื่น เร็ว สีสวยอมเทานิดๆ ราคาก็ถูก ยิ่งพรีจากเกาหลีนี่คือไม่ถึง 100 อ่ะ แต่ถามว่าจะซื้อใช้อีกมั๊ย แอบอยากไปซื้อที่เป็นหัวดินสอ หรือแบบหัวเล็กๆมากกว่า เพราะตัวนี้เป็นหัวตัด พอใช้ไปเรื่อยๆแล้วหัวมันมน มันกลายเป็นว่าคอนโทรลโครงคิ้วให้คมกริบค่อนข้างยากเนาะ อันนี้ก็แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนนะคะ 

3. Maybelline Volume Express Hypercurl Mascara

สำหรับตัวสุดท้ายอันนี้รักมาก เราไม่รู้ว่าคนอื่นชอบมั๊ย แต่กานใช้แล้วมีแต่คนทักว่าติดขนตามาหรอตลอด 5555 ปัดแล้วขนตายาว หนา งอน ชอบมากค่ะ เรื่องกันน้ำ กันเหงื่อ โอเคเลยนะ จะไปว่ายน้ำออกกำลังกายหรืออะไร ทุกอย่างหลุดหมดยกเว้นขนตาอ่ะ เอาจริง 55555 ราคาก็โอเคไม่แพงมาก พอจับต้องได้ ถ้าหมดแล้วคงซื้อใช้อีกแน่นอนจ้าาาา 

หมดแล้วค่ะเพื่อนๆ ของที่กานใช้แล้วหมดก็มีตามนี้เลย หวังว่าเพื่อนๆจะชอบกันนะคะ อย่าลืมไปทักทายพวกเราได้ทั้งทางเพจเฟสบุ๊คและอินสตาแกรม ตามลิ้งใน My Profile ข้างล่างเลยนะคะ ใครชอบก็กดหัวใจให้กานกันเยอะๆน๊าาา แล้วพบกันใหม่สัปดาห์หน้าค่ะ บับบายยยยย 

fxxkbeauty

fxxkbeauty

Hi! We're FON x KARN from Thailand!
Make up is our PASSION ♡
We always remind ourselves that everyone can never stop learning and that is what we're look forward to everyday :D

FULL PROFILE